Hỏi đáp các bác giúp e với.

• Thread starter ẩn sỹ cô độc
  • Ngày gửi
e nuôi 100 con gà lai cỏ.hiện tai 7 ngày tuổi,,bị chết lai rai đến giờ là 8 em..triệu chứng như sau:
1.ỉa dính đít+máu đỏ tươi.phân trắng loãng( 1 số it)
2.miệng ngáp ngáp như khó thở
3.kêu kẹc kẹc.
*nó iếu qá nên e chưa làm vắc xin đc.
THANHK các bác

Xem ra có thể kn nuôi gà của bạn chưa nhiều . Hiện tại thời tiết mấy ngày qua rất lạnh , nên bạn đã k " xử lý " được trong trường hợp này mặc dù đã dùng thuốc úm .

Bạn xem thử bài viết của mình theo link dưới đây xem có giúp ích gì cho bạn tìm ra nguyên nhân nào không nhé !
http://agriviet.com/threads/ky-thuat-um-ga-con-co-ban.242531/

Theo mình thì gà bạn đã bị " thiếu nhiệt " khi úm , dẫn đến bị bạch lỵ .
Bây giờ Nên chú ý nhiệt độ úm ,mua thuốc trị bạch lỵ , CRD và cầu trùng cho nó uống . Và đừng quên phải tách riêng con khỏe với con yếu .

Gà bạn bị cầu trùng + Ecoli + CRD rồi :D ra tiệm thuốc thú y mua thuốc đi :D ra mô tả lại bệnh cho rõ ràng nữa để bán là OK :D
Mấy thánh ở trên nói xà quằn quá nghe, trả lời nhanh cho bạn đi mua thuốc :D

Xem ra có thể kn nuôi gà của bạn chưa nhiều . Hiện tại thời tiết mấy ngày qua rất lạnh , nên bạn đã k " xử lý " được trong trường hợp này mặc dù đã dùng thuốc úm .

Bạn xem thử bài viết của mình theo link dưới đây xem có giúp ích gì cho bạn tìm ra nguyên nhân nào không nhé !
http://agriviet.com/threads/ky-thuat-um-ga-con-co-ban.242531/

Theo mình thì gà bạn đã bị " thiếu nhiệt " khi úm , dẫn đến bị bạch lỵ .
Bây giờ Nên chú ý nhiệt độ úm ,mua thuốc trị bạch lỵ , CRD và cầu trùng cho nó uống . Và đừng quên phải tách riêng con khỏe với con yếu .
thank bác..e mới tậu cái đèn hồng ngoại 200w rồi+trị bệnh chắc khỏi...p/s e nuôi lần thứ 2..lần 1 ở mùa hè nóng lắm nên ko để ý đến cái bóng.thank bác lần nữa
Gà bạn bị cầu trùng + Ecoli + CRD rồi :D ra tiệm thuốc thú y mua thuốc đi :D ra mô tả lại bệnh cho rõ ràng nữa để bán là OK :D
Mấy thánh ở trên nói xà quằn quá nghe, trả lời nhanh cho bạn đi mua thuốc :D
thank bác

Đèn Hồng Ngoại bạn chỉ nên mua loại 100w của TQ là ok rồi ,

Tuy nhiên nếu có khả năng chi phí - hoặc có ý nuôi lâu dài thì nên phải nhiều bóng công suất nhỏ ( thay vì mua 1 bóng csuat lớn ) -
đừng quên kèm theo dimer để điều chỉnh độ nóng của bóng đèn .
Vì cái chúng ta cần là nhiệt độ ấm và trải đều , chứ k phải 1 bóng cực nóng mà chỉ nóng có 1 chỗ - Điều này sẽ k tốt bạn nhé !!!

không ăn tết sao bắt gà về nuôi lúc này. sao đi chơi tết được.
tháng giêng là tháng ăn chơi.
tháng 2 chết đói kệ bà tháng 2

Đèn Hồng Ngoại bạn chỉ nên mua loại 100w của TQ là ok rồi ,

Tuy nhiên nếu có khả năng chi phí - hoặc có ý nuôi lâu dài thì nên phải nhiều bóng công suất nhỏ ( thay vì mua 1 bóng csuat lớn ) -
đừng quên kèm theo dimer để điều chỉnh độ nóng của bóng đèn .
Vì cái chúng ta cần là nhiệt độ ấm và trải đều , chứ k phải 1 bóng cực nóng mà chỉ nóng có 1 chỗ - Điều này sẽ k tốt bạn nhé !!!
bác ơi dimer ấy có đắt tiền ko bác..nếu ko có gì thay đổi thì e nuôi gà dài dài bác ợ
không ăn tết sao bắt gà về nuôi lúc này. sao đi chơi tết được.
tháng giêng là tháng ăn chơi.
tháng 2 chết đói kệ bà tháng 2
nuôi cho vui mà..ở nhà cũng ko lm j bạn ạ,chơi lắm cũng vậy thôi

Cho mấy cái hình chuồng úm đi bác ẩn sĩ ơi, gà nó ngáp ngáp như thế có nhiều khả năng do gió lùa lắm
đây bác nhé

Cho mấy cái hình chuồng úm đi bác ẩn sĩ ơi, gà nó ngáp ngáp như thế có nhiều khả năng do gió lùa lắm
đây bác nhé

Với chuồng như thế này mà bác úm bằng 2 bóng 100w trong điều kiện nền nhiệt bên ngoài tầm 10- 14 độ thì không đủ độ ấm cho gà đâu.
Với chuồng này thì theo mình bác nên tăng bóng cho nó, trải đều cả chuồng để gà hoạt động thoải mái, tránh co cụm một góc như hình.

Back