cần giúp về rắn ri voi

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
tình hình là minh mới mua đc 6 em rắn cỡ 200g con, đc mới 2 tuần thì có 1e lăn đùn ra chết,chết thì không nói rồi,chỉ cái là k e nào chịu ăn cả,e đi làm chỉ mua đc cá chép con ở chỗ bán cá cảnh cho nó ăn thôi,mà thả bầy nào vào thì chết hết bầy đó chứ rắn k chịu ăn,mà tuih nks nhịn đói 2 tuần rồi,ai giúp với,minh nuôi trong thùng xốp chuẩn bị tới 30/04 thì mang về quê. nuôi theo kiểu 1/2 khô và nước ây.

bạn mua cá trê con hoặc lươn con cho rắn ăn thử xem sao, vi rắn ri voi thich ăn cá da trơn hơn cá có vải

Ra tiệm cá kiểng mua lọ nước thử độ PH về thử xem nếu PH thấp quá rắn cũng bõ ăn .
Nước bị nhiễm phèn rắn bỏ ăn rồi nổ mắt mà chết nữa . Hãy kiểm tra nước kỹ nhé ...

híc cái vấn đề nước thì khỏi phải lo rồi vì em cho nó nước lọc em uống mà, còn vấn đề cá trê hay lươn thì không phải nói rồi, trước ba e nuôi nó cẫn ăn cá rô đồng đấy thôi,cái này thì khó hiểu quá, đợi tới 30/04 cứ tình hình này rắn càng yếu gặp thêm đường xa thì về nhà khó lòng không ra đi thêm mấy e nưã! ~~!

--------

à mà ai từng đút cho rắn ăn rồi cho mình xin tí kinh nghiệm,ma cho mình hỏi cái là nói thời gian tiêu hóa thức ăn of ri voi là 54h khi ở trên cạn và 34h khi ở dưới nước nếu như thế này đúng thì có khi rắn mới mua về để cả tháng nó mới chịu ăn (theo tài liệu thì con này có thể nhịn ăn đến 9tháng nhưng fải có nước uống đầy đủ) như vậy thì chu kỳ cho rắn ăn có thể thay đổi thành 2-3 cho ăn 1 lần, trước ba mình nuôi cảnh thấy cả tuần mới cho ăn 1 lần trước rắn nhà mình cỡ bự hơn cùn chân tí,mà cho nó ăn có con cá rô or trê bằng 3ngón tay hà, mà con này ăn ở dơ bà cố cueswthay nước mới là ỉa tùm lun.ai tuần đút cho rắn ăn cho mình tí kinh nghiệm nha.thank all!

Last edited by a moderator:
mẹ nó mod vào chém thằng newbestst 1phát, spam fuck your monther.gét mhaats là mấy thằng như thế này.

--------

híc cái vấn đề nước thì khỏi phải lo rồi vì em cho nó nước lọc em uống mà, còn vấn đề cá trê hay lươn thì không phải nói rồi, trước ba e nuôi nó cẫn ăn cá rô đồng đấy thôi,cái này thì khó hiểu quá, đợi tới 30/04 cứ tình hình này rắn càng yếu gặp thêm đường xa thì về nhà khó lòng không ra đi thêm mấy e nưã! ~~!

--------

à mà ai từng đút cho rắn ăn rồi cho mình xin tí kinh nghiệm,ma cho mình hỏi cái là nói thời gian tiêu hóa thức ăn of ri voi là 54h khi ở trên cạn và 34h khi ở dưới nước nếu như thế này đúng thì có khi rắn mới mua về để cả tháng nó mới chịu ăn (theo tài liệu thì con này có thể nhịn ăn đến 9tháng nhưng fải có nước uống đầy đủ) như vậy thì chu kỳ cho rắn ăn có thể thay đổi thành 2-3 cho ăn 1 lần, trước ba mình nuôi cảnh thấy cả tuần mới cho ăn 1 lần trước rắn nhà mình cỡ bự hơn cùn chân tí,mà cho nó ăn có con cá rô or trê bằng 3ngón tay hà, mà con này ăn ở dơ bà cố cueswthay nước mới là ỉa tùm lun.ai tuần đút cho rắn ăn cho mình tí kinh nghiệm nha.thank all!

up cho lên top nào

--------

hisc sáng giờ mân mê mấy con rắn mới phát hiện 1 con bị nổi mục đỏ đỏ dưới vẩy, có ai biết cách nào chữa k?mình đã tách riêng nó và cho tắm nước muối rồi và đang chờ coi mấy ngày tới ra sao, ma ai đã đút mồi cho rắn ăn chỉ mình với mình đút tụi nó k ăn gì cả ++!

Last edited by a moderator:
hics cuối cùng thì 5 con cũng có 1 con chịu ăn rồi,mới thay nước bỏ vào thùng để cá chép con,lo thay nước nhìn lại thấy 1 con đang đót 1con cá chép, hì hì vui wá post liền mong mấy con kia thấy vậy ăn theo :))

thank pác gì câu pác phán ai chả biết ở đây t đang tìm cách giải quyết bác ạ nguyên nhân t đã biết rồi.

Bn thử vạch miệng từng con coi xem có bị đẹn ko? loại rắn nầy bn hạng chế thay nước, bức lá cỏ mựa ngâm nước cho nó 24h, sau đó cho nước sạch lại thử xem, món ăn chính của rắn là cá da trơn, nhất là cá trê phi, cá rô thì tôi chưa thấy rắn ăn bao giờ...

bạn nên mua cá trê cho nó ăn thử xem,vì rắn đang kém ăn nên bạn cần mua nhung loại mà rắn thích nhất để kích thích nó ăn,còn cá chép rắn k ưa đâu.bạn thử hỏi nguoi bán xem từ nhỏ đến giờ ng ta có cho nó ăn cá chép k,nếu có thì dc.còn k thì mình cam đoan bạn mua 10kg cá chép chưa thu dc 1 kg thịt rắn.1 con kia ăn có thể là vì trong lúc bạn thay nước cá bơi lung tung ngay con rắn đói giựt mình táp đại r nuốt luôn.đây chỉ là kinh nghiệm của riêng mình.mong giúp dc gi đó cho bạn

Bài viết có nội dung tương tự
  • Xin ý kiến bệnh của rắn Ri Voi
    • Thread starter caothean
    • Ngày gửi
  • Bệnh rắn ri voi
    • Thread starter AnPhuc
    • Ngày gửi
  • Xin ý kiến về rắn ri voi
    • Thread starter caothean
    • Ngày gửi
  • Con rán Ri Voi 2017
    • Thread starter Xuan Vu