cám gà

Bạn đang nuôi gà gì thế ?
Mình đang nuôi gà chạ với cám gà con là cám Hiro ( giá bán lẻ 13,5k/kg )
Và sử dụng cám Cargrill cho gà mái đẻ ( 1 bao 25kg /245k )

e nuôi gà ta thả vườn....e mua cám ở chợ nên cũng hok biết loại cám đó là cám gì nữa......cám đó e mua 13k/kg.
cám Cargrill a mua, là ng ta giao tận nhà luôn ha?.

Bạn đang nuôi gà gì thế ?
Mình đang nuôi gà chạ với cám gà con là cám Hiro ( giá bán lẻ 13,5k/kg )
Và sử dụng cám Cargrill cho gà mái đẻ ( 1 bao 25kg /245k )
Thiện cho gà đẻ ăn cám cn hoàn toàn hay phối trộn vậy. Tiêu chuẩn 1 con 1 ngày là bao nhiêu thức ăn?

Thiện cho gà đẻ ăn cám cn hoàn toàn hay phối trộn vậy. Tiêu chuẩn 1 con 1 ngày là bao nhiêu thức ăn?
dạ e đi làm thì đào đâu ra tgian mà trộn thức ăn hả anh ! e đã làm sẳn các máng ăn , sáng thì bỏ lúa và cơm nguội dzô cho nó ăn từ sáng tới chiều , chiều về thì cho ăn chiều nữa là xong !
gà đẻ e cho ăn 1 ít cám gà đẻ , 1 ít lúa , và tận dụng nguồn thức ăn dư thừa của nhà ( vd như cơm nguội ) ,.....

e nuôi gà ta thả vườn....e mua cám ở chợ nên cũng hok biết loại cám đó là cám gì nữa......cám đó e mua 13k/kg.

ở Trảng Bàng k có bán cám gà đẻ , nên mình phải xuống huyện Củ Chi TPHCM ( cách nhà mình 20km ) để mua cám gà đẻ bạn ak !

cám 13k/kg đó là cám con cò
dạ e đi làm thì đào đâu ra tgian mà trộn thức ăn hả anh ! e đã làm sẳn các máng ăn , sáng thì bỏ lúa và cơm nguội dzô cho nó ăn từ sáng tới chiều , chiều về thì cho ăn chiều nữa là xong !
gà đẻ e cho ăn 1 ít cám gà đẻ , 1 ít lúa , và tận dụng nguồn thức ăn dư thừa của nhà ( vd như cơm nguội ) ,.....

ở Trảng Bàng k có bán cám gà đẻ , nên mình phải xuống huyện Củ Chi TPHCM ( cách nhà mình 20km ) để mua cám gà đẻ bạn ak !

gà gì đẹp thế zj anh

Bạn lên chợ Thủ Đức chùa Cao Đài. Gần BigC có bán 240 ngàn một bao.

chú cho con cái địa chỉ ạ.....!!!!!!!!

gà đó a mua bao nhiêu 1 con vậy.

Gà a thiện là zô địch rầu.. ka ka .. thấy cái hình máng ăn là giền rầu á nha .. thả vuờn chơi cái đó đúng bài .. khoảng cách cho gà chui zô ăn là bi nhiu bạn thiện.. bắt chuớc làm

Gà a thiện là zô địch rầu.. ka ka .. thấy cái hình máng ăn là giền rầu á nha .. thả vuờn chơi cái đó đúng bài .. khoảng cách cho gà chui zô ăn là bi nhiu bạn thiện.. bắt chuớc làm
e cũng muốn được a chỉ làm cái máng đó:Bop:

e cũng muốn được a chỉ làm cái máng đó:Bop:
ra tiệm bán đồ điện hay vật liệu xây dựng mua 1 cái mạng thợ hồ tầm khoảng 25-50k tùy theo lớn nhỏ , đêm về nhà , hàn thêm 1 cái khung sắt 4 như hình ( có thể dùng kẽm hay cây gì cũng được ) như vậy con gà nó chỉ có đưa cái đầu vào ăn được chứ không có lấy cái chân mà bươi làm rơi vãi thức ăn - ( chống lãng phí và chống làm dơ bẩn thức ăn )
Còn nói về độ kiên có thì cái này là vô địch , xài gần 2 năm mà vẫn chưa hư , k như các máng ăn của gà bằng nhựa .
Mình nói ngắn gọn , các bạn xem hình và làm theo là được , vì cái này k cần chính xác , làm tùy ý mà !
!!! hix

làm cái nắp đậy phải có bản lề để tiện cho việc bỏ thức ăn vào cũng như dễ vệ sinh

Địa chỉ này thì sao mà tìm được, hôm trước mình có chạy lên thử tìm nhưng bó tay, ko tìm được. Mình có chỗ cửa hàng này bán cám gà, chim muốn giới thiệu cho bạn nào ở Q12 hoặc gần đó biết để tham khảo. Bạn chạy đến cầu ngã tư Ga, ngay dưới chân cầu hướng đi từ Thủ Đức về hướng bx An Sương có bán cửa hàng cũng nhỏ thôi, còn nếu bạn đi từ Gò Vấp qua cầu vượt Ngã Tư Ga rẽ tay phải xuống ngay vị trí tiếp giáp với QL1 thì thấy ngay cửa hàng bên tay phải (địa chỉ cửa hàng gạo Quốc Việt số 1, QL 1A, P. Thạnh Lộc, Q12, đt: 0837161335 - 01234540123, hôm trước mình có hỏi ở đây loại cám Proconco C24 cho gà đẻ giá 330.000 đồng/ 1 bao 25kg = 13.200 đồng/ 1 ký. Trước đây mình có mua bên Gò Vấp rẻ hơn nhưng giờ chắc họ ko bán nữa nên phải tìm đến đây nhưng cũng chưa mua. Anh em nào biết chỗ cửa hàng bán cám giá rẻ giới thiệu lên cho mọi người biết nhé. Để đỡ phải đi tìm

Back