cần giúp đỡ lịch dùng vacxin cho gà

• Thread starter chemngeobn
  • Ngày gửi
gà e nuôi được 15 ngày nhưng chưa nhỏ lasota đợt 1. vậy cho e hỏi là 21 ngày e nhỏ lasota có dc ko. bác nào co kinh nghiệm chỉ giùm e vs. tiện thể cho e xin luôn cái lịch phòng vacxin. e ở băc ninh. tkssss!!!!

bạn vào nút tìm kiểm ở thanh công cụ trên diễn đàn ( hình kính lúp ) mà tìm lịch vacxin - sẽ có nhiều điều thú vị dành cho bạn ngoài lịch vacxin mà bạn cần đấy !!!

như bạn biết , New dành cho gà dưới 2 tháng tuổi gồm New chịu nhiệt , New F , Lasota .
Như vậy thì gà dưới 2 tháng tuổi thì áp dụng các loại kể trên để phòng New thì đều được . Tuy nhiên việc phòng của bạn ở ngày 20 là " quá trể " rồi đấy . ( thông thường gà 3-7 ngày ngta đã làm vacxin New rồi )

như bạn biết , New dành cho gà dưới 2 tháng tuổi gồm New chịu nhiệt , New F , Lasota .

Như vậy thì gà dưới 2 tháng tuổi thì áp dụng các loại kể trên để phòng New thì đều được .

gà bạn dùng vẫn được tuy hơi trễ so với ngta

bác cho e hỏi lun là nhỏ lasota có cần dùng thuốc trợ sức trợ lực trc và sau khi dùng ko ạ! tại đợt trc dùng new chủng M tiêm cho chim. bị liệt gần cả đàn chim. xin bác cho câu trả lời

Về chim thì mình k rành , nhưng chim bạn bị bại liệt có thể là do :
+ tiêm quá liều
+ tiêm lúc chim đang bệnh - yếu
+ tiêm trúng phải dây thần kinh
+.......
Và xưa nay mình làm vacxin k có dùng thuốc trợ lực gì cả , quan trọng là mình làm lúc trời mát và lúc gà khỏe , tiêm đúng liều lượng là ok hết !!! Còn bạn muốn dùng các loại thuốc bổ thì vẫn k ảnh hưởng gì hết nhé !

Mình là thành viên mới của diễn đàn : Khi khi các bác trao đổi kinh nghiêm mình thán phục và rất hiểu quả !! Chúc tất cả mọi người có sức khỏe tốt để ngày càng có kinh nghiệm và nghững bài viết tốt hơn để nghững người đi sau như mình được học hỏi !! Xin cảm ơn !!!

em vừa vào nghề có 350 con gà khoảng 1,4kg chưa tiêm vaccin. giờ thì e phải tiêm vaccin gumboro, tụ huyết trùng, h5n1, niucatxon phải không ạ. vậy em tiêm loại nào trước, thời gian tiêm phòng các loại này cáh nhau bao nhiêu ngày ạ. anh chị trên diễn đàn giúp e với. với a chị nào có hình của các loại vaccin trên của hà lan cho e xin để e mua không bị nhằm ạ. e cảm ơn

em vừa vào nghề có 350 con gà khoảng 1,4kg chưa tiêm vaccin. giờ thì e phải tiêm vaccin gumboro, tụ huyết trùng, h5n1, niucatxon phải không ạ. vậy em tiêm loại nào trước, thời gian tiêm phòng các loại này cáh nhau bao nhiêu ngày ạ. anh chị trên diễn đàn giúp e với. với a chị nào có hình của các loại vaccin trên của hà lan cho e xin để e mua không bị nhằm ạ. e cảm ơn
gà bác 1,4kg rồi,thì cũng sắp bán rồi bác chỉ cần dùng mấy kháng sinh cho uống phòng bệnh cũng được. còn nếu bác không bán hay còn nuôi sinh sản hay nuôi lâu thì dùng vaccin,tụ huyết trùng,cúm gia cầm(H5N1), newcatsle( điều kiện khi dùng newcatsle hệ1 thì phải đã dùng vaccin newcatsle lasota làm tiền đề để gà không bị bệnh hoặc chết) còn gum thì theo mình gà1,4kg thì không cần dùng cũng được nếu muốn dùng thì cũng được. mỗi vaccin dùng cách nhau 14ngayf là an toàn nhất.

Back