Cần mua rắn mối còn sống số lượng không hạn chế

• Thread starter denongphat
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
D

denongphat

Guest
Chào các bạn,
Mình cần mua rắn mối còn sống số lượng lớn, không hạn chế số lượng (không mua rắn mối đã chết).
Nếu bạn nào có thì bạn cho mình biết giá Rắn mối sống và số lượng cụ thể.
Chân thành cám ơn.
Võ Ngọc Phú.
Di động của Mình: 0918858706.
E-mail của Mình: phungocvo@yahoo.com

em có thể ..............bắt được 5~10 con trong........một tháng!. Bác mua ntn?..... chúc Bác mau mau có hàng

Nếu bạn bắt được bao nhiều thì mình mua hết. Bạn có thể bắt trong mấy tháng cũng được. Mình mua theo giá thị trường: khoảng 2-3 ngàn/con rắn mối sống. Mình không mua rắn mối đã chết.

cho giá cao hơn tí nửa đi bạn ,chứ 2,3 ngàn đồng 1 con thì thấy thấp quá ,5ngan trở lên mình có đó

Các bác đang nói đến con thằn lằn phải không ?

Các bác đang nói đến con thằn lằn phải không ?

Em cũng nghĩ con này là thằn lằn. vì xem mấy bài báo nói rắn mỗi chụp hình đúng là thằn lằn ở ngoài bắc . Đã mấy lần định bắt thử vài con để nuôi xem thế nào mà nó chạy nhanh quá . Các bác có cách nào bẫy nó được ko? Thấy nó leo trèo trên tường nhanh thoăn thoắt ko hiểu bắt nó kiểu gì nhỉ

<cite>Chỉ cần vào google gõ nuôi rắn mối thì biết ngay nó là con gi liền he!
</cite>

Google là tất nhiên rồi anh . Ngoài em con này gọi là thằn lắn anh ạ. Cái khó là ko biết bắt kiểu gì vì nó sống chui lủi ở những đống đá đống gạch . Chạy trên tường nhanh kinh . Thấy một bài báo nói cố người nuôi trong hồ nước :wacko: chả biết mô tê thế nào hết . Muốn có một con mà nghiên cứu cũng khó quá trời:blink:

Ở trong Nam , con thằn lằn là con hay sống trong nhà ấy , hình như còn gọi là con thạch sùng .Còn con rắn mối là con trong hình trên ấy. Nói theo họ,chi khoa học chắc nó cũng thuộc họ/bộ/chi thằn lằn (Nói theo sinh học em ko rõ)
Nghe nói con rắn mối ăn ngon , còn là món ăn bài thuốc .Nghe ngừơi nhà kể,có 1 ông bị tật ở chân_teo cơ hay yếu xương gì ấy , ngồi xếp bằng không được , nhờ ăn con rắn mối mà đi lại được bình thường .
Trong đất nhà em lâu lâu cũng có thấy, mà nó chạy nhanh lắm , vậy mà mấy đứa nhỏ nó cũng có cách bắt được , chụp, bẫy hay câu gì đó.

Một số link,hình ảnh tham khảo kiếm từ google:
http://agriviet.com/nd/1019-nuoi-ran-moi/
http://www.vietcaravan.com/4rum/showthread.php?t=4394
http://www.tretoday.net/news/news/86_Van_Hoa_%7C_Du_Lich/355794_San_ran_moi/

trong nam người ta gọi thạch sùng là thằn lằn, còn con trong hình thì trong nam gọi là rắn mối. mà bạn cho mình hỏi 1 câu hơi tế nhị tý nhé. bạn mua rắn mối về cho con gì ăn vậy?

theo mình biết rắn mối là món ăn dân dã ,nhưng hiện nay lại là món ăn đặc sản của các nhà đó ,ví dụ như con dế,châu chấu ,bò cạp...cũng từ từ lên đời từ món ăn dân dã ,bò lên thành hàng đặc sản đó .Răn mối nướng nhậu là bá chấy luôn nha ,và dân miền tây còn chế biến con rắn mối thành nhiều món như nấu cà ri ,bầm nướng lá lốp ... bốc mùi thơm phức không cầm được cái thèm ăn đấy ,,,

Rắn mối mà câu la` dễ nhất ,nó mà thành mồi nhậu '' rô ti , hon , nướng , sào xã ...... '' là hết rựu chưa say :D .
Mình cũng đang nuôi thữ , mình tháy nó rất dễ sống , mình bắt về 20 con thì chết khoãn 2 hoặc 3 con , nhưng k biết lý do nó chết ! ?

Rắn mối mà câu la` dễ nhất ,nó mà thành mồi nhậu '' rô ti , hon , nướng , sào xã ...... '' là hết rựu chưa say :D .
Mình cũng đang nuôi thữ , mình tháy nó rất dễ sống , mình bắt về 20 con thì chết khoãn 2 hoặc 3 con , nhưng k biết lý do nó chết ! ?

Bạn nuôi rắn mối cho nó ăn gì vậy ,mình nghe nói chúng cắn nhau dử lắm có phải ko ,mật độ nuôi thế nào vậy bạn ,mình thấy là lạ muốn nuôi thử cho vui ,có mau lớn không bạn

Nó chết có lẽ đánh nhau anh ạ . Vì em đọc một số bài báo ko nhớ ở đâu nữa có nói đến chuyện hao hụt do đánh lộn .

chỉ thấy anh em mình góp ý mà người mua không thấy nói năng gì hết thì làm sao đây.....giá cả như vậy liệu hợp lý chưa.cao 1 tí thì còn làm được chứ như thế thì thấp quá,chỉ tội nhọc công thôi.

Chào các bạn, mình mua theo giá thị trường mà; giá mà các bạn đưa ra có quá cao so với giá thực của thị trường không? Tối nay, mình đã bắt được 1 anh rắn mối. Hắn ở trong hộp xà bông Safeguard của mình. Mình chỉ cần lấy hộp xà bông và đổ hắn vào thùng nhựa là OK.

Mình chắc giá 4 ngàn/ 1 con nhưng phải là các con có kích thước trung bình trở lên, kích thước to. Các con rắn mối có kích thước nhỏ thì mình sẽ mua tùy theo kích thước. Cám ơn nhiều. Địa chỉ: Ngã Tư An Sương, Ấp Đông Lân, Bà Điểm, Hốc Môn, TP HCM.

Mình chắc giá 4 ngàn/ 1 con nhưng phải là các con có kích thước trung bình trở lên, kích thước to. Các con rắn mối có kích thước nhỏ thì mình sẽ mua tùy theo kích thước. Cám ơn nhiều. Địa chỉ: Ngã Tư An Sương, Ấp Đông Lân, Bà Điểm, Hốc Môn, TP HCM.

bạn có thể cho giá 5 ngàn/1con tôi sẽ tìm bán cho bạn với số lượng nhiều và lâu dài .Nhưng kích cở bạn cho trọng lượng đi để dể giao nhận hơn ,theo tôi thấy con loại 1 khoản 20g /con

Google là tất nhiên rồi anh . Ngoài em con này gọi là thằn lắn anh ạ. Cái khó là ko biết bắt kiểu gì vì nó sống chui lủi ở những đống đá đống gạch . Chạy trên tường nhanh kinh . Thấy một bài báo nói cố người nuôi trong hồ nước :wacko: chả biết mô tê thế nào hết . Muốn có một con mà nghiên cứu cũng khó quá trời:blink:
Chào bạn !
Ngoài Bắc có thể gọi là thằn lằn ( nhưng theo mình nghĩ phải thêm chữ ĐẤT ) vào nửa thì mới chính xác.
Còn trong Nam thì gọi con đó là RẮN MỐI ,nó sống khắp mọi nơi ở vùng thôn quê, trong hốc cây , bụi rậm... và chủ yếu ăn côn trùng & những con vật bé nhỏ hay di chuyển.
Về việc bạn muốn bắt sống nó ko có gì khó. Bạn dùng 1 cần câu với cái lưỡi câu nhỏ thôi & móc vào 1 miếng mồi nhỏ xíu nhưng phải có màu sáng ( trắng ),gặp nó ở đâu bạn chỉ việc thả mồi trước nó & kéo rê vài cái là nó bay theo , đốp, & bạn biết phải làm gì rồi .
Chúc bạn làm được như ý !

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back