Hỏi đáp Cần mọi người giúp về vấn đề kích thích gà ra lông

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
Hiện tại mình đang có đàn gà 300 con và được 50 ngày tuổi, khoảng 200 con nặng 1kg đến 1kg2 còn lại là gà 800 đến 900 gram. Lúc trước mình có đọc được 1 thông tin trên diễn đàn là có thuốc kích thích ra lông ( tin này hình như là của 9xkhoinghiep) nhưng vì lâu quá rồi nên mình không nhớ được thuốc đó tên gì. Mình đăng diễn đàn hỏi vì theo mình dự tính khoảng 20 ngày nữa gà sẽ được 1kg5 và mình xuất chuồng. Nhưng hiện tại thì gà mình đa số là không có lông ( gà lai nòi) theo mình nghĩ do gà lớn nhanh quá nên lông không ra kịp. Vậy mong mọi người ai biết được chất kích thích ra lông này thì tư vấn giúp mình với. Cuồi cùng cảm ơn mọi người đã quan tâm và chúc cho mọi người trên diễn đàn luôn thành công với con gà

Mình đang nuôi gà lầ đâu gửi cho mình công thức trộn với , và chia xẽ cho mình ít kinh nghiệm , mới nuôi lần đầu gửi qua mail cho mình nha

Mail : huathanhtung1890@gmail.com

Thank...
Hjhj. Mình bận nhiều việc nên cũng ít onl. Có gì bạn cứ alo hoặc nt qua đt cho mình để mình nhớ mình gửi nhé. Chúc bạn năm mới thành công mới. 0934924768. Sdt mình đó

Đọc nhiều thông tin từ diễn đàn - có mỗi tâm sự vậy mà không thấy các bác Viện sỹ Viện chăn nuôi lên tiếng
Đúng là các hoạt chất phụ gia vi lượng được thêm vào thức ăn để có những tác dụng khác nhau, ví dụ khi có thêm 1 lượng ci chất kẽm hay crom sẽ làm cho gà mượt lông... nhưng không phải là lấy muối kẽm pha vào thức ăn đâu - cơ thể động thực vật không thể hấp thu vi chất như vậy được.
Mình muốn Viện CN có ý kiến vì họ là cơ quan định hướng và quản lý về sự phát triển chăn nuôi chung. Hình như thấy thị trường này đang bị bỏ - mạc cho các hãng đưa hóa chất vào và giới thiệu quảng bá - những nghiên cứu kiểm chứng chất lượng ra sao, dùng có bị ảnh hưởng gì không, có còn là gà sạch không ...
Tks

Hiện tại mình đang có đàn gà 300 con và được 50 ngày tuổi, khoảng 200 con nặng 1kg đến 1kg2 còn lại là gà 800 đến 900 gram. Lúc trước mình có đọc được 1 thông tin trên diễn đàn là có thuốc kích thích ra lông ( tin này hình như là của 9xkhoinghiep) nhưng vì lâu quá rồi nên mình không nhớ được thuốc đó tên gì. Mình đăng diễn đàn hỏi vì theo mình dự tính khoảng 20 ngày nữa gà sẽ được 1kg5 và mình xuất chuồng. Nhưng hiện tại thì gà mình đa số là không có lông ( gà lai nòi) theo mình nghĩ do gà lớn nhanh quá nên lông không ra kịp. Vậy mong mọi người ai biết được chất kích thích ra lông này thì tư vấn giúp mình với. Cuồi cùng cảm ơn mọi người đã quan tâm và chúc cho mọi người trên diễn đàn luôn thành công với con gà[/QUOT
Muon hoi xin anh cong thuc ve cac loai thuc an cho ga cu the
Mình úm gà trong vòng 25 ngày cho ăn thức ăn công nghiệp 21% protein, đến ngày 26 thì bắt đầu trộn thức ăn với nguyên liệu là : cám + bột bắp + đ đ + men tiêu hóa + khoáng, hỗn hợp này có phần trăm đạm là 18% hoặc hơn 1 ít, đến 40 ngày mình trộn lại hỗn hợp bột 15% hoặc ít hơn. Công thức pha trộn bạn có thể lấy ở diễn đàn, theo mình tính thì hỗn hợp 18% đạm vào khoảng 9200 đồng /kg, và hỗn hợp 15% thì 8200đ/kg. khi nuôi khoảng vài lứa nếu bạn để ý thì không cần phải pha chế theo hướng dẫn bao bì, theo cảm tính cũng ok. chi phí thuốc men, thức ăn cho đến giờ thì mình hết có 9 triệu ah. mình cho ăn cả ngày lẫn đêm, ban ngày thì mình cho ăn ít hơn vì mình muốn gà vận động đi ăn, còn ban đêm thì ăn nhiều hơn. Nên bổ sung rau xanh vào thức ăn để kích thích gà ăn thêm
Anh co the cho xin it tai lieu ve cach tron thuc an va ki thuat chan nuoi duoc k?
Minh moi chan nuoi lan dau nen k biet ro lam nho dan anh di truoc chi day chuc it
Gui qua email cua minh nha
aoi_oozora@yahoo.co.

Bạn nên dùng VIT E của thú y xanh nếu cần tư vấn hãy gọi cho mình 0589995789

Back