các bác giúp em với

• Thread starter Hoàng Ngọc Quí
  • Ngày gửi
các bác cho em hỏi , gà con dc 20 ngày tuổi cần bổ sung các loại thuốc gì cho gà con khỏe mạnh , phát triển đều vậy. Thời tiết lâu nay nắng nóng mà qua nay tự nhiên chuyển mưa , trời se lạnh vậy các bác chỉ giáo em nên cho gà uống thuốc gì để gà khỏi bệnh vậy , tại em cũng mới tập tành nuôi gà nên cũng không năm rõ kỹ thuật mong các bác chi giáo thêm ạ . Cảm ơn mấy bác rất nhiều

Bác phải nói rõ triệu trứng bệnh của gà thì mọi người mới giúp được bác chứ.

không bác ah , gà em van bình thường , em chỉ hỏi mấy bác là cach phòng bệnh cho,mùa mưa này thôi, với lại ga em dc nửa tháng rồi e cho gà án cám với bắp say nhuyễn mà sao em thấy hơi chậm lớn mong bác chỉ giáo cach chăm sóc gà phát triển tốt hơn ạh

Gà còn bé thì bác nên cho ăn hoàn toàn bằng cám công nghiệp cho đủ chất dinh dưỡng. Ngoài 1 tháng thì bắc hãy trộn. Phòng bệnh thì cần các cao nhân chỉ giáo thui. hj

he cảm ơn bác nhiều , tại mới tâập chăn nuôi nên còn yếu kẽm về mặt kỹ thuật lắm phải học hỏi mấy bán nhiều mong mấy bác chi giáo thêm, hôm bữa em bắt về dc 10ngày gà bệnh e ko biết làm sao xuống hỏi thú y mua thuốc , may mà gà hết bệnh chỉ toi mất 6 em chữ ko hết chắc là toi heết

Bn nuôi bao nhiêu con vậy.
Nếu nuôi ít rộn rãi thông thoáng thì ko đáng ngại. Chỉ cần làm vaxcin đầy đủ là ngủ ngon rồi
Còn nuôi nhiều mật độ dày thì bệnh nhiều và cần phải phòng và chế độ dinh dưỡng phải khác

e moi tap nuoi thoi , e nuoi thu 200bac ah , hom truoc ko hieu sao ga benh , e cung co len tham khao trên mang nen em nghj la do chuong chat nen gjo e chuyen sang chuong moi rong rai thoang mat hon roi , gjo ga het benh ma tui no chay nhay lúng tung nhìn cung thich lam , nhung co dieu la no phát trien ko deu bác ah , do hom truoc no benh nen gio con lon con be , hien tai bay gio cung con khoang chuc con chua bot han , cánh xệ, đi đứng hơi chậm, ma uong nuoc nhieu chứ ít an e van dang dieu tri cho chúng no nhung thay ko bot , gio e tách riêng ra roi de ít houa ko bot e doi thuoc khac xem saoma bac cho em hoi la ga em den nay la duoc 14ngay roi và thời gian này mình có the trộn khoáng cho ga để gà khỏi cắn mổ dc chưa vậy bácgio ga dc nua thag roi e tinh bat thêm 200nua ve nuoi nhung lich vacxin chuan cho ga thi e chua nam ro bác co the chia se chi tiec giúp e ko. Lua ga truoc e cung co lich vacxin nhug hình nhu e thay ko họp ly lam , e len mang hoi nhiu noi nhug chag lich nao giong lich nao hét gio e cung phan vang lam bác ah.

Last edited by a moderator:
200 c0n bn tạo ko gian càng rộng càng tốt.
Giai đoạn này gà mọc lông bạn nên bổ sung khoáng ngay bây giờ ko thì sau một tháng bạn sẽ thấy nó ăn thịt nhau.
Nuôi lần đầu đừng nên tiếc kiệm cho ăn bột viên 2 tháng đầu luôn cho gà đủ chất sau đó rồi trôn. Lời ít dc để lấy kinh nghiệm
Thường xuyên ngừa ks và cầu trùng

các bác cho em hỏi , gà con dc 20 ngày tuổi cần bổ sung các loại thuốc gì cho gà con khỏe mạnh , phát triển đều vậy. Thời tiết lâu nay nắng nóng mà qua nay tự nhiên chuyển mưa , trời se lạnh vậy các bác chỉ giáo em nên cho gà uống thuốc gì để gà khỏi bệnh vậy , tại em cũng mới tập tành nuôi gà nên cũng không năm rõ kỹ thuật mong các bác chi giáo thêm ạ . Cảm ơn mấy bác rất nhiều
can bo sung cac loai thuoc bo nhu vit .bcomlex... phong vacxin deu dunglich ...con bi benh nhu the nao moi chua chu

Mình đã nuôi gà nhiều lần, nhiều giống nhưng chỉ nuôi để khai thác thịt thoi, mỗi lứa khoảng trên, dưới 100 em. Thường thì mình nuôi hoàn toàn bằng cám công nghiệp gồm Cargrill, Red Star, chừng 7-8 lạng mới chuyển dần sang lúa, bắp. Còn nhỏ thì làm Văccin những loại bệnh thường gặp ở vùng mình bắt đầu từ úm gà (Lasota), New, Gum, dịch tả, đậu gà. Sau đó thì thường xuyên để ý phân gà, nếu thấy nhớt, có màu trắng, nâu đỏ hoặc lẫn máu (nói chung là khác thường) thì chỉ dung Ampi-Coli. Khi thời tiết thay đổi thì chỉ dùng men tiêu hóa, Tetraxilin + Berberin,chỉ thỉnh thoảng mới có em ra đi do không chú ý phân của nó.

Back