ca khẩn cấp- heo sốt đỏ da!!!!! T_T

• Thread starter gigo202
  • Ngày gửi
:eek: Mấy bác ơi, tình hình con heo nhà bị sốt đỏ da. Xem kĩ thì không phải bị heo tai xanh. Mấy bác tư vấn giúp em ngoài bệnh tai xanh thì còn những bệnh gì khiến heo bị sốt đỏ da.
P/S: T_T chỉ em cách điều trị luôn nha T_T :2cat:

Bác nói như vậy thì có trời mới biết là heo bị bệnh gì.
Bác xem kỹ làm sao mà biết heo không bị tai xanh, chỉ cho mình biết với.

Bác nói như vậy thì có trời mới biết là heo bị bệnh gì.
Bác xem kỹ làm sao mà biết heo không bị tai xanh, chỉ cho mình biết với.
:blink: Nếu bị tai xanh thì khi phát bệnh nặng heo bị tím đầu tai :eek: Còn trường hợp mình sốt kéo dài cả 2 tuần lễ, phân heo có màng nhày. Chết mất 2 con buồn ơi là buồn!
Cám ơn phương huy nha. Cứ thấy dịch tai xanh cấm đầu đem heo đi chít tai xanh; ngồi mò mẫm riết mới biết nó bị thương hàn, vừa chít vimefloro cho heo hồi chiều xong:wacko:; cầu trời sao cho không có chuyện gì!

không phải con heo nào khi nhiễm prrs thì cũng phải tím đầu tau đâu bác ạhh.

em mới tập tành nuôi bác có gì chỉ thêm, theo đa số em thấy nó ko tím tai thì tím mũi; hoặc da phải đổi màu chổ nào đó(lúc chết ấy) + nổi đỏ khắp người!

Để chẩn đoán con bệnh 1 cách chính xác ,đế nghị bác bổ sung thêm 1 số thông tin nữa về con heo nhà bác như:(heo nái hay heo nọc hay heo thịt hay là heo con ,nó có bỏ ăn hay không,nó bỏ ăn đột ngột hay từ từ,hay là vẫn ăn khỏe?).Bác đưa ra mỗi (đỏ da) mà không đưa ra các biểu hiện khác thì cách trị bệnh đỏ da đơn giản nhất là: trọc tiết nhúng vào nồi nước sôi mang ra cạo lông thì da nó sẽ trắng toát hết hồng luôn ?

sốt kéo dài 2 tuần lễ cả nái và heo con. Bỏ ăn hoặc chỉ ăn ít, phân có đóng màng.. Dấu hiệu đã bổ sung ở comment thứ 2 rồi mà, đâu phải chỉ có đỏ da ko đâu!

lon sot keo dai nhu vay k phai tai xanh thi chi co the la sot do thui.con dong dau lon thi phai co dau tren nguoi nhu hinh o vuong hay hinh tron co.dau day ban dau do xong vai ngay xe tham vao chu k do toan than vay dau.

lon sot keo dai nhu vay k phai tai xanh thi chi co the la sot do thui.con dong dau lon thi phai co dau tren nguoi nhu hinh o vuong hay hinh tron co.dau day ban dau do xong vai ngay xe tham vao chu k do toan than vay dau.
lợn đang sốt cao 41..41.5 độ chưa có biểu hiện bệnh tích đâu bạn.chẩn đoán khi bệnh đang sốt., dùng tay ấn vào dưới da,nếu vùng da chổ ấn vào mất màu đỏ hiện lên màu trắng , khi thả ra trở lại màu đỏ ban đầu thì xác định lợn đóng dấu thể cấp tính, khi lợn sốt cao phân bón có màu đen thành viên, như viên bi,tròn rất bóng
thể quá cấp lợn như điên cuồng ,đập đầu vào tường chết hộc máu ở mồm,mắt trợn ngược
điều trị...hạ sốt cho lợn anagin tiêm bắp 15ml/ tạ..trợ sức gluco c...40ml
20 phút sau kiễm tra lại thấy hơi giảm sốt tiêm..benzyl peniciclin 2 triệu ui 5h sau lập lại 1 triệu ui

Các bác cho e hỏi... 2 con heo nhà e đi kiễng chân,,bỏ ăn.. Sau 2 ngày thì đỏ toàn thân ..ko bị sốt,, phân bị táo..là bệnh gì ạ. Và dùng thuốc gì ạ

Back