các bác tư vấn giúp e máy ấp trứng mini LED -90 của hãng CPCOM

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
chào các bác, chú ace trong diễn đàn ạ , hiện giờ e đang định mua 1 cái máy ấp trứng mini loại 90 trứng của hãng CPCOM, có bác nào đang sử dụng máy ấp trứng của hãng CPCOM này tư vấn giúp e với ạ , e xin cảm ơn nhiều.....!

Đắt quá thì tự ráp cái dùng. Ai cũng thik quăng tiền nhàn thân. Mình cũng vậy, với số tiền mua máy phải cõng cơm cho rất nhiều khâu không chú trọng. Bạn vẫn nên tự làm vì k hiểu trước sau sẽ thấy mâu thuẫn. Mình có cách làm lò mới. Tỉ lệ cao tuyệt đối. Dùng môtơ chậm công suất lớn là thứ tốn phí nhất, dưới 2tr. Các thứ khác dễ kiếm. Cần gia công ren làm khung. Dù sao mới vẫn phải thử khi lí thuyết hoàn mĩ.

ở chỗ mình không có linh kiện bạn ạ , mình cũng tính tự làm , nhưng chưa hiểu về nguyên lí của nó lắm.

Chả có j khó hiểu đâu. Cần ấm nóng kích thích phôi phát triển. Phôi lớn dần và chịu được bí khí. Như v, để trứng ở vỉ nhựa 30trứng thông dụng. Rồi trồng lên nhau sau đó cố định vào khung cho đứng yên. Dùng motor quay với vòng quay 360độ, với số vòng thấp bằng môtor giảm tốc. Về lí thuyết là hoàn hảo. Mình đang bận đám nên chưa rảnh làm. Tuần nữa xong xuôi có vốn làm thừa cái gửi cho bạn.

bác ở đâu vậy có gần tỉnh hòa bình k , hay bác làm giúp e 1 cái máy đi , e cũng k rành về máy ấp trứng này lắm ak, e đang tính mua 1 máy nhưng giá trên thị trường hơi đắt 1 tí ,

2 tháng 9 âm mình về ninh bình. B muốn làm bao trứng? Mình tặng bạn một thùng đảo tay dùng foxd giống máy mình làm cho bố vợ ở Yên Quang, Nho Quan.

e cần 1 cái máy máy khoảng 100 trứng thôi anh ạ ,

Được, b qua bên yên quang, Gián Khẩu hay Me lấy đk.k? Mình đi về Ninh Bình từ 3h sáng, về lại Hn lúc 6h 40 sáng luôn. Tóm lại b qua lấy nhé.

Biết b thik thế, hỏi chủ xe chỗ b qua Mỹ Đình. Cmt lên đây, giờ giấc, sđt xe để ll. Mình có thể lấy đk. Motor đảo bên máy ấp trứngmienbac khi về Ninh Bình theo kiểu làm hộ lò đền chim công chết và kiếm đồ từ máy ấp bác ta mua sẵn. Lò mình làm đảo tay, thùng xốp, fox d, 150 trứng, một bóng 40w, một quạt 220v.

Thì đó, chợ điện tử trên phố Huế. Đặt hàng trên vatgia.com cũng có mà.

Back