Thảo luận cám cho bồ câu ăn

• Thread starter tuấn phát
  • Ngày gửi
Ae cho hỏi .mình mới nuôi bồ câu nó được 3tháng tuổi nên chọn cám con cò loại nào phù hợp và tới khi đẻ cho ăn cái gì để đẻ tốt và trứng tốt zậy

Mình cho ăn Cargill 5202 , thấy vẫn tốt . Tuy nhiên ở lứa tuổi nào thì bồ câu nuôi nhốt cũng phải đc cho ăn thêm khoáng hoặc ít nhất là canxi ( tự làm thì : vỏ trứng , vỏ sò đập nhuyễn + đất đỏ + cát vàng + linh tinh)

cám gà chứ sao gọi là cám cò bạn... cám cò chỉ là tên thương hiệu của một dòng cám gà

ko biết bạn ở đâu.trong nam hay ngoài bắc.. ngoài bắc mình nuôi chim trước dùng cám pronco... sau đại lý nó ko có dùng con heo vàng... sau đại lý nó chuyển lại dùng Việt Nhật khá linh tinh. MỖi lần chuyển cũng sợ chim lạ bị đi ỉa nhưng cũng may ko bị sao cả

Bạn ra đại lý ... thấy loại nào kích thước to như que diêm ... mùi thơm.. tỉ lệ đạm cao... giá cạnh tranh thì dùng thử... mình ko cho ăn 100% mà trộn thóc theo kinh nghiệm

Bình thường 50 thóc ... 50 cám ... những lúc chim nở cho ăn cám trong tuần đầu... khi chim to thì tăng tỉ lệ thóc lên... chim mới nở ko cho ăn thóc vì sợ bị bục diều... trong Nam trên này họ chia sẻ dùng lúa say hết vỏ ... chỗ mình ko có máy say vỏ nên cứ để cả vỏ cho chim ăn

Mình thì cho an Phú Lợi + gạo lức, bổ sung thêm khoáng là tốt rồi. chim chỉ tính con ra ngàng không tính kg, mễn chim xinh là ok. mấy loại kia giá thành cao hơm nhiều.

Ae cho hỏi .mình mới nuôi bồ câu nó được 3tháng tuổi nên chọn cám con cò loại nào phù hợp và tới khi đẻ cho ăn cái gì để đẻ tốt và trứng tốt zậy
Nhà mình cũng nuôi chim Bồ câu nhưng chỉ cho ăn cám tự chế biến ra từ các loại bột ngô, khoai, sắn, thóc, cá

ACE xin chỉ dùm mình cách bơm thức ăn cho Bồ câu con (khoảng 10 ngày tuổi). Rất mong được giúp đỗ, chân thành cảm ơn

Minh thấy cám heo cua con cò có men biozim có thể cho BC ăn dc k các bác

Minh thấy cám heo cua con cò có men biozim có thể cho BC ăn dc k các bác
Chất ko đâu bạn ơi.vì cám heo là dành cho gia súc mà sao cho gia cầm ăn được.hi mình ko biết gì đâu nhé chỉ đón vậy thoi có gì ko phải mong cát ace bỏ va cho hihi
Mình cho ăn Cargill 5202 , thấy vẫn tốt . Tuy nhiên ở lứa tuổi nào thì bồ câu nuôi nhốt cũng phải đc cho ăn thêm khoáng hoặc ít nhất là canxi ( tự làm thì : vỏ trứng , vỏ sò đập nhuyễn + đất đỏ + cát vàng + linh tinh)
Anh cho mình hỏi tự làm thì : vỏ trứng , vỏ sò đập nhuyễn + đất đỏ + cát vàng + linh tinh) mỏi thứ bao nhiêu vậy anh? Cảm ơn anh nhiều...

Back