Các loại thuốc dành cho cây cảnh

• Thread starter lanumaex
  • Ngày gửi
mong các bác tư vấn cho các loai thuốc cho cây cảnh và cách sử dụng
thuốc chống nấm khi cắt rể, cành
thuốc kích thích mọc rể....
mình thấy co những cây người ta cắt gốc sát rạt luôn mà cây vẫn sống và lại rất đẹp khi gốc cắt liền da lại nhìn đẹp kinh khủng
mong các pro cho mình biết tên chúng luôn nha
---------------
các bác ơi, các bác giúp mình đi nha, thanks các bác

Last edited by a moderator:
chủ đề này hay, cám ơn bạn đã hỏi (tôi cũng có thắc mắc giống như bạn)

mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ chút kiến thức với anh em mới tập chơi nhé!

mong các bác tư vấn cho các loai thuốc cho cây cảnh và cách sử dụng
thuốc chống nấm khi cắt rể, cành
thuốc kích thích mọc rể....
mình thấy co những cây người ta cắt gốc sát rạt luôn mà cây vẫn sống và lại rất đẹp khi gốc cắt liền da lại nhìn đẹp kinh khủng
mong các pro cho mình biết tên chúng luôn nha
---------------
các bác ơi, các bác giúp mình đi nha, thanks các bác
Trên thị trường hiện nay có rất nhiều laọi thuốc, bác cứ đến cửa hàng Bảo vệ thực vật hỏi thì sẽ đáp ứng ngay thôi.

hic, bác Bình Minh ơi ,đâu goy, jiup cháu đi bác

Thấy cái bức xúc của bạn lão nhịn cũng không nổi .
- Chống nhiễm khuẩn và nấm khi cắt cành hoặc rễ công hiệu ghê gớm nhất là
APPENCARB chai nửa lít giá cả trăm ngàn thuốc của Đức( chuyên dùng cho các cây thân nước như sứ thái..xương rồng.v..v.)
khi bạn đã chấm thuốc này vào rồi thì yên chí đi...vết thẹo sẽ kéo ngay chỗ đó
khó chịu nhất là Sứ Thái và xương rồng...dù dao có sạch đến đâu quyét vôi có kĩ đến đâu đôi khi cũng bị thúi thêm 1 chút mới lành...nhưng với thuốc này yên chí đi...không con gì xâm nhập vô nổi cắt đâu lành ngay chỗ đó.. (quét thuốc xong rồi dù có dũng máy phun cũng không làm thuốc trôi đi)
-
các loại thuốc kích rễ thì nhiều lắm...nhưng công dụng nhất vẫn là ..ROOT2, thuốc cũa....Mỹ
Các vết cắt sát rạt và kéo da rất đẹp( của các cây thân gỗ) như bạn mô tả trên là do sau khi cắt người ta thoa lên đó 1 loại mỡ bò trong đó có chất kích thích kéo thẹo( mua ở tiệm nông dược) sau đó người ta bôi thêm 1 lớp keo chống dột( mua ở cửa hàn vật liệu xây dựng) lớp keo này sẽ bảo vệ cho lớp hoá chất kích thích kéo thẹo không bị nước kéo trôi đi

Last edited by a moderator:
Trả lời

Thấy cái bức xúc của bạn lão nhịn cũng không nổi .
- Chống nhiễm khuẩn và nấm khi cắt cành hoặc rễ công hiệu ghê gớm nhất là
APPENCARB chai nửa lít giá cả trăm ngàn thuốc của Đức( chuyên dùng cho các cây thân nước như sứ thái..xương rồng.v..v.)
khi bạn đã chấm thuốc này vào rồi thì yên chí đi...vết thẹo sẽ kéo ngay chỗ đó
khó chịu nhất là Sứ Thái và xương rồng...dù dao có sạch đến đâu quyét vôi có kĩ đến đâu đôi khi cũng bị thúi thêm 1 chút mới lành...nhưng với thuốc này yên chí đi...không con gì xâm nhập vô nổi cắt đâu lành ngay chỗ đó.. (quét thuốc xong rồi dù có dũng máy phun cũng không làm thuốc trôi đi)
- các loại thuốc kích rễ thì nhiều lắm...nhưng công dụng nhất vẫn là ..ROOT2, thuốc cũa....Mỹ
Các vết cắt sát rạt và kéo da rất đẹp( của các cây thân gỗ) như bạn mô tả trên là do sau khi cắt người ta thoa lên đó 1 loại mỡ bò trong đó có chất kích thích kéo thẹo( mua ở tiệm nông dược) sau đó người ta bôi thêm 1 lớp keo chống dột( mua ở cửa hàn vật liệu xây dựng) lớp keo này sẽ bảo vệ cho lớp hoá chất kích thích kéo thẹo không bị nước kéo trôi đi
Chào Bác BM
Hôm trước Em có người bạn ở Cần Giuộc Long An cho 5ml thuốc lành sẹo cho cây Sứ APPENCARB nhưng mua ở các tiệm cây cảnh ở Tp.HCM không nơi nào có. Vậy nếu có thể Bác cho địa chỉ mua luôn :9^:

hic
cháu cảm ơn Bác Bình Minh rât nhìu ah
hũm rày cháu học Quân Sự nên ko ra ngoài lên mạng đc nên ko lên diễn đàn, mong các bác thông cảm
tiện thể bác nào có thêm kinh nghiệm thì cho em biết thêm, em cảm ơn ah

Chào Bác BM
Hôm trước Em có người bạn ở Cần Giuộc Long An cho 5ml thuốc lành sẹo cho cây Sứ APPENCARB nhưng mua ở các tiệm cây cảnh ở Tp.HCM không nơi nào có. Vậy nếu có thể Bác cho địa chỉ mua luôn :9^:

Lần trước tôi mua tại Kim Ngân Hoa lan ( cửa hàng của hội sinh vật cảnh thành phố HcM) đầu đường Trần Phú

Hoặc Bồ Cường Số 13 đường Lê Quang Sung F2 Q6 ngay bến xe cholon cũng có..
DT (08) 38 551 669

Back