Cách chăm sóc cây trứng cá

• Thread starter madoaht1993
  • Ngày gửi
Mọi người ơi giúp em với ạ!!!!
Mẹ em bán trà đá vỉa hè, có cái cây bóng mát lâu năm mà mấy người bán cùng lén chặt mất, giờ mẹ em mới mua cây trứng cá nhỏ, mới cao chừng 2,3m, nặng 5kg, mà em google ko ra cách chăm sóc nó toàn ra công dụng thôi, chăm ko đúng sợ lại chết thì mẹ em phải ngồi nắng :((((
Mọi người có ai biết cách chăm sóc chỉ em với, em đội ơn ngàn lần ạ!

Cứ cắm xuống tưới nước đầy đủ là xong. Trứng cá dễ trồng nhanh phát triển nhưng trái rụng nhiều bị đạp bẹp hơi bẩn và thu hút ruồi,nhất là mùa mưa. Trồng sake lá to dễ quét, hiện giá sake 10-15k/trái kinh tế hơn. Bàng cũng nhanh phát triển nhưng hay bị sâu, trái bàng giá 4k/kg phơi khô. Vừa có bóng mát vừa có thu nhập.

Trứng cá rễ cạn..nên khi lớn..là lúc đủ tàn che bóng mát..thì tàn bọc gió nhiều..rễ cạn cây không thể đứng vững được mùa mưa nhiều gió lớn trứng cá ngã xập hết

Các cây trứng cá ( tự mọc ) trong vườn tôi..không còn cây nào tồn tại tới lớn được vì khi tàn to ra gió lớn làm ngã đổ hết

Trái trứng cá có mùi thơm nên lũ dơi thích ăn..chúng ăn thì ít nhưng làm văng tung tóe thì nhiều..văng trúng tường khi khô như 1 lớp keo cứng làm hư bong tróc lớp sơn nước..rất mất thẩm mỹ..tường đang đẹp bỗng trông rất dơ

Trồng bàng đi..bàng mau cao..phát tàn tạo bóng rất nhanh
Chịu khó tề ngọn..không cho bàng cao..vì cao quá sẽ làm mất đẹp

Trái bàng dơi cũng thích ăn..nhưng không làm dơ tường nhà

Back