Hỏi đáp Cách diệt con mát ở chuồng gà hiệu quả

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Chẳng biết vì lý do gì mà chuồng gà của tôi mấy hôm nay xuất hiện nhiều con mát....chúng bò cả lên người cắn ngứa ngáy rất khó chịu....Ace nào co pp diệt con này xin chỉ giùm...thanks

ra tiệm thuốc thú y mua degen về sịt là hết thời hoặc thuốc sịt muỗi.dách 2 bên cạnh lên xích vào da nó là hết

tôi dùng lá cây xoan đào,hoặc lá sầu đông giã hoặc say nghuyễn (cối sinh tố) vắc nước phun chuồng gà cũng thấy hiệu quả lắm

Tội ngiệp mấy con gà khó chịu lắm đấy
Bác lấy thuốc phun muỗi có mùi xả phun vào tay rồi xoa vào con gà..chỉ cần có mùi thôi là chúng chết hoặc chạy đi hết
nhưng nhớ thoa từ cổ xuống thân. mạt sẽ chạy xuống dưới
Nếu xoa từ thân gà trước con mạt sẽ chạy lên đầu, sau đó chui tất cả vào mũi gà. gà sặc, ngộp chết ( nhớ làm thử 1 hoặc 2 con trước )
Lùa gà ra chỗ khác rồi phun quanh chuồng…cón gián còn chết đấy, mấy con mạt chết ngay tại chỗ
dùng lá xả lót ổ gà đẻ...mạt chết sạch

Tội ngiệp mấy con gà khó chịu lắm đấy
Bác lấy thuốc phun muỗi có mùi xả phun vào tay rồi xoa vào con gà..chỉ cần có mùi thôi là chúng chết hoặc chạy đi hết
nhưng nhớ thoa từ cổ xuống thân. mạt sẽ chạy xuống dưới
Nếu xoa từ thân gà trước con mạt sẽ chạy lên đầu, sau đó chui tất cả vào mũi gà. gà sặc, ngộp chết ( nhớ làm thử 1 hoặc 2 con trước )
Lùa gà ra chỗ khác rồi phun quanh chuồng…cón gián còn chết đấy, mấy con mạt chết ngay tại chỗ
dùng lá xả lót ổ gà đẻ...mạt chết sạch

Cám ơn bác....nhưng hình như từ trước đến giờ chưa có ca nào tử vong ở gà vì con này thì phải...em cũng mới sịt thuốc muỗi xong....gà của em thì chắc nó cộng sinh hay sao chứ vẫn thấy bình thường....có điều mấy hôm nay bọn nó chuyển qua cắn em....bưc mình quá....nhà sẵn có lá xả mái làm một mớ về lót ổ mới đc...thanks

bác có điều kiện đưa gà lên sàn , rồi cứ 4 5 ngày rải vôi xuống nền lót 1 lần. ko 1 con vật nào sống nổi kể cả gà . ^^bác có điều kiện đưa gà lên sàn , rồi cứ 4 5 ngày rải vôi xuống nền lót 1 lần. ko 1 con vật nào sống nổi kể cả gà . ^^

bác có điều kiện đưa gà lên sàn , rồi cứ 4 5 ngày rải vôi xuống nền lót 1 lần. ko 1 con vật nào sống nổi kể cả gà . ^^bác có điều kiện đưa gà lên sàn , rồi cứ 4 5 ngày rải vôi xuống nền lót 1 lần. ko 1 con vật nào sống nổi kể cả gà . ^^
4 5 ngày sao ko hốt phân vô bao đem đi bán rải vôi chi nua ko bít, 8 nghìn 1 bao !

- ở đây hả, em vứt ra đường còn bị dí chém như phim Hồng Kong nè :D
- Phân gà phải đúng người mua cơ. chứ cây kiểng mà bón vào 1 cái là toi luôn ^^
P/s : dạo này anh ShinGu chăn nuôi thế nào rồi nhỉ ?

- ở đây hả, em vứt ra đường còn bị dí chém như phim Hồng Kong nè :D
- Phân gà phải đúng người mua cơ. chứ cây kiểng mà bón vào 1 cái là toi luôn ^^
P/s : dạo này anh ShinGu chăn nuôi thế nào rồi nhỉ ?
Tôi làm chuồng trên ao cá....gà chỉ cần chuẩn bị ị là cá đã chờ sẵn rồi....khỏi tốn công dọn

phải con tí tí,nhí nhí ko nhỉ, nếu phải thì nhà mình mua long não rãi chỗ nó ngủ, rãi lên chấu là hết.

Back