cách phối trộn thức ăn cho gà đẻ trứng?

• Thread starter philnothing
  • Ngày gửi
Với gà thả vườn nuôi để lấy trứng thì công thức phối trộn thức ăn như thế nào để gà không bị béo lên nhưng vẫn đẻ trứng đều?

cái này cũng là một vấn đề mà có rất nhiều người nuôi gà đẻ quan tâm như nói một chuyên , làm lại là một chuyện, phức tạp lắm bác ạ

Với gà thả vườn nuôi để lấy trứng thì công thức phối trộn thức ăn như thế nào để gà không bị béo lên nhưng vẫn đẻ trứng đều?
Gà béo là gà có nhiều mỡ, muốn cho gà ít mỡ thì chỉ có cách nuôi nó bằng chế độ dinh dưỡng cao đạm, ít tinh bột. Thức ăn giầu đạm là bột cá, tôm, các loại hạt họ đậu...Thức ăn giầu tinh bột là ngô, lúa, khoai mỳ...
Gà mái béo quá thì mỡ lấp mất buồng trứng nên đẻ ít hoặc ko đẻ, gà trống béo thì đạp mái kém; Nếu là gà thả vườn thì chế độ dinh dưỡng với độ đạm từ 16% trở lên thì thịt nó sẽ ko tích mỡ. Đối với gà Công ngiệp thì độ đạm phải trên 18%( xin các bạn lưu ý đối với tất cả các giống gà hễ cứ nuôi nhốt, hạn chế vận động thì gọi là nuôi công nghiệp và phải cho ăn chế độ như đối với gà công nghiệp, nếu cho ăn như gà thả tự do thịt nó sẽ tích mỡ ngay).
Để có đàn gà đẻ đạt tiêu chuẩn, giai đoạn hậu bị bạn phải cho ăn chế độ phù hợp:
- Nếu thức ăn tự phối trộn: phải đảm bảo độ đạm của hỗn hợp từ 16 - 17%( nếu nuôi thả) và 19% nếu nuôi nhốt.
- Nếu ko tự phối trộn được: cho gà ăn loại cám viên dành cho gà nuôi công nghiệp với độ đạm khoảng từ 18% trở lên. kết hợp bổ sung thêm lúa mầm ( 2 ngày cho ăn 1 lần, cho ăn vào buổi chiều)

Bạn Tú có thể giúp mọi người vụ này được không?

--------

Chương trình ngắn quá Tú ạ, bố cậu phát biểu đấy hả, trông ông già phong độ quá

Last edited by a moderator:
Bạn Tú có thể giúp mọi người vụ này được không?

--------

Chương trình ngắn quá Tú ạ, bố cậu phát biểu đấy hả, trông ông già phong độ quá

Vâng ạ, nếu có thời gian anh xuống em chơi bố mẹ em chia sẻ tận tình những gì mà bố mẹ em biết ạ.

UH, hôm offline anh rủ ông già nhà anh đi cùng, có gì nhờ bố mẹ cậu tư vấn giúp, thật là may quá.

Tý up xong video anh đưa lên cho mọi người cùng xem để học hỏi.

UH, hôm offline anh rủ ông già nhà anh đi cùng, có gì nhờ bố mẹ cậu tư vấn giúp, thật là may quá.

Vấn đề này em cũng đang quan tâm
Vì bận công việc không đón xem được, đang chờ anh upppppppppppppppppppp
thanks!

Cái video này không cụ thể nên em không quay ạ, chắc vài ngày nữa có đĩa cd.

uh, hôm nào có đĩa up lên cho mọi người cùng xem, video nay hoi ngắn với lại không cụ thể lắm

10h30 tối ngày hôm nay 5/8 này và 9h40 sáng ngày 6/8 kênh HN2 có chương trình về phối trộn thức ăn giảm chi phí chăn nuôi đấy ạ.
Kênh nào vậy bác? E dùng MyTV, Tivi on Demand tua lại xem mà không thấy? Có phải Hà Nội 2 không?

Kênh nào vậy bác? E dùng MyTV, Tivi on Demand tua lại xem mà không thấy? Có phải Hà Nội 2 không?
không biết bạn tú có thể gúp mọi người bằng cách ghi ra nhiều đĩa CD để hôm nào offline làm quà tặng cho mọi người một chiếc thì quá tuyệt
nhưng không biết máy tính nhà tú có ổ đĩa ghi không ổ CD R/RM

[video=youtube_share;2CekO8fXAiQ]http://youtu.be/2CekO8fXAiQ[/video]

--------

không biết bạn tú có thể gúp mọi người bằng cách ghi ra nhiều đĩa CD để hôm nào offline làm quà tặng cho mọi người một chiếc thì quá tuyệt
nhưng không biết máy tính nhà tú có ổ đĩa ghi không ổ CD R/RM
Việc này cũng đơn giản thôi, Tú up lên youtube, chia sẻ video cho mọi người, ai quan tâm có thể download về.

Last edited by a moderator:
[video=youtube_share;2CekO8fXAiQ]http://youtu.be/2CekO8fXAiQ[/video]

--------

Việc này cũng đơn giản thôi, Tú up lên youtube, chia sẻ video cho mọi người, ai quan tâm có thể download về.
cảm ơn bác nha hôm nay em cũng không kịp xem khi mở ti vi thì được một phút thì hết rồi
may quá bác lại up lên anh em được xem từ đầu đến cuối
công cụ thank đâu không thấy nhỉ
mà để một video được up lên đây cũng đâu phải việc dễ dàng gì bác phải quay desktop rồi phải up lên yutobe rồi lại copy link rồi mới úp lên đây được đây không phải là một việc rất kì công sao ,
một lần nữa cảm ơn bác

Last edited:
cảm ơn bác nha hôm nay em cũng không kịp xem khi mở ti vi thì được một phút thì hết rồi
may quá bác lại up lên anh em được xem từ đầu đến cuối
công cụ thank đâu không thấy nhỉ
mà để một video được up lên đây cũng đâu phải việc dễ dàng gì bác phải quay desktop rồi phải up lên yutobe rồi lại copy link rồi mới úp lên đây được đây không phải là một việc rất kì công sao ,
một lần nữa cảm ơn bác

Chỉ cần dùng phần mềm bb flashback quay màn hình máy tính rồi xem kênh HN2 trên mạng là được anh a.

Cách phối trộn thức ăn cho gà đẻ trứng ?

Mình cũng rất thích chăn nuôi nhất là gà thả vườn, muốn phối trộn chính xác thì cần phải biết các thành phần của các chất phối trộn như thế ta mới tạo ra công thức chuẩn nhất và vừa miệng với gia cầm
Tình cờ mình đọc thấy bài viết rất hay về cách phối trộn thức ăn mà chúng ta cần biết

[video=youtube_share;2CekO8fXAiQ]

--------

Chú ơi! Có cái nào hướng dẫn trộn thức ăn cho Ga thả vườn hậu bị và thụt ko? Chỉ cháu với. Cảm ơn Chú nhiều.

Bạn có thể vào trang này tham khảo các tài liệu về thức ăn nuôi gà ạ: http://tailieu.vn/tag/thuc-an-cho-ga.html
Bạn có thể vào trang này tham khảo các tài liệu về thức ăn nuôi gà ạ: http://tailieu.vn/tag/thuc-an-cho-ga.html

Back