cần giúp đỡ gấp

• Thread starter qrt92
  • Ngày gửi
tình hình là 100 con gà 1 tháng tuổi bị khò khè ủ rủ bỏ ăn thấy nhiều con vươn cổ ra thở mình đã cho dùng thuốc crd 2 ngày nay nhưng không thấy giảm mà càng yếu đi.đã chết 5 con.mong ae nhiệt tình giúp đở.xin cảm ơn nhiều!

Bên trên có bài stick chữ đỏ điều trị khò khè gà. Cmt là bạn bị sổ mũi truyền nhiễm và kí sinh trùng đường máu. Gà nhà mình nuôi ít bị, rồi vô nồi hết nên k biết dùng kháng sinh gì!

tình hình là 100 con gà 1 tháng tuổi bị khò khè ủ rủ bỏ ăn thấy nhiều con vươn cổ ra thở mình đã cho dùng thuốc crd 2 ngày nay nhưng không thấy giảm mà càng yếu đi.đã chết 5 con.mong ae nhiệt tình giúp đở.xin cảm ơn nhiều!

Cái này là gà mình vừa bị xong cách đây gần 1 tháng.

Bệnh này là bệnh Sỗ mũi truyền nhiễm ( Coryza sưng phù đầu ) ghép với CRD

Bạn ra tiệm thú y mua thuốc Micosin (~ 80k (50ml) , dạng nước - phía dưới có dòng chữ đỏ : 1 mũi tên trúng 2 đích ) , pha 1ml với 3-4 lít nước , dùng liên tục 3 ngày sẽ khỏi bệnh .( gà mình dùng 1 ngày là thấy hiệu quả , tuy nhiên chơi luôn 3 ngày cho chắc ăn )

(Nếu bạn nuôi số nhiều thì sau này nên làm vacxin Coryza ( 1000 liều ) cho gà con lúc 20-25 ngày tuổi , vì bệnh này lây lan nhanh , và tỷ lệ chết k cao , nhưng sẽ làm gà bạn bị " chay " hoặc mất sức nên èo uột lâu lớn !)

Cái này là gà mình vừa bị xong cách đây gần 1 tháng.

Bệnh này là bệnh Sỗ mũi truyền nhiễm ( Coryza sưng phù đầu ) ghép với CRD

Bạn ra tiệm thú y mua thuốc Micosin (~ 80k (50ml) , dạng nước - phía dưới có dòng chữ đỏ : 1 mũi tên trúng 2 đích ) , pha 1ml với 3-4 lít nước , dùng liên tục 3 ngày sẽ khỏi bệnh .( gà mình dùng 1 ngày là thấy hiệu quả , tuy nhiên chơi luôn 3 ngày cho chắc ăn )

(Nếu bạn nuôi số nhiều thì sau này nên làm vacxin Coryza ( 1000 liều ) cho gà con lúc 20-25 ngày tuổi , vì bệnh này lây lan nhanh , và tỷ lệ chết k cao , nhưng sẽ làm gà bạn bị " chay " hoặc mất sức nên èo uột lâu lớn !)
thuốc này dễ mua ko bạn.
thuốc này ở mình không có bạn ơi!có còn cách nào nữa không xin tư vấn dùm ạ

thế này nhé a chủ topic. A mua glucose, B complex, C, A D E, cho uống để giựt cái đề kháng của gà lên tí. Kèm theo là mua cái Bio Tylosin, Amox (2 thứ này chuyên trị phổi, khò khè, phù đầu). Tất cả pha chung rồi cho uống. Nhưng ko phải hết liền đâu, phải qua cả 1 tuần mới giảm từ từ.

bạn cho uống thuốc tăng lực ,giải độc gan biomun ,- Pha GLUCO K-C liều 250g/20 lít nước uống, hoặc UNILYTE VIT C liều 2-3g/1 lít nước uống, cho uống theo nhu cầu để cung cấp năng lượng, điện giải, tăng sức đề kháng.
- Phá ALL-ZYM vào nước uống với liều 2g/lít nước, ngày uống 5h ,trong 3 ngày.sau đó dùng kháng sinh KOLERIDIN với liều 1g/10kg TT/ngày để phòng bội nhiễm, dùng liên tục 3 đến 5 ngày.
Hoặc GENTADOX liều 1g/ 2 lít nước uống/ngày, (tương đương 1g/10 kg TT/ngày). Dùng liên tục 3-5 ngày.
chúc gà bạn mau khỏe lại

bác ra thú y tìm thuốc có tên sun-monocox có thành phần là sulfammonomethoxine và trimethoprim loại này chuyên trị ký sinh trùng đường máu,và sưng phù đầu coryza,cầu trùng,đầu đen

thế này nhé a chủ topic. A mua glucose, B complex, C, A D E, cho uống để giựt cái đề kháng của gà lên tí. Kèm theo là mua cái Bio Tylosin, Amox (2 thứ này chuyên trị phổi, khò khè, phù đầu). Tất cả pha chung rồi cho uống. Nhưng ko phải hết liền đâu, phải qua cả 1 tuần mới giảm từ từ.
Đúng rồi, đơn thuốc này mà đúng Crd hay ccrd hay coryza thì cũng khỏi tuốt. còn nếu dùng 3 hôm không thuyên giảm mà vẫn chết nhiều thì đích thị là New rồi bạn nhề?

Back