Thảo luận Cải tạo đất rừng

• Thread starter Nguyen Trong Tam
  • Ngày gửi
Chào mọi người
Em là sinh viên năm cuối rồi. Dự định sau khi ra trường sẽ bay theo ước mơ nông nghiệp của mình một lần cho thoả mản...
Số là giờ cái khó nhất của em là phần cải tạo phần đất rừng để xây dựng trang trại.
Không biết trong group có anh chị nào có kinh nghiệm từng cải tạo đất rừng chỉ bảo em với ạ.

Anh tính xây trang trại j vậy ak
Mình đang tính xây dựng trang trại chăn nuôi gà ta, (Có kèm theo mô hình gà giống)
Heo rừng( Ban đầu nuôi heo rừng thương phẩm thôi, về sau thì nếu có khả năng thì phát triển heo rừng giống luôn)
Trồng các loại trái: Khổ qua, mướp, bầu bí, đậu tây...
Chừng đó thôi bạn...
Chủ yếu mình muốn làm mô hình mẫu là chủ yếu để phát triển cho việc kinh doanh sau này...
Cảm ơn bạn nha

Chào mọi người
Em là sinh viên năm cuối rồi. Dự định sau khi ra trường sẽ bay theo ước mơ nông nghiệp của mình một lần cho thoả mản...
Số là giờ cái khó nhất của em là phần cải tạo phần đất rừng để xây dựng trang trại.
Không biết trong group có anh chị nào có kinh nghiệm từng cải tạo đất rừng chỉ bảo em với ạ.
Bạn nên nói cụ thể cải tạo đất để trồng cây gì. Nếu để chăn nuôi thì chắc cũng không phải cải tạo nhiều. Cải tạo chủ yếu để phục vụ trồng trọt thôi. nếu được bạn nên chụp vài kiểu ảnh khu đất bạn muốn cải tạo để mọi người dễ tư vấn.

Back