cần bà con giúp đỡ em về vấn đề thuần giống lươn đồng

• Thread starter lehongcuong
  • Ngày gửi
rất mong được sự giúp đỡ của bà con.nhất là những ai đã và đang nuôi có kinh nghiệm thuần dưỡng giống lươn đồng thì chỉ dạy cho em chút kinh nghiệm với.em ở nghệ an nên thời tiết mùa này tương đối là lạnh.không biết có nuôi được không?
mong bà con cho em chút kinh nghiệm em xin chân thành cảm ơn .

nuôi lươn tại nghê an!!!

nuôi được chứ sao không?tôi ở yên thành.cũng đang nuôi.trời lạnh thì lươn ăn ít hơn chút,chậm phát triển hơn chút nhưng cung khá là ổn.vì vùng nghệ an nổi tiếng là lươn mak!!! nên chắc chắn là nuôi dc.

chào bạn van trung mình biết bạn đã thành công trong bước thuần giống lươn đồng.mấy hôm nhắn tin cho bạn hỏi lươn giống nhưng mình không dám hỏi về cách thuần như thế nào?sợ bạn không chia sẽ. nhưng giờ mình tìm hoài mà cũng không tài liệu nào bày cách thuần giống cụ thể cả. giờ mạn phép hỏi bạn chia sẽ cho mình kinh nghiệm đó được không? có gì bạn post ra đây hay gửi vào tin nhắn riêng cũng được. à sắp tới mình lên yên thành lấy lươn .có ông chú chuyên gom lươn nhập cho cho các tỉnh nên mình lên đó lấy vài yến về nuôi thử.có gì nếu bạn rảnh mình sẽ ghé qua nhà bạn chơi .rất mong bạn đón tiếp. mình cảm ơn

nuôi lươn tại nghê an!!!01257411328

- Khi đưa giống về chủ yếu là xử lý sát trùng nước hàng ngày, trong thời gian 10 ngày lươn không ăn mồi nên không dùng kháng sinh diệt virus.
-cho lươn ăn sau 10 ngày với 2-3% trọng lượng lươn và quen với môi trường mới.
đạt được 4 ổn định trong chế độ nuôi: thời gian cho ăn,chất lượng mồi, số lượng mồi, vị trí để mồi.
tât nhiên thuần lươn ko phải chỉ như thế này là đủ, phải có chút kinh nghiệm xử lý tinh huống thường xuyên, và con mắt nhìn các triệu chứng của lươn, chọn loại lươn,các loại thuốc....
tôi khuyên bạn hãy xây 1 hồ, rồi đến trại bán giống chuẩn về nuôi lấy kinh nghiệm.vì lươn đó khỏe và họ đã thuần nên khi có bệnh sẽ dễ xử lý. và khi mua giống họ sẽ cho bạn thuốc và kỹ thuật nuôi.bạn sẽ nhanh trưởng thành hơn là tự mày mò.
Nhiều khi rẻ mà đắt, đắt mà lại rẻ đấy bạn ak!!! cái gì cũng có giá của nó bạn ak

chào anh em. mính cũng muồn cũng phát triển con lươn. nhưng em chưa có kinh nghiệm. mong các bác giúp đỡ

nuôi lươn tại nghê an!!!01257411328

- Khi đưa giống về chủ yếu là xử lý sát trùng nước hàng ngày, trong thời gian 10 ngày lươn không ăn mồi nên không dùng kháng sinh diệt virus.
-cho lươn ăn sau 10 ngày với 2-3% trọng lượng lươn và quen với môi trường mới.
đạt được 4 ổn định trong chế độ nuôi: thời gian cho ăn,chất lượng mồi, số lượng mồi, vị trí để mồi.
tât nhiên thuần lươn ko phải chỉ như thế này là đủ, phải có chút kinh nghiệm xử lý tinh huống thường xuyên, và con mắt nhìn các triệu chứng của lươn, chọn loại lươn,các loại thuốc....
tôi khuyên bạn hãy xây 1 hồ, rồi đến trại bán giống chuẩn về nuôi lấy kinh nghiệm.vì lươn đó khỏe và họ đã thuần nên khi có bệnh sẽ dễ xử lý. và khi mua giống họ sẽ cho bạn thuốc và kỹ thuật nuôi.bạn sẽ nhanh trưởng thành hơn là tự mày mò.
Nhiều khi rẻ mà đắt, đắt mà lại rẻ đấy bạn ak!!! cái gì cũng có giá của nó bạn ak[/QU
Minh cung moi tap nuoi ma bi hao nhiu wa
Luon. Thuong bi mat nhot xuat hien dom. Do tren lung xin. Moi ng cho e pit li do tai sao vay

nuôi lươn tại nghê an!!!

nuôi được chứ sao không?tôi ở yên thành.cũng đang nuôi.trời lạnh thì lươn ăn ít hơn chút,chậm phát triển hơn chút nhưng cung khá là ổn.vì vùng nghệ an nổi tiếng là lươn mak!!! nên chắc chắn là nuôi dc.
chào anh vantrung1988 em ở Hà Tĩnh đang nuôi thử lươn. anh có thể cho em sdt anh để học hỏi anh một ít kinh nghiệm nuôi lươn được không?

Back