Bán Cần Bán Chú Gà Đông Tảo 4.7 kg 1,5 tuổi

• Thread starter nguyenduong232
  • Ngày gửi
có ai chăn nuôi mà đi phối giống cận huyết không vậy bạn, hiện tại tôi có tới con mấy con giống khác dòng vậy tại sao lại phải phối cận huyet chi cho khổ thân vậy, không biết bạn đã nuôi con gì chưa và đã nuôi cận huyết lần nào chưa và có đẹp khong vậy.con gà nào ma 11 tháng mới đẻ, chắc bị còi quá, tôi cũng là dân tay ngang qua nuôi thôi, tôi không biết bạn kinh nghiệm bao lâu nhưng kinh nghiệm thực tế thì tôi chỉ nuôi 6thang thôi.à còn một đều nữa là tôi ấp bằng máy công nghiệp, nên gà chẵng có thời gian đâu mà ấp, chắc bạn đang so sánh là gà ấp đó hả

Last edited by a moderator:
Nuôi gà đông tảo thì phối cận huyết thì chẳng phải là chuyện hiếm . Tôi chỉ có nuôi gà ta và gà ai cập ( trước đó có nuôi gà ác ) còn gà đông tào này tôi biết từ mấy năm rồi đến nay mới nghe bạn rao bán chửi chơi cho vui
Tôi nuôi gà không phải là nuôi công nghiệp hay là bán công nghiêp . Đúng hơn là nuôi gà thả hoàn toàn và thức ăn chỉ bỏ ra khoảng 30 % nhu cầu của nó thôi
Nên thời gian gà đẻ có khác , nói tôi chưa nuôi gà là hạ thấp tôi quá nha !

bạn nuôi gà lấy trứng mà cung cấp ích thức ăn vậy gà có đẻ đêu không vậy

Okie vậy kinh nghiệm bạn cung lâu năm rồi, tôi cũng đang thực hiện giảm chi phí thức ăn, mà gà vẫn đẻ tốt, tôi thì đang nuôi gà ta, gà đông tảo, và minimeal. còn gà không bị bênh h5n1 thì tiêm vaccin thôi, mà chắc kinh nghiệm bạn hơn tôi.

hi làm tp vai năm về chẳng dư gì, mở của tiệm thì thất bại 1 cục, mùa gà thì lai và chăn nuôi bị chết do dịch, mới đầu dần dần có kinh nghiệm chứ vốn thì không có, nuôi từ ít lên nhiều thôi.

Tôi thì từ con bò ( tôi là thằng chăn bò ) qua cây chuối rồi qua con gà , buồn cười nhỉ !

vậy bây giờ đã ổn chưa.

không có người mua hiện tại thì tuyển vài em vợ về cho nó thôi, vẫn phải phát triển lên thôi. thân

Tôi vẫn giữ ý kiến phối gà bố lên gà con ( khác xa với cách phối gà anh lên gà em )
Chúc may mắn . Nếu mua thêm gà thì mua thêm gà trống ( tốt mái chỉ tốt ổ còn tốt trống tốt cả đàn )
chúc nhanh chóng tiễn đưa em nó đi .

Back