cần mọi người tư vấn CHĂN NUÔI CON GÌ HIỆU QUẢ ?????????

• Thread starter ™anhkieu™
  • Ngày gửi
Chào anh em fỏum !!! Mình là thành viên mới có một vài ý kiến mong mọi người chỉ giúp....... Mình năm nay 21t ở ninh bình và cũng như anh em ở đây mình cũng có ước mơ làm giàu tuy nhiên mình gặp một vài khó khăn bước đầu đó là vấn đề vốn và vấn đề nên đầu tư vào chăn nuôi gì để mang lại hiệu quả kinh tế. Hiện tại nhà mình ở quê có ao cá khoảng gần một mẫu vá khu vườn cũng khỏng đó. Tuy nhiên nhà mình lại ở gần núi nên đất vườn không được thuận lợi cho lắm. Mình đang dự định nuôi kết hợp gà thả vườn - vịt - cá nhưng không biết có hợp lý không? Vậy nên mình hơi so đo. Kính mong anh em tư vấn giúp. Chân thành cảm ơn.

bác xem lại thị trường và điều kiện của bác mà nuôi thôi, theo CL thì cũng đâu có gì phải so đo hay không hợp lý nếu bạn quyết tâm làm vì những vật bạn nuôi là những con vật truyền thống thôi mà. vườn trồng chuối kết hợp nuôi gà, ao nuôi vịt và cá, dùng thân cây chuối băm ra cho vịt ăn. bạn nuôi thử với quy mô nhỏ rồi tự nghiệm ra nên làm thế nào cho tốt thôi, hãy tự quyết định và làm. khi nào gặp khó khăn trong kỹ thuật chăn nuôi thì lên diễn đàn hỏi, mọi người sẽ giúp bạn, còn bây giờ không ai biết điều kiện thực tế của bạn thế nào nên không thể tư vấn chính xác được đâu.

Nuoi con khac hay hon

Sao ban khong nuoi con gi dac biet hon phai hay hon khong?!!

Nuôi cá, gà, thỏ, chim bồ câu. Trồng cỏ, khoai lang, sắn... nuôi cá, gà, thỏ...
Vốn dưới 100tr là ok thui.

nuôi chồn hương và dúi đi bác vốn ít đầu ra ổn định
01635878779

nuôi chồn hương và dúi đi bác vốn ít đầu ra ổn định
01635878779
2 con này mà vốn ít gì..mới chăn nuôi mà chơi 2 con này tới khi nào với thu lại vốn bác.
Em cung sinh năm 92 dây.. Mới nghỉ năm 3 Đh về tập tành chăn nuôi..
Mình mới bắt đầu cứ nuôi mấy con vật truyền thống chã chắc đả bác.
theo em bác nên nuôi thêm ít heo và bò nữa..mình còn trẻ tư từ mà tiến bác ạ.
chúc bác thành công.
bác xem lại thị trường và điều kiện của bác mà nuôi thôi, theo CL thì cũng đâu có gì phải so đo hay không hợp lý nếu bạn quyết tâm làm vì những vật bạn nuôi là những con vật truyền thống thôi mà. vườn trồng chuối kết hợp nuôi gà, ao nuôi vịt và cá, dùng thân cây chuối băm ra cho vịt ăn. bạn nuôi thử với quy mô nhỏ rồi tự nghiệm ra nên làm thế nào cho tốt thôi, hãy tự quyết định và làm. khi nào gặp khó khăn trong kỹ thuật chăn nuôi thì lên diễn đàn hỏi, mọi người sẽ giúp bạn, còn bây giờ không ai biết điều kiện thực tế của bạn thế nào nên không thể tư vấn chính xác được đâu.
như bác Cuốc lủi đây nói đúng nè

Nuôi bò đi bác, thấy vậy chứ bò dễ nuôi đó
trồng cỏ voi cho nó ăn
kết hợp thêm gà vịt là ok
nuôi cá để có gì mình buồn buồn câu cá lên lai rai cũng được :bop:

Nên nuôi con gì mà bác yêu mến nhất, tâm huyết nhất ấy. Con gì cũng được cả, thời buổi này nuôi con gì mà chả có lãi, Vấn đề là ở chổ, Bạn có thể nuôi được hay không mà thôi, không cần lo nuôi rồi có tiêu thụ được hay không. Đến con dế, con sâu, con dòi còn nuôi được nữa là.

bác ở chỗ nào ninh bình ?đồng hương đây .e khuyên bác nên mở trang trại lợn lớn rồi kết hợp trồng trọt thế là mỗi năm bác bỏ túi hơn trăm triệu rồi ..e mà có đất rộng như bác thì gạo say ra cám ,...hihi

Bạn có lợi thế diện tích lớn, nuôi con gì cũng dễ.
Tuy vậy, đừng tin theo thuyết quá tận dụng nhé.
Vì dụ nuôi Vịt và Cá là quá tận dung đó.
Nuôi 2 con này thì được 1 mất 1, hay là mất cả đôi.
*

em cung nghj nhu bac anmytran day , nuoj vjt va ca thj co khj mat trang vj phan vjt nhjeu thj chang conj song duoc ca dau . Ma vjt thj cung .... Nhu gja ca nam vua qua ntnao thj ban bjet roj day

em cung nghj nhu bac anmytran day , nuoj vjt va ca thj co khj mat trang vj phan vjt nhjeu thj chang conj song duoc ca dau . Ma vjt thj cung .... Nhu gja ca nam vua qua ntnao thj ban bjet roj day
Đề nghị viết sao cho dễ đọc bạn ơi, viết kiểu này đọc muốn sái cổ luôn.

Tôi tạm "phiên dịch" như sau:
Em cũng nghĩ như bác Anhmytran đấy, nuôi vịt và thả cá thì có khi mất trằng vì phân vịt nhiều thì chẳng con gì sống được đâu. Mà vịt thì cũng...như giá cả năm vừa qua như thế nào thì bạn biết rồi đấy.

Đề nghị bạn sẽ viết có dấu đúng chính tả như ban đầu để thể hiện tôn trọng mọi người trong diễn đàn. Các bài khác của bạn mong bạn tự sửa lấy. Nếu không thì khó hiểu quá và ai cũng nản. Tôi sẽ buộc phải xóa.

Back