Các bác vào chia buồn cùng em

Tôi có thể comment nơi đây ???

Tôi thì không chia buồn vì nào giờ có bao nhiêu buồn tôi xin hết - nên quý lắm ko chia cho ai cả .

Tôi chẳn cho ai con cá bao giờ - kể cả ăn xin - nhưng tôi ghét những ai không biết tạo ra cần câu mà đi câu cá.

Quay lại chủ đề chính :

Bạn chán ghét TP - thế bạn có thấy con gà nó chán ghét cái vườn nhà bạn
Bạn muốn gì và con gà muốn gì
Bạn nghĩ gì khi có kẻ - thực dụng trên cuộc sống của bạn

Có khách chút viết tiếp
Chờ !
Tôi không biết suy nhưng cũng chờ .

Tôi có thể comment nơi đây ???

Tôi thì không chia buồn vì nào giờ có bao nhiêu buồn tôi xin hết - nên quý lắm ko chia cho ai cả .

Tôi chẳn cho ai con cá bao giờ - kể cả ăn xin - nhưng tôi ghét những ai không biết tạo ra cần câu mà đi câu cá.

Quay lại chủ đề chính :

Bạn chán ghét TP - thế bạn có thấy con gà nó chán ghét cái vườn nhà bạn
Bạn muốn gì và con gà muốn gì
Bạn nghĩ gì khi có kẻ - thực dụng trên cuộc sống của bạn

Tôi chẳn quan niệm phong thủy - chẳn tin dị đoan - chẳn tin 1 miếng đất nào nuôi trồng không được - vấn đề là chúng ta nuôi con gì trồng cây gì thì phải biết rõ môi trường sống thích hợp của loại cây đó của con đó mà thôi .

Củng có những miếng đất nuôi gà không được - xem đi xem lại thì ẩm thấp rong rêu - đầy bệnh hoạn
Củng có miếng đất nuôi gà không được - xem đi xem lại thì đất phèn chua chát - nuốc đồ ăn có khác nào nuốc a xít
Củng có miếng đất nuôi gà không được - xem đi xem lại thì toàn là chì - tại vì nhà nấu và đãi chì - con gì ăn chì mà không chết

Bạn chán ghét TP vì sao ? - con gà nó chán ghét vườn của bạn vì sao ? - đi chổ nào củng toàn bê tông lấy gì mà bươi đổi món - đi chổ nào củng không có một ngọn cỏ để mà điểm tâm sáng - bệnh lèn èn ăn khó tiêu củng không kiếm ra ngọn rau để làm thuốc - chưa nắng kiếm cái bóng mát không ra - riệp vi trùng nó bám đầy thân củng không có nơi để vùi mình mà tiêu diệt - kiếm miếng nước uống củng phải chạy đến khai chứ đi xa thì không có nước uống - trời lạnh thì nằm co trên đống cứt - trời nóng thì phải đứng phơi thân ...............- nó có khác nào cái TP mà bạn đang chán

Và cuối cùng là thoát kiếp - còn bạn thoát kiếp bằng cách lên agri - kha kha !!!

các bạn chỉ biết thực dụng mà thôi ! - con gà con vịt mạnh khỏe nuôi còn không sống - chứ ngày xưa ấy tôi chuyên câu nhấp vịt - gặp cá lóc lớn nó táp cho vịt bể bầu diều - lòi gan lòi ruột tùm lum - tôi dùng chỉ may lại - mà có thấy tụi nó chết đâu - nuôi không mà không sống nổi - bởi vì bạn không yêu thương loài vật .
Nếu trong này có con đường mà bác đã chỉ! Khác nào ta thoát được kiếp thành phố nhờ Agriviet. Vậy là những lời này không chứa đựng một lối đi nào cả à? Nhưng cứ theo lời của bác, em sẽ xây cho bọn gà một cái bể cá, trồng thêm cây cảnh cho nó có bóng mát, mua một bao vôi về khử bệnh tật rồi thả tiếp lứa nữa xem sao. Có gì sẽ nhờ các bác chia buồn tập 2.

Nếu trong này có con đường mà bác đã chỉ! Khác nào ta thoát được kiếp thành phố nhờ Agriviet. Vậy là những lời này không chứa đựng một lối đi nào cả à? Nhưng cứ theo lời của bác, em sẽ xây cho bọn gà một cái bể cá, trồng thêm cây cảnh cho nó có bóng mát, mua một bao vôi về khử bệnh tật rồi thả tiếp lứa nữa xem sao. Có gì sẽ nhờ các bác chia buồn tập 2.
Viết hay thế mà chỉ có một thằng vé số như tôi công nhận cái hay và cám ơn .

Thế bây giờ bạn đả hiểu thế nào là thực dụng chưa ?

Có thể bạn làm nông cả một đời người nhưng người ta không cần bạn nói mà người ta cần người đang làm nông nói - cho dù là mới làm nông chỉ vài giờ thôi
Có thể bạn làm gì không cần biết - nhưng chưa từng nghe bạn làm lớn - thì người ta cần học cái của người làm to lớn mà thôi - chi dù tài sản đó là tài sản vay âm
Có thể bạn làm nông rất giỏi nhưng người ta không cần cái mà bạn phải làm thế nào - mà người ta chỉ cần cái lý thuyết ảo - và đạt giá trị lý thuyết mà thôi
Có thể bạn nói xa vời - nhưng người ta chỉ cần cái câu giải quyết
Có thể bạn kê một than thuốc quá nhiều loại thuốc hổ trợ - nhưng người ta chỉ cần loại thuốc chính - hết bệnh tạm thời mà thôi

Giờ bạn hiểu " thực dụng " là gì chưa ???

Thế bây giờ bạn đả hiểu thế nào là thực dụng chưa ?

Có thể bạn làm nông cả một đời người nhưng người ta không cần bạn nói mà người ta cần người đang làm nông nói - cho dù là mới làm nông chỉ vài giờ thôi
Có thể bạn làm gì không cần biết - nhưng chưa từng nghe bạn làm lớn - thì người ta cần học cái của người làm to lớn mà thôi - chi dù tài sản đó là tài sản vay âm
Có thể bạn làm nông rất giỏi nhưng người ta không cần cái mà bạn phải làm thế nào - mà người ta chỉ cần cái lý thuyết ảo - và đạt giá trị lý thuyết mà thôi
Có thể bạn nói xa vời - nhưng người ta chỉ cần cái câu giải quyết
Có thể bạn kê một than thuốc quá nhiều loại thuốc hổ trợ - nhưng người ta chỉ cần loại thuốc chính - hết bệnh tạm thời mà thôi

Giờ bạn hiểu " thực dụng " là gì chưa ???
Thực dụng nó biết tôi chứ tôi không biết nó .
Xin lỗi tôi chưa hiểu '' thực dụng '' là gì vì tôi chưa thấy .
Vậy xin hỏi người mở đầu chủ đề '' thực dụng '' trong topis này rằng anh có hiểu thực dụng là thế nào không ?

Nuôi gà khởi nghiệp thì cũng rủi ro hơi cao đó bạn à, thứ nhất bạn chưa có kinh nghiệm phòng và trị bệnh cho gà, chưa có kinh nghiêm làm chuồng nuôi cho gà, và bạn sẽ phải trả số phí kha khá cho việc nuôi gà, và đừng bao giờ nuôi gà bố mẹ với gà con làm gì, có đk nên mua gà giống về nuôi 1 lứa rồi ngưng sát trùng rồi lại nuôi tiếp.

Có lẽ Vé số này có chí nguyện cao xa nên mới ngộ được cái hay, còn những người khác thì bó tay. Giống như bức tranh triệu đô lại thấy xấu hơn bức tranh 100k.

Ngu !
Đời đạo gian chưa nghe sao ?
Lúc trước tôi nuôi có 20 con mà thằng cha tôi nó bơm thuốc cỏ cho cả bầy nó nằm luôn . Hỏi đến thì đưa cái mặt vô cảm , không nói không cười và cũng không thấy buồn . Nghĩ lại mới tức .
Anh còn hên hơn tôi đó .
thang mat day,chui cha may thi thang con may mai mot cung chui may nhu the,,vai cho mot con nguoi viet nam dc sinh ra

cha tôi nó bơm thuốc cỏ cho cả bầy nó nằm luôn . Hỏi đến thì đưa cái mặt vô cảm , không nói không cười và cũng không thấy buồn..
Vậy chắc ông kg muộn a bỏ côg việc hiện tại! Các cụ ta bảo: "thương cho roi cho vọt, ghét cho chơi" e mấy nữa về là cũg fải sắm cái roi để đòi nợ thủa bé! :)
@hoangson121vx chúc mừng a có nỗi buồn nhỏ để sau này có niềm vui chiến thắng chọn vẹn

Có lẽ Vé số này có chí nguyện cao xa nên mới ngộ được cái hay, còn những người khác thì bó tay. Giống như bức tranh triệu đô lại thấy xấu hơn bức tranh 100k.
Ý anh là bài viết của @lecongtuananh chỉ đáng giá 100 k ?
Lecongtuananh này có triết lý rất hay nhưng chẳng ai sài mà tôi cũng chẳng có dịp để sài . Hoangson làm giám đốc mà không hiểu sao , hay là không cần hiểu ?

Cuộc sống ở thành phố vừa ít tiền vừa căng thẳng trong công việc nên em định về quê làm cái mảnh vườn để sống với quê hương sông nước. Thế nên em mới mua đàn gà tầm 100 em cho gia đình chăm sóc để xem xét hiệu quả và cũng từng bước dấn thân vào làm nông dân. Gà lớn đều đều làm em cũng mừng, nào ngờ tuần rồi thả gà ra vườn cho nó vui chơi thế mà nó cứ lần lượt bỏ em mà đi các bác à! Ra đi gần hết nửa đàn rồi! Các bác chia sẻ gì cho gà em ở lại với các bác! Nó mà đi hết thì chắc em sẽ phải ở lại cái ngục tù thành phố này mất!
Thua keo nay bay keo khac. Co len ban. Doi con nhieu cai con mat nhieu tien hon la 100 con ga. Hay tim hieu tai sao no chet. Va cach khac phuc moi la diem cot loi

Có kèo này cũng thơm lắm .
Đó là trồng so đũa , trồng sâu trong cát để chóng hạn .
Sau 8 tháng ta trồng tiếp cây lá giang
So đũa trồng trên đất cát và hạn cỡ mấy nó cũng sống được - trồng so đũa nuôi dê , bông bán chợ . Lá giang +hoa so đũa bán đi lấy tiền mua cơm ăn .
Nếu cảm thấy có thể trồng thêm cây rau ngót thì có thể trồng thêm cây rau ngót .
So đũa trồng cây cách cây 0,5 m - hàng cách hàng 2 m còn ở gốc so đũa mình trồng cây lá gian để nó bò lên cây so đũa - còn ở giữa hai hàng cây so đũa thì trồng rau ngót hoặc cỏ sả ( ghi nê )

Kèo này thơm không ?
Có thể nuôi thêm gà để nó ăn lá giang và so đũa .
Tận dụng khoảng trống chuồng dê để thả vài chục con gà cho vui thôi .

Có kèo này cũng thơm lắm .
Đó là trồng so đũa , trồng sâu trong cát để chóng hạn .
Sau 8 tháng ta trồng tiếp cây lá giang
So đũa trồng trên đất cát và hạn cỡ mấy nó cũng sống được - trồng so đũa nuôi dê , bông bán chợ . Lá giang +hoa so đũa bán đi lấy tiền mua cơm ăn .
Nếu cảm thấy có thể trồng thêm cây rau ngót thì có thể trồng thêm cây rau ngót .
So đũa trồng cây cách cây 0,5 m - hàng cách hàng 2 m còn ở gốc so đũa mình trồng cây lá gian để nó bò lên cây so đũa - còn ở giữa hai hàng cây so đũa thì trồng rau ngót hoặc cỏ sả ( ghi nê )

Kèo này thơm không ?
Có thể nuôi thêm gà để nó ăn lá giang và so đũa .
Tận dụng khoảng trống chuồng dê để thả vài chục con gà cho vui thôi .
Lá giang và so đũa không bán được ở Huế nhá!. Thấy cái cây so đũa trái khá nhiều, trái này có ăn được không nhỉ?

Lá giang và so đũa không bán được ở Huế nhá!. Thấy cái cây so đũa trái khá nhiều, trái này có ăn được không nhỉ?
Dê ăn trái được . Hoa bán nấu canh cũng được mà , ngon hơn hoa thiên lý .
Lá giang ở quảng ngãi bình định bán được thì huế cũng có thể chứ sao không ?
Nhưng so đũa và cỏ nuôi dê cũng có tiền rồi .
Hoa so đũa nấu canh cá lóc ngon lắm đấy .

Back