Cần giúp đở gấp

• Thread starter chuchien
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới mua lại 1 con lợn nái (giống lai ngoại ) tương đối đẹp của người quen . Nó đã đẻ được 4 lứa tuong đối tốt , lợn con e mua ve nuôi thịt rất đạt . Nhưng khi chuyen nái về gia đinh nuôi được hơn 1 tuần thì thấy con nái này tính tình nó giữ hơn những con nái o nhà , ở nhà e nuôi bằng chuồng xây ngăn vách bằng khung sắt chứ ko nuôi bằng lồng , nên thấy khó ...có khi nó nhảy sang cả chuồng bên cạnh . Nguy hiêm qua . Nhờ các bác cho ý kiến .vì loại thải no thì tiết quá

Tình hình là em mới mua lại 1 con lợn nái (giống lai ngoại ) tương đối đẹp của người quen . Nó đã đẻ được 4 lứa tuong đối tốt , lợn con e mua ve nuôi thịt rất đạt . Nhưng khi chuyen nái về gia đinh nuôi được hơn 1 tuần thì thấy con nái này tính tình nó giữ hơn những con nái o nhà , ở nhà e nuôi bằng chuồng xây ngăn vách bằng khung sắt chứ ko nuôi bằng lồng , nên thấy khó ...có khi nó nhảy sang cả chuồng bên cạnh . Nguy hiêm qua . Nhờ các bác cho ý kiến .vì loại thải no thì tiết quá
Đất rộng thì thả vườn như heo rừng thì tuyệt - heo dữ thường là nuôi con rất tốt , chăm con cũng tốt .
Hên cho bạn rồi .

Người không biết nghe thì thấy thiệt hại.
Người biết nghe thì thấy có ích.

Bạn chịu khó học để biết nghe đi nhé.

cũng còn thêm 1 cách nữa
ngậm dầu hôi vào miệng bật quệt ga phun lữa vào mặt nó
làm cho nó sợ giãm tress
đây là kinh nhiệm tôi thường làm khi không có thuốc

vậy bác giải thích tôi sẳn sàng rữa tai nghe đây

Nhỏ nước muối vào tai sao bằng nhỏ a xít?
Xin loi ban, ban noi vui hay che tui noi xao ? Heo nai khi hung hàng nho nuoc muoi vai giot vao lo tai no lac met thi k can con ben kia ( tuc la nuoi chuong ep ) neu con nao qua du se lam hu chuong hoac tray xuoc het mat, thuong thi 24h no het quay. Thanh vien vip ha mieng la thay vip roi, vip o cho k co dong gop ma tao lao ( online = dtdd khong co dau mong bqt thong cam dum )

tôi rất tôn trọng bác là người lớn tuổi
chứ thật ra trình độ chuyên môn thì
người cần học chính là (bác) chứ không phải tôi
tôi không tự hào vì điều mình biết
nhưng thấy nơi bác tự hào nhiều về (những điều mình không biết)

chú hoàng nói đúng đó heo bi street do chuyển chuồng. thời tiết nóng nức cũng gây ảnh hưởng . ngoải tiêm thuốc thì bạn cũng nên masage làm quen vs heo đi.

Back