các bác tiền bối giúp em về bệnh gà với. bó tay rồi. hic. gà em đột nhiên một con bị liệt cả 2 chân

• Thread starter smallpig
  • Ngày gửi
Tình hình là một chú gà 2 tháng tuổi của em đột nhiên bị liệt 2 chân. Em làm vắc xin đầy đủ. Nó vẫn ăn. Phân bình thường. Mào tích đỏ tươi. Lại gần hoạc vỗ vào nó thì nghe tiếng chích chích đặc trưng của gà khỏe mạnh. Thức ăn em phối trộn như sau. 50% ngô 20% cám gạo 30% đậm đặc. Vẫn bổ sung khoáng và bcomlex. Giúp em giải phật bệnh gì và cách điều trị. Thanks

chú coi thiếu canxi, bị bại liệt không, bổ sung canxi, khoáng, rau xanh, và con này thì thịt đi, hầm sơ sơ do xương mềm, bổ sung cho cả đàn còn lại. mà nếu bị cá thể thì nhiều lúc do cá thể con gà thôi.

Rau xanh em nghĩ không thiếu. Em thường cho ăn lá chuối và lá khế. Chiều tối thả tự do. Cả ngày thả một góc vườn. Có khi nào thiếu canxi không bác. Nhưng em vãn cho ăn khoáng ám và bcomlex thường xuyên

bị bao nhiêu con vậy bạn? có con nào chết k? có khi nào market k nhỉ. Úp lên cho mấy bác kinh nghiệm giúp đỡ

Em cũng không rành về mark nhưng nó không tiêu chảy. Chỉ một con thôi.

Em nó đó. Cần gió đỡ chân thành từ các bác. Lâu lâu em lại dính vài con. Hic

bác nuôi nhiều không, hay chỉ nuôi thả vườn vài chục con ăn chơi, theo tui thấy mào tích bình thường. có khả năng thiếu mark, nếu nuôi gà trại nhập về thì vx mark đã làm rồi, còn giống ở nhà ấp ra thì mark ít ai dùng đến. mà sl vài trăm con trở lên thì chắc chắn sẽ dính 1 vài em như vậy, không hoàn hảo hết được đâu, nhìn gà chú nước lông xấu quá, em này hơn tháng chưa, chắc 7 8 lạng rồi chứ, này thì ướp xả nướng làm vài ve anh em ngồi nói chuyện là ok.

Em nuôi vài trăm con. Lông bóng óng ánh. Tại vì em phải cho uống nước nên bị ướt lông đó. Gà em chưa phòng vắc xin mark
Cái chính là không biết bệnh gì và cách khắc phục để rút kinh nghiệm. Em chủ yếu úm gà rồi bán gà con. Cũng xuất phát từ đam mê. Nghề nghiệp chính là gõ đầu trẻ

bác xem thử. nếu bị mark thì ko có thuốc điều trị bác ah, bệnh do virut, chỉ làm vx lúc 1 ngày tuôi thôi. mà tui thấy thị trường tìm ít hoặc rất hiếm có vx mark lắm.

File đính kèm

• cach dieu tri cac benh thuong gap tren ga mai.pdf
    690.4 KB · Lượt xem: 22
Last edited by a moderator:
bác xem thử. nếu bị mark thì ko có thuốc điều trị bác ah, bệnh do virut, chỉ làm vx lúc 1 ngày tuôi thôi. mà tui thấy thị trường tìm ít hoặc rất hiếm có vx mark lắm.
Thanks nhưng cũng chẵng xác định được chú em bị bệnh gì. Nghiêng về mark nhưng mồng tích đỏ au. Gà tỉnh táo không tiêu chảy. Bị 3 hôm rồi

Mình cũng có 2 e bị. Mà 1 e nằm chỗ bị chuột cắn chết. 1 e khỏi rồi ăn chung với đàn rồi nhưng đi lại vẫn hơi khó khăn 1 chút

Tình hình là một chú gà 2 tháng tuổi của em đột nhiên bị liệt 2 chân. Em làm vắc xin đầy đủ. Nó vẫn ăn. Phân bình thường. Mào tích đỏ tươi. Lại gần hoạc vỗ vào nó thì nghe tiếng chích chích đặc trưng của gà khỏe mạnh. Thức ăn em phối trộn như sau. 50% ngô 20% cám gạo 30% đậm đặc. Vẫn bổ sung khoáng và bcomlex. Giúp em giải phật bệnh gì và cách điều trị. Thanks
Còn có chú nào nguy cấp như thế không? Nếu có thì bắt riêng ra, sau đó đi tìm khẩn cấp vài nắm lá xoan (biết cây xoan chứ) đặt lá xoan vào ổ sau đó cho gà nằm lên và...khỏi bệnh. yên tâm nhé.ngoài bắc gọi là bị xệp ( gà vịt ngan ngỗng đều oke )

Còn có chú nào nguy cấp như thế không? Nếu có thì bắt riêng ra, sau đó đi tìm khẩn cấp vài nắm lá xoan (biết cây xoan chứ) đặt lá xoan vào ổ sau đó cho gà nằm lên và...khỏi bệnh. yên tâm nhé.ngoài bắc gọi là bị xệp ( gà vịt ngan ngỗng đều oke )
cây thầu đâu hả a?

Uh.cay thau dau.tinh hinh the nao roi.

Back