cách úm gà hiệu quả nhất

• Thread starter huynhvanthai
  • Ngày gửi
em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không ạ.

Trước khi khè mỏ phải giảm rồi b ơi
Thế ak mình để 37.4-37.8 .mà khẽ mỏ lâu k biết có nở dk hay là boc vỏ nhỉ. Khi sáng mới tèo 1 em vì không đạp vỏ chui ra dk

mía á, mía màu lông khác mái hoàn toàn, nhìn lông cánh chứ trước e nói với anh không đúng. Lông cánh thẫm màu là trống, màu chuối khô là mái. Bóc ra cũng được, b nhắc m nhớ ngày trước bóc chim công ra khỏi vỏ, hehe.

Ơ thế giờ có 3 loại.thẫm màu,chuối khô và loại như trước chú nói giờ vẫn chưa ra lông.nhưng con ấy a nghi là trống vì có con mào đỏ chót,đa phần to hơn mái

mía á, mía màu lông khác mái hoàn toàn, nhìn lông cánh chứ trước e nói với anh không đúng. Lông cánh thẫm màu là trống, màu chuối khô là mái. Bóc ra cũng được, b nhắc m nhớ ngày trước bóc chim công ra khỏi vỏ, hehe.
Bóc vỏ sợ gà yếu nak.mà từ khi khẽ mỏ tới nở bao lâu nhỉ

Cám sunny g28 của cty cp dinh dưỡng thịnh phát thế nào mọi người nhỉ. Ai nuôi cám đó chưa? Chất lượng thế nào?
Gía trứng theo giá thị trường, 4,5k - 8k tùy thời điểm trong năm, như bây giờ đang giảm xuống 6 7k.
Tỉ lệ trống/ mái = 1/5 , theo quy trình của mình để có lãi nhất.
Khai thác đầy đủ thịt, trứng, mái nghỉ đẻ vụ 1 3 tuần vào khai thác thịt, từ vụ 2 miễn phí giống từ tháng thứ 8 9. Gía gà thịt cao 90-130k/ kg hơi.
Giá gà mía bây giờ làm gì đc cao vậy. Khoảng 80- 85k/ kg hơi thôi mà. Con giống thi giờ ko biết bao nhiêu. Tháng trc là khoảng 10-13k/ con

Ồ ra vậy. Hay là tùy chỗ nhỉ. A ở phú thọ. Mà ở stay lắm lò quá ko biết lò nào chuẩn em nhỉ. Đợt anh bắt lò dũng quý 19k/con trống( 23 tháng trước)

lò ở đường lâm chuẩn nhất, các lò khác hay bị cận huyết, chậm lớn. 19 là giá hơi cao, ở đó có 17 chưa tiêm.

19 là tiêm rồi. Nhà dũng quý gần cầu vĩnh thịnh ấy. Cách cây xăng khoảng 100m.

em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không ạ.[/QUOTE
Phải am hiểu thật kỹ về con gà rồi hẵn nuôi em à, tuổi trẻ bây giờ có máu liều như vậy thì tốt nhưng phải liều trên sự hiểu biết. Úm gà trên nền trấu, trước tiên em phải có nhiệt kế, 2 bóng hồng ngoại loại 250w, 2 cái dimer, trấu sạch, giấy báo cũ, máng uống loại nhỏ 50 con 1 cái là được, máng ăn em có thể mua mẹt tre là tốt nhất hoặc mua tôn lán về tự làm cũng được, gà con sẽ ăn trong khay như vậy tới 21 ngày. chuồng phải rộng để nới quây ra vì khi gà được 8 ngày tuổi là sẽ cắn mổ rất dữ( mua một lọ mực để sẵn khi làm vaccin thì sơn đít cho em nó luôn). Ban đầu lót giấy báo toàn quây 2 ngày nhé, chịu khó thay giấy khi thấy phân nhiều, gà khi về là bổ sung nước đường gluco C, nếu không có thì lấy đường mía 1-2g pha 1lit H2O, thêm tí men sống và vitamin C là ok. Cho uống sau khi gà về được 15 phút, sau đó dùng thuốc úm 3 ngày thôi, trong 3 ngày liều phải tăng dần ví dụ hôm nay 1g/lit, ngày thứ 2 2g/lit, thứ 3 3g/lít nhé. 7h rồi, Cho gà ăn thôi có nhiều cái để chia sẽ nhưng không có nhiều thời gian, anh em ai quan tâm thì cứ hồi âm, mình cùng thảo luận tiếp.

Nhà Long Thảo , fb là Ông chủ gà mía, số e có nhưng hiện e k cầm máy, mà thanh niên này vừa gọi bằng sim khác nên số e lưu k ổn.

Back