MIỀN BẮC Cần mua đất làm trang trại trồng cây

• Thread starter Cày Sâu Cuốc Bẫm
  • Ngày gửi
Hai Bác tối nay giao lưu ở đâu cho em tham gia với nhé, tốt nhất là Bác Cày Sâu chọn chỗ nào đó rồi báo cho em để em qua.
Cám ơn hai Bác
Phạm Ngọc Thạch bác ạ, em cũng đang sửa soạn đi từ Phú Diễn vào đó, bác đi thì gọi vào số trong chữ ký của em, có gì ae giao lưu luôn

Phạm Ngọc Thạch bác ạ, em cũng đang sửa soạn đi từ Phú Diễn vào đó, bác đi thì gọi vào số trong chữ ký của em, có gì ae giao lưu luôn
Cho em đi với.

Hấp dẫn thật đó. Các bác có cần nguồn cây trồng ăn quả không tôi giúp
[QUObacs "Cày Sâu Cuốc Bẫm, post: 775041, member: 151632"]Ở Thanh trì có 5ha, nhưng là đât mà mình phải thuê của UBND. Mình không thích muốn mua luôn[/QUOTE]
Sao bác ko thuê, cứ thuê trồng cây vào đó tôi làm ky thuật và trông lom cho

Mình nghe thấy chỗ ở Đu Sáng nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ, nhưng phải tận nơi xem thế nào, văn tả cảnh nhiều lúc phiêu lắm ;-)
Còn bác nào có thông tin nữa ko ạ, mình tìm suốt nhiều tháng mà chả được, cầm vài trăm đi mua đất làm nông dân xem ra ko dễ tí nào :-(

Mình nghe thấy chỗ ở Đu Sáng nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ, nhưng phải tận nơi xem thế nào, văn tả cảnh nhiều lúc phiêu lắm ;-)
Còn bác nào có thông tin nữa ko ạ, mình tìm suốt nhiều tháng mà chả được, cầm vài trăm đi mua đất làm nông dân xem ra ko dễ tí nào :-(
Bạn cũng đang tìm đất à? Nhu cầu thế nào? Cần bao nhiêu đất? Anh em tập trung trao đổi mua miếng lớn chia ra sau này lập trang trại rất tiện

Đánh dấu bạn minhtv, nhu cầu thì rất nhiều nhưng tiền thì ít như lá mít :) nên tìm mãi chưa được

Em liên lạc rồi, không làm được đâu ạ! Mà thấy có uẩn khúc nữa.... Mà Bác Minh quen bác Hoa Việt à?

Em liên lạc rồi, không làm được đâu ạ! Mà thấy có uẩn khúc nữa.... Mà Bác Minh quen bác Hoa Việt à?
k
Không, toàn các ông có cùng nỗi niềm tâm hự thôi.
Vợ anh bảo bên Thuận thành có hơn 20ha đất bãi, cho thuê thôi, có ham không thì rủ youtet đi xem 1 chuyến.

Không biết mọi người yêu cầu đất thế nào chứ tôi thấy quanh HN có nhiều mà, cứ lươn thấy thích chỗ nào cứ đến tận nơi mà hỏi là ra hết. Chứ cứ tìm online qua mấy anh cò anh cốc mất thời gian lắm. Có anh khoe mấy trăm ha ở đâu ở đâu vừa hỏi phát đã chạy mất dép.

Không biết mọi người yêu cầu đất thế nào chứ tôi thấy quanh HN có nhiều mà, cứ lươn thấy thích chỗ nào cứ đến tận nơi mà hỏi là ra hết. Chứ cứ tìm online qua mấy anh cò anh cốc mất thời gian lắm. Có anh khoe mấy trăm ha ở đâu ở đâu vừa hỏi phát đã chạy mất dép.
HN thì không cân tiền bác ơi! Bác kinh nghiệm đầy mình, nhìn đất, nghe giá là ra được phương án, quyết được ngay. Bọn em lơ ngơ, làm gì cũng sợ.

HN thì không cân tiền bác ơi! Bác kinh nghiệm đầy mình, nhìn đất, nghe giá là ra được phương án, quyết được ngay. Bọn em lơ ngơ, làm gì cũng sợ.
Quanh đây giá cũng bình thường mà, đầy chỗ làm ăn sập sệ muốn giải tán. Mỗi tội là động đến hay hét giá lên giời. Kể mọi người nghe chuyện này:
Tôi có ông hcú và thằng em làm trại 20 năm nay ở Hà Tây cũ. Thấy làm ăn chán quá tôi bảo để tao thuê lại một góc đất mày để làm. Cũng tính như một khoản đầu tư cho ông chú nhưng mình nắm chủ động. Hỏi giá nó bảo tính sản lượng vào 2.5T/năm cho một cái ao ~2000m2. Tôi OK về đưa phương án:
- Sản lượng, chi phí sửa chữa hạ tầng, con giống, thức ăn tôi lo.
- Đầu ra nó lo tới đâu thì lo không mang lên cho tôi tôi cân tất.
- Hàng tuần nó mang hàng lên và nhận thức ăn về ném xuống ao.
- Ăn chia : không cần quan tâm nó lãi hay lỗ, anh cắt cho chú 50% doanh thu giá thị trường. Giao hàng trả tiền ngay.
Vậy mà nó nghĩ một lúc rồi bảo:
- Tiền sản lượng 5T/năm(lên gối gấp 2 lần) :(. Không biết bác làm thế có lãi được hay không. Hàng năm em làm mỗi năm lãi 25 triệu nên giờ bác làm gì là tùy bác. Em xin tiền lãi của em và sản lượng. Ngoài ra em mang hàng lên cho bác em tính tiền xe ôm nữa
Vậy đấy từ cáo ao 2.5T tiền sản lượng ông em tôi đã nâng tầm nó lên thành cái ao rộng gấp 12 lần. :)

Kinh nghiệm làm với ND thì nên làm với người biết nhgề, đã làm rồi thì nó rõ ràng về giá trị. Còn người chưa làm bao giờ thì hay tưởng tượng lắm :)

uẩn khúc ạ?! chẹp.. chỗ nào hạt rẻ là răng như ỳ.
chắc cũng phải nghe các bác xông bừa vào hỏi thôi, chứ thông tin đất nông nghiệp trên mạng lèo tèo lắm mà giá toàn giời ơi. bác Aq101 có chỗ nào bảo ae với?!

Ở Thanh trì có 5ha, nhưng là đât mà mình phải thuê của UBND. Mình không thích muốn mua luôn
---------------------------------------
Vì vốn hẹp nên muốn thuê 1-2ha. Nếu Bác không làm thì chỉ giúp em với.
Nếu được bác nhắn sdt bác cho e vào số này 0906 170 628 rồi e gọi lại bác.
Các bác
Bạn cũng đang tìm đất à? Nhu cầu thế nào? Cần bao nhiêu đất? Anh em tập trung trao đổi mua miếng lớn chia ra sau này lập trang trại rất tiện
-------------------------------------------
Các bác cho sdt đi hoặc hôm nào gặp nhau cái nhỉ. Nếu mà cùng nhau thuê một mảnh to có lẽ dễ hơn.

Ở Thanh trì có 5ha, nhưng là đât mà mình phải thuê của UBND. Mình không thích muốn mua luôn
Các bác

Các bác cho sdt đi hoặc hôm nào gặp nhau cái nhỉ. Nếu mà cùng nhau thuê một mảnh to có lẽ dễ hơn.
Có vài ông thích thuê, vài ông thích mua.
Bạn muốn thuê thì liên lạc với @youtet nhé
Mốn mua thì liên lạc với @cay sau cuoc bam (có tel) ở trong thread đó.
Mà muốn mua hay muốn thuê thì cũng nên nói cụ thể thêm một chút quy mô, đặc điểm, mục đích...thì trao đổi dễ hơn.

k
Không, toàn các ông có cùng nỗi niềm tâm hự thôi.
Vợ anh bảo bên Thuận thành có hơn 20ha đất bãi, cho thuê thôi, có ham không thì rủ youtet đi xem 1 chuyến.
Trong thời gian chưa mua được hay là mấy anh em mình thuê 20ha đấy đi bác. Bác nói với chị hỏi xem giá cả thế nào? Và thời gian cho thuê... Rồi bố trí em gọi cả youtet đi luôn
Các bác

Chúng em gặp nhau cafe rồi bác ạ! Từ hôm bác còn chưa vào thớt này cơ

Last edited by a moderator:
Trong thời gian chưa mua được hay là mấy anh em mình thuê 20ha đấy đi bác. Bác nói với chị hỏi xem giá cả thế nào? Và thời gian cho thuê... Rồi bố trí em gọi cả youtet đi luôn

Mai anh báo cáo chú nhé!

Ấy ấy... cho ké 1 chân với các bác?!
Bạn để lại thông tin, có gì mình liên lạc lại nhé!
Mà nhu cầu của bạn thế nào thì cũng cho xin vài dòng để tiện trao đổi.

số cầm chân là O9863O8815
nhu cầu thì tham lam lắm ạ, nhưng mong có 1-2ha mà làm VAC thì tuyệt!

Back