Cách đấu thêm rơle phụ cho bộ Fox 1004 của máy ấp trứng gà

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình là muốn gắn rơle để bảo vệ bộ fox gia tăng tuổi thọ sản phẩm.nhưng kh6ng biết cách đấu dây của bộ fox anh em nào biết xin hướng dẩn dùm.thank anh em..........

bác mua cái rơle rời sau đó nối đầu ra của bộ fox vào rơle đó. như vậy, cái rơle của bộ fox điều khiển cái rơle phụ. còn việc đóng ngắt phụ tải(bóng đèn...) sẽ do rơle phụ đảm nhận. không biết có đúng ý bác không

Van' de' la' minh' khong biet' cach' dau' nhu the' nao' la' dung',boi' vi' neu' dung' nguon' cua' bong' den thi' no' cung' se' qua role cua' bo fox .nhu vay co' gan' role phu cung nhu ko

cách giải quyết

Dễ mà bạn cứ lắp theo hình này . có gì không hiểu bạn cứ email cho mình , mình sẽ trao đổi : ngohuyvl@gmail.com

Bạn dùng rolay loại nào, chụp hình sơ đồ chân của rolay tapsunhanong sẽ hướng dẫn chi tiết sẽ dễ lắp đặt hơn

Bạn dùng rolay loại nào, chụp hình sơ đồ chân của rolay tapsunhanong sẽ hướng dẫn chi tiết sẽ dễ lắp đặt hơn
Ak cam' ơn bạn nhiều role thì mình biết đấu nhưng không biết lấy nguồn của bộ FOX từ đâu nếu bạn biết ming dc sự chỉ dẩn.thank bạn trước...........

Nguồn nuôi Fox cấp vào chân số 11 và 12 để điều khiển tiếp điểm của FOX. Còn nguồn cấp cho role hoạt động( cấp điện cho cuộn hút role) thì được nối tiếp qua tiếp điểm Fox ( 1 dây thôi nhé). Còn nguồn cho bóng đèn nhiệt được lấy trênđường cấp nguồn cho Fox, qua tiếp điểm (NO) của role rồi đến đèn. Role có nhiều cặp tiếp điểm, có thể lấy 1 cặp hoặc 2 tùy vào rolay lớn hay nhỏ. Chúc bạn thành công!!

--------

Bạn tham khảo nhé: http://agriviet.com/home/threads/73116-ung-dung-thiet-bi-tu-dong-de-um-ga-con-hieu-qua#axzz1lhTxLglC

Last edited by a moderator:

Back