Cần hướng dẩn tiêu hủy gà chết

bạn có thể đào 1 cái hố sâu khoàn 1m2 ... cách xa khu dân cư và nguồn nước. Sau đó bạn rắc lớp vôi bột xuống trước ... rồi bỏ xác gà xuống hố . Sau đó rắc 1 lớp vôi lên. Và lấp đất lại. Nên cẩn thận vì chó khi nghe mùi có thề đào xới lung tung mất vệ sinh, nên bạn cẩn thận.

Mình có cách này theo mình thấy là quá ok ( theo ý mình nha,vì mình mới tiêu hủy 700 em,buồn đứt ruột), bạn đào 1 cái hố sâu chừng 2 tất rộng thì tùy gà bạn nhiều hay ít.Bạn để 1 lớp củi ở dưới rồi tưới dầu (ít thôi), đổ gà vô rồi tưới dầu (ít thôi) rồi đốt nữa,sau đó bạn đổ trấu vào lấp hết số gà, xong, rồi nếu muốn đốt thêm cứ đổ gà lên rồi đổ trấu lên tiếp, sau 2 ngày bảo đảm thành than vụng hết.Đốt cách này không sợ mưa,vì nếu có mưa nó vẫn cháy âm ỉ
Mình đốt 700 con tốn 50.000 tiền trấu 10.000 củi và 10.000 dầu hôi
Chia buồn cùng bạn

trong chăn nuôi, những chuyện nhu thế này khó tránh khỏi. Cảm giác thế nào thì ai cũng biết rồi. Con đường thành công mà luôn bằng phẳng ,nếu có đến đích thì cũng không có gì thú vị cả, uổng phí 1 đời người. Có thử thách gian nan, và thành công bằng chính nghị lực mới là thành công thực sự.

sao ko nghĩ ra cách có lợi chút nhỉ cho xác gà vào bao nilon rồi bán cho mấy tay nuôi cá vừa khỏe vừa có tiền :lol:. Cái này là kinh nghiệm xương máu của mình đó :1^:. Chăn nuôi có nhìu thứ ko tránh được do đó tìm đường hậu kiểu này dù sao cũng ko phải mất hết

Last edited by a moderator:
sao ko nghĩ ra cách có lợi chút nhỉ cho xác gà vào bao nilon rồi bán cho mấy tay nuôi cá vừa khỏe vừa có tiền :lol:. Cái này là kinh nghiệm xương máu của mình đó :1^:. Chăn nuôi có nhìu thứ ko tránh được do đó tìm đường hậu kiểu này dù sao cũng ko phải mất hết
Em chỉ sợ gà mình có bệnh đưa ra môi trường nó sẽ phát tán, bệnh sẽ lây ra ngoài nên không bán,chứ chổ em thì người nuôi cá nhiều

Back