Hỏi đáp Các bác cho e hỏi gà kiến mua giá 80k/kg thì có nên nuôi k hay nuôi giống khác. E xin cảm ơn ạ.

E định nuôi lứa gà tết mà ở chổ e đang cháy hàng có giống gà kiến và gà lai chọi. giá gà kiến tầm 80k/kg liệu nuôi có lời k mấy bác nhỉ. giúp e với. Gà này lâu lớn nên e cũng ngại quá.

Cháy thì ra Đại Xuyên mà xúc...muốn mấy cũg có mỗi tội giá giờ nó hơi cao.

Mình nghĩ là có nhưng kg lãi nhiều lắm giống gà kiến 1kg nuôi từ giờ đến tết thì chừng được 1,2 đến 1.5 kg nuôi kiểu thả vườn nếu cho ăn cám công nghiệp hoàn toàn và nuôi nhốt thì có khi hơn nhưng mà gom được một lứa chừng vài trăm con giống cùng độ tuổi một lúc thì hơi khó

Mình nghĩ là có nhưng kg lãi nhiều lắm giống gà kiến 1kg nuôi từ giờ đến tết thì chừng được 1,2 đến 1.5 kg nuôi kiểu thả vườn nếu cho ăn cám công nghiệp hoàn toàn và nuôi nhốt thì có khi hơn nhưng mà gom được một lứa chừng vài trăm con giống cùng độ tuổi một lúc thì hơi khó
uhm. thôi nuôi lứa này xem sao.

ban oi ga kien la ga gi vay?minh o mien bac ko thay loai ga nay , minh dang nuoi ga ri lai, nuoi mot lua 200 con de ban tet chu yeu la ban le thi gfia moi cao

ban oi ga kien la ga gi vay?minh o mien bac ko thay loai ga nay , minh dang nuoi ga ri lai, nuoi mot lua 200 con de ban tet chu yeu la ban le thi gfia moi cao
Dạ gà này chủ yếu miền trung a ơi. gà nhỏ con hơn gà ri. E nuôi có 100 con mà bán nó dài lê thê

ban nuoi dc bao nhieu ngay roi. minh cung nuoi 200 con 1 thang 12 ngay dc 1,1 kg rui, đen tet sợ to quá. ga do bán liệu đc nhiu tiền 1kg vậy ban?

ban nuoi dc bao nhieu ngay roi. minh cung nuoi 200 con 1 thang 12 ngay dc 1,1 kg rui, đen tet sợ to quá. ga do bán liệu đc nhiu tiền 1kg vậy ban?
khiếp 1 tháng dc 1kg1 rồi ah. Chắc ăn bột dữ lắm bác nhỉ. bác nuôi bán trước tết đi. ĐẾn tết thì gà lớn quá k ổn.

Nuôi tháng đầu thì 100% cám cn cho gà gột qua tháng 2 đổi sang loại cám gà thịt hoặc phối trộn.gà ri nuôi hơn tháng 1kg là bình thường nhưng mà bạn ấy nuôi sớm qquá.tầm giờ hoặc sớm hơn ít ngày vào là đẹp.mình qua rằm mới vào rgà ri 3/4 chắc cỡ 18-20k/trống

Nuôi tháng đầu thì 100% cám cn cho gà gột qua tháng 2 đổi sang loại cám gà thịt hoặc phối trộn.gà ri nuôi hơn tháng 1kg là bình thường nhưng mà bạn ấy nuôi sớm qquá.tầm giờ hoặc sớm hơn ít ngày vào là đẹp.mình qua rằm mới vào rgà ri 3/4 chắc cỡ 18-20k/trống
E vừa bắt 500 gà ri lai 1/2 . thấy mọi người bảo Ko ưa chuộng vào dịp tết. Nản quá

Lai 1/2 nó to con hơn
-to quá bán gà tết cũg khó,gà cúng+đi tết thườg mua tầm 1k5-2kg thôi
-1/2 dáng nó ko bắt mắt(đuôi cụt),màu lông ko đẹp như 3/4,

Lai 1/2 nó to con hơn
Bac cho e hoi đây là gà ri 1/2 hay 3/4 vậy. Gà e chụp lúc 1 tháng tuổi

Gà này chắc là 1/2( ri x lươg phượng) rồi nhìn y chang con lương phượng
Gà này chắc là 1/2( ri x lươg phượng) rồi nhìn y chang con lương phượng

Lai 1/2 nó to con hơn
E nuôi gà kiến thì trọng lượng nó nằm trong khoảng đó đấy. hy vọng tết bán dễ dàng. ^^

Nhỏ quá nuôi lại ko kinh tế....cứ tầm 1,8kg-2,5kg là đẹp to thì bán thịt nhỏ đẹp bán cúng..

Nếu mà gà nuôi ngon có mối ng ,có tiếng thì hơn vài chục giá là bình thườg.quê ông thườg thì gà đó tết bSn dc giá bao nhieu.
Mà ông ở Đại Lộc Quảng Nam ak. Ở chỗ đó theo mình thấy thì ng ta ưng ăn gà nhỏ vậy mà

Dạ e ở đại lộc a! Gà tết tầm 100k/kg họ thích gà nhỏ nhưng gà nhỏ nuôi k lời nhiều a ơi. A có biết mối nào trong này k chỉ e mối. E bán lẻ nên k dám nuôi sll

Tưởg hôm qua vĐại Lộc bị lũ trôi ông luôn rồi chứ.t chịu ngày xưa làm ở thủy điện trên Chaval ấy toàn dân dưới ông lên đó làm Lâm Tặc với Vàg Tặc.trước ở đó toàn dân vùg dưới đó cả dân quảng Ngãi chở gà vịt lên công trình bán cứ 130k/kg.

Bài viết có nội dung tương tự

Back