Các tiền bối chỉ giùm cách chữa bệnh Newcatson ở bồ câu

• Thread starter Mr Hưng
  • Ngày gửi
Em mới mua 20 cặp bồ câu pháp loại trên 2 tháng tuổi . Lúc mới về các em nó đi ngoài phân xanh ,trắng sau đó dần phân nhớt chim u rũ uống nhiều nước ,gầy gò dần rồi chết . Hiện tại bc nhà e đã ra đi 5 em . Các tiền bối cho em hỏi bc nhà e có phải bị New ko .hiện tại các con còn lại vẫn khỏe mạnh an ác nhưng di phân vẫn lỏng , nhớt bây giờ e tiêm kháng thể gà havet cho cả đàn có được không ạ. Thanks các bac trước
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm e với ko nó đi cả đàn thì e ....hi

nếu ở tp hcm,thì ghé qua chổ mình chỉ thuốc uống cho,bao hết bệnh,mình không có nuôi bồ câu thịt,chỉ nuôi kiểng thôi.hiiiii,cần gì thì alo cho mình,mình chỉ cho,chứ mình làm biesng viết bài lắm,:D

bác ơi em mới học làm kinh tế em mới nuôi chim non hôm nay nhà em dính 1 con gật gù rồi e lo quá mấy bữa e chủ quan cho nó ngủ màn trời chiếu đất :D, mái có lóc tôn nhưng mà gió vẫn lùa vào em nhốt theo chuông cỡ cao 3mx4m rộng x3m dài quây xung quanh nhưng dạo này mưa vs e dốt chung vs 3 con gà có sợ ảnh hưởng từ gà ko bác em sợ quá gà nó yếu dễ bệnh lắm

Chim nhà mình bị đi ngoài mình cho uống thuốc HANFLOR 20% Ngày đầu đã thấy giảm đi ngoài chỉ cầm dùng 03 ngày cho BC uống là khỏi hẳn, sau đó cho uống men tiêu hóa (liều dùng có nghi trên bao bì)

Back