Các dòng chim qúy

• Thread starter Dinh son
  • Ngày gửi
Em tính mở trại nuôi chim công và chim trĩ các loại cá bác thấ khả quan với xu thế sắp tới k?

Con vật nuôi nào cũng khả quan hết , quan trọng là nguồn thức ăn dễ tìm và đầu ra nơi mình ở có thuận lợi ko nuôi thì đc mà tiêu thụ ko đc là tiêu công và chim trỉ mình thấy đầu ra ko khả quan lắm hầu như chỉ bán nuôi kiểng chứ người mua ăn thịt ko thịnh như thịt gà nên xem lại đầu ra . Đôi điều góp ý.

ý tưởng lớn gặp nhau mình cũng định nuôi công và gà lôi cảnh , nhưng không biết bắt đầu từ đâu

Mình thấy nhiều nơi đang rộ lên nuôi chim công quá, mọi ng phải tìm hiểu đầu ra cái đã. 1 con công 1-2 tháng tuổi mà giá 2-3 triệu và 1 con công lớn hàng chục triệu, liệu sẽ có những ai mua, chỉ có 1 số ít khách hàng thôi. Giá chim công hiện nay rất cao do các trại nuôi đang tận dụng thời điểm sốt để đẩy giá lên như con nhím ngày nào.
Mong mọi ng suy nghĩ, tìm hiểu kỹ thị trường.

Cam on cac bac. Noi lam ngay cac bac ak. Em da dua chim cong. Chim tri 7 mau.tri xanh va tri trag ve nuoi. Qdinh truoc khi di ngu sag day lam luon.ra trai thay ga den indonesia tau luon. Cac bac cho tin vui tu e nhe

bac Dinh son o dau vay, e o bình dương này

ý tưởng lớn gặp nhau mình cũng định nuôi công và gà lôi cảnh , nhưng không biết bắt đầu từ đâu
Nên bắt đầu về đầu ra cho con vật mình muốn nuôi trước đã rồi hãy nghĩ đến nuôi nó nha bạn, đồng hương bình dương, mình đang nuôi ếch và rắn cùng đam mê chăn nuôi , đôi điều góp ý với bạn

cam on a hamster, vì muốn nuôi gà lôi cảnh với công nên chưa biết ntn hình như nhu cầu chưa cao

Con vật nuôi nào cũng khả quan hết , quan trọng là nguồn thức ăn dễ tìm và đầu ra nơi mình ở có thuận lợi ko nuôi thì đc mà tiêu thụ ko đc là tiêu công và chim trỉ mình thấy đầu ra ko khả quan lắm hầu như chỉ bán nuôi kiểng chứ người mua ăn thịt ko thịnh như thịt gà nên xem lại đầu ra . Đôi điều góp ý.
Các bạn mà hạ được giá thành nó xuống như thị gà thì mình nhĩ đầu ra cũg không nhỏ!(chỗ mình thì giá nó cũg ngag con gà)

Các bạn mà hạ được giá thành nó xuống như thị gà thì mình nhĩ đầu ra cũg không nhỏ!(chỗ mình thì giá nó cũg ngag con gà)
Trời chỗ bạn thịt chim công và trĩ giá ngang gà thì bạn đừng nuôi làm gì nhửng con đó nuôi gà dễ và khoẻ hơn nhanh thu hoạch nửa , chim kiểng ng ta mà giá ngang thịt gà thì vô lý quá , thôi chuyển qua nuôi ếch và rắn như mình chắc ngon hơn đấy.

Trời chỗ bạn thịt chim công và trĩ giá ngang gà thì bạn đừng nuôi làm gì nhửng con đó nuôi gà dễ và khoẻ hơn nhanh thu hoạch nửa , chim kiểng ng ta mà giá ngang thịt gà thì vô lý quá , thôi chuyển qua nuôi ếch và rắn như mình chắc ngon hơn đấy.
Cám ơn anh! Giá bán cảnh thì khó nói lắm! giá gà giống 150 thì giá trĩ 200 (сó vùng trứng chỉ 20-75) giá thịt thì khoảng 650-1000. Sắp tới về vn e cũg tính nuôi rắn!
Mình ở Nga chưa về vn!

thích nuôi chơi thì được chứ kinh doanh thì khó đấy, tôi có nuôi trĩ 7 màu gà lôi nên biết, đầu ra cả 1 vấn đề đó, không dễ ăn như bạn nghĩ đâu

Mọi người ơi nuôi ếch và rắn cho lành , đầu ra ổn định con ếch thịnh với mọi tầng lớp người việt mình giàu nghèo gì tiếp cận đc , giá cả phải chăng còn công và trĩ thì thượng lưu quá khó tiếp cận , dẫn tới ko có đầu ra.

Rắn mình chưa nuôi nên không dám bàn còn lại mình đã kinh qua. ếch khó nuôi lăm. Bọn ếch no cũng chết mà đói cũng chết, mình nghĩ nuôi lươn dễ xơi hơn. Chim công, trĩ bảy màu chỉ bán làm cảnh nên ko có đầu ra đúng rồi còn trĩ đỏ thì được vì nó cũng dễ nuôi mà đầu ra cũng ổn, giá thường cao gấp 3 so với gà, bạn cứ suy ngĩ kỹ rồi chọn. bạn đừng nghĩ mình nuôi trĩ nên nói tốt cho nó, thêm bạn thêm cạnh tranh chứ mình chẳng được gì. Mình nuôi trĩ đỏ cũng được mấy năm ròi nếu có cần tư vấn gì mình sẵn sàng.

Rắn mình chưa nuôi nên không dám bàn còn lại mình đã kinh qua. ếch khó nuôi lăm. Bọn ếch no cũng chết mà đói cũng chết, mình nghĩ nuôi lươn dễ xơi hơn. Chim công, trĩ bảy màu chỉ bán làm cảnh nên ko có đầu ra đúng rồi còn trĩ đỏ thì được vì nó cũng dễ nuôi mà đầu ra cũng ổn, giá thường cao gấp 3 so với gà, bạn cứ suy ngĩ kỹ rồi chọn. bạn đừng nghĩ mình nuôi trĩ nên nói tốt cho nó, thêm bạn thêm cạnh tranh chứ mình chẳng được gì. Mình nuôi trĩ đỏ cũng được mấy năm ròi nếu có cần tư vấn gì mình sẵn sàng.
Bạn nói đúng nuôi ếch chết nhiều lắm nhưng đó là những cách nuôi truyền thống thay nước tốn tiền điện tiền thuốc mà vẫn chết nhiều, còn mình thì nuôi mô hình tiên tiến ko thay nước ko dùng thuốc nhưng giảm hao hục đến 80% và ko tốn điện thay nước

Last edited:
Chim công nếu là giống công Trung Quốc giá cao hơn gà 1 tí, còn trĩ khoang cổ không những so với gà , mà bán chẳng ra

E dinh son la nguoi thanh hoa. Co cung la co cau . Neu cac bac bao tim duoc dau ra moi lam thi chac ai cug lam va ho giau lau roi.trai e da di vao hdong. Nuoi chim quy phai ktri k thu hoach o at nhu ga duoc
Tri o day gia gao doi ga ta va rat on dinh . Thit thi ga k sanh duoc

Back