Cá Tra Việt nam bị đưa vào sách đỏ Thế Giới_______cùng chia sẻ với bà con nuôi cá VN

• Thread starter laonong81
  • Ngày gửi
L

laonong81

Guest
mong anh chị em mình cùng chia sẻ tinh thần với bà con nuôi cá Tra o Viêt Nam qua topic này

Cá tra vn cho dù không bị liệt vào danh sách đỏ thì bà con mình cũng nghèo như thường thôi.

Cá tra vn cho dù không bị liệt vào danh sách đỏ thì bà con mình cũng nghèo như thường thôi.
nhưng nhờ nuôi cá tra mà bà con nhiều hộ đã thoát nghèo.nhât là miên tây.nghe nói Anh Đức cũng nuôi cá Tra hả?
---------------
upppppp cho ai quan tâm

Last edited by a moderator:
cái gì mà nằm trong sách đỏ thì càng đắt giá...quá ngon,phải cám ơn mấy ông nước ngoài chứ buồn lo gì.mấy bác hok tin tôi cứ thử 1 thí nghiệm nhỏ nha
đăng tin "bán cá tra",không ai thèm coi-vì nhà nhà ai không có mua chi.
nhưng mấy bác đăng 1 tin "bán cá nằm trong sách đỏ thới giới"người ta coi ầm ầm.Thế đó lo gì cho ốm mấy bác,tết tới rồi,lo rượu chè mấy ngày Tết có lẽ hay hơn....

báo đài thì nói dân mình nuôi cá thoát nghèo nếu những người chưa biết thì tin còn những người chuyên sâu về con cá tra thì có cho tiền cũng không dám nuôi nữa và đang ôm một cục nợ chả hoài mà không hết.báo đài thì kêu mua lại của dân 17,18 nghìn/kg nhưng thương lái và kể cả cty mua thực chất chưa tới 14.000/kg.hỏi nông dân ta sao có lời được mà còn nhiều giang manh của thương lái và cty nữa,bà con chỉ có con đường là chết

bác nay am hieu cá tra gê.đúng la nghề có khác.mong nhà nước sơm tìm hướng đi mới cho bà con nuôi cá tra
---------------
upppppppp cho ai quan tâm

Con cá Tra của ta ngày càng nổi tiếng nên bọn Tây nó ghen ăn tức ở đó mà. Chúc bà con nuôi cá Tra, cá Basa ngày càng thắng lớn.

không phải kiểm lâm gì hết mà tui. nó kêu mình nuôi cá tra ko đảm bảo tiêu chuẩn mới đau chứ.chán

minh ko nuôi cá Tra nhưng thấy bên tây ho làm những việc bất công đối với cá Tra Việt Nam nên mình thấy bât bình phản đối thôi

minh ko nuôi cá Tra nhưng thấy bên tây ho làm những việc bất công đối với cá Tra Việt Nam nên mình thấy bât bình phản đối thôi
Đưa vào sách đỏ cũng có vấn đề. Mà đưa ra sách đỏ càng có vấn đề hơn.

chẳng hiểu sao nữa.coi chừng cá Ba Sa VN cũng bị dưa vào sách đỏ luôn.hix
---------------
Cá tra đã trở lại rồi bác ơi!!!:huh::huh::huh:
một khi đã bị đưa vào sách đỏ thì khó trở lại lắm Bác ơi.nếu có trở lại thì phải rất lâu và cái nhìn về cá tra cũng khác nhiều lắm rồi

Back