Cân nặng của gà

• Thread starter hoanganhlamgiau
  • Ngày gửi
Xin chào các bác trên diễn đạt và đặt biệt những bác đang chăn nuôi gà.Mình có vấn đề này cần các bác tư vấn giúp mình,vốn là mình đang nuôi 100 con gà được 3 tháng chẳn,khẩu phần ăn của chúng mình cho ăn là:60% rau muống trộn với 20% cám công nghiệp và 20% cám bắp, hiện tại (gà 3tháng)mỗi con nặng 1kg có con 9 lạng,8 lạng,còi 10 con vậy theo các bác mình nuôi vậy đã đạt chưa?Mong các bác tư vấn giúp mình cho đàn gà mau lớn.Xin chân thành cảm ơn

3 tháng rồi bác hết bao nhiêu tiền cám vậy. Bác sử dụng cám đậm đặc hay cám ăn thẳng. Giống gà bác đang nuôi là gi?. Gà cùng 1 lứa hả. Em cũng đag quan tâm

Khẩu phần ăn như thế là đạt rồi, nuôi thêm 1,5 tháng nữa là ăn thịt được rồi.

3 tháng rồi bác hết bao nhiêu tiền cám vậy. Bác sử dụng cám đậm đặc hay cám ăn thẳng. Giống gà bác đang nuôi là gi?. Gà cùng 1 lứa hả. Em cũng đag quan tâm

Chào bác,mình ở khánh hòa-nha trang mình đang nuôi giống gà lai hay gọi là gà thả vườn giống thịt rất ngon ở tỉnh mình rất chuộng,mình đang cho ăn cám viên tên là HIGRO- 510, 308k/bao 25kg,mình cho ăn 1 bao là hết 1 tuần phải tiết kiệm nhé bác chứ tiền thức ăn ko là đủ chết,gà mình nuôi cùng 1 lứa hết.Nếu bác quan tâm thì hãy nuôi với lại gần tết rồi làm một mẻ luôn mình cũng đang đặt thêm 100con nua nuôi láy tết đây.chúc bác thành công

--------

Khẩu phần ăn như thế là đạt rồi, nuôi thêm 1,5 tháng nữa là ăn thịt được rồi.

Cảm ơn bác 9xkhoinghiep,hình như bác cũng nuôi gà và hay lên diễn đạt chia sẻ vậy bác cho mình biết hiện tại bác nuôi giống gà gi?và khẩu phần ăn thế nào được ko?Thanks

Last edited by a moderator:
Mình nuôi gà nồi bến tre (nồi lai tàu). Dùng thức ăn từ 1 đến 40 ngày tuổi, từ 40 đến 50 ngày trộn 7kg thức ăn - 2,5kg gạo lức - 0,5kg bắp ( 7-2,5-0,5) 50 đến 80 ngày trộn 5kg thức ăn - 4kg gạo lức - 1kg bắp (5-4-1) 80 ngày đến xuất trộn 4kg thức ăn - 4kg gạo lức - 2kg bắp (4-4-2). 3,5 đến 4 tháng là xuất chuồng.

Mình nuôi gà nồi bến tre (nồi lai tàu). Dùng thức ăn từ 1 đến 40 ngày tuổi, từ 40 đến 50 ngày trộn 7kg thức ăn - 2,5kg gạo lức - 0,5kg bắp ( 7-2,5-0,5) 50 đến 80 ngày trộn 5kg thức ăn - 4kg gạo lức - 1kg bắp (5-4-1) 80 ngày đến xuất trộn 4kg thức ăn - 4kg gạo lức - 2kg bắp (4-4-2). 3,5 đến 4 tháng là xuất chuồng.

cảm ơn bác chia sẻ nhé,vậy cho mình hỏi với khẩu ăn như vậy sau khi xuất gà tiền vốn thức ăn bao nhiêu?để mình tính có thể làm theo bác được ko

Cám sử dụng là cám bao nhiêu % đạm vậy

5 - 4 - 1 và 4 - 4 - 2 . công thức gì mà y như đội hình ra sân của bóng đá . kaka .

Gà nuôi 1 tháng tuổi nuôi đạt trọng lương bao nhiêu thì là tốt vậy anh em

cảm ơn bác chia sẻ nhé,vậy cho mình hỏi với khẩu ăn như vậy sau khi xuất gà tiền vốn thức ăn bao nhiêu?để mình tính có thể làm theo bác được ko

7 đến 8tr cho 100 con gà tính lun tiền gjống thuốc thú y

--------

Cám sử dụng là cám bao nhiêu % đạm vậy

mình dùng cám hirô từ 1 đến 25 ngày loại 21% rôtêin, 25 đến 40 ngày dùng loại 19%. Gjai đoạn trộn thì mình củng dùng loạj 19% để trộn, nuôi kiểu này thịt gà hơi bị ng0n

giờ gà mình 21 ngày chắc phải trộn rồi. vì ăn cám gà con nhiều đạm quá nó ỉa nhão. Giờ định trộn 7 cám 3 bắp cho ăn 2 ngày xem phân thê nào nữa haiz...

Các bác cho em hỏi là có nên nuôi gà ri, giống gà chỉ nặng dưới 1,5kg không?

Back