Cần sự tư vấn kỹ thuật trồng một số loại rau theo hình thức cuốn chiếu để cung cấp 200kg rau mỗi ày

• Thread starter yeunongnghiep2016
  • Ngày gửi
Chào các anh/chị, bạn trong diễn đàn.
Hiện tại mình đang chuẩn bị thực hiện dự án cung cấp rau sạch cho 1 công ty nhỏ, lượng rau yêu cầu đặt ra là trung bình 200kg các loại/ ngày bao gồm khoảng 10 loại rau củ quả. Chính vì vậy mình rất mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm để giúp mình có được kiến thức cần thiết cho dự án như:
loại rau nên trồng, sản lượng có thể đạt được của từng loại rau, thời gian cho thu hoạch bao lâu, chi phí phân bón, giống... của từng loại rau để mình có thể áp dụng hình thức trồng gối đầu hợp lý. ( Diện tích đất, nhân công đủ y/c ).

mọi người có thể gửi mail: letuananhmb@gmail.com
Cám ơn diễn đàn Agriviet.

Bạn tham khảo các bài Kỹ thuật trồng của từng loại Rau củ quả sẽ thấy được Thời gian sinh trưởng,lượng phân bón ...ghi chép lại rồi tính toán. Chứ rau màu củ quả nhiều loại ko ai thống kê chi tiết cho bạn hết được.
Thân !

Đơn giản nhất cho bạn là như này.
Hỏi công ty đó cần rau gì loại nào số lượng loại đó cần 1 ngày bn kg và loại khác bn kg. Ghi hết vào giấy sau đó đi tìm những nông dân trồng rau hỏi họ. Như vậy bạn vừa đc học hỏi kinh nghiệm và tìm đc câu trả lời. Còn gối đầu thì đơn giản một lần suống giống thì ướm cung 4 ngày vậy thì cứ 4 ngày ta lại trồng một đợt thế là có đáp án.
Chúc bạn thành công

Nếu trồng ngoài ruộng ko có mái tre thì lý thuyết là một chuyện còn thực tế muốn làm gối đầu dc thì bạn có làm theo hướng thuỷ canh hoặc làm nhà kính. Vì làm ngoài trơi phụ thuộc thời tiết nhiều.

mỡ đấy mà húp kkkk. để cung cấp 200kg rau các loại mỗi ngày bạn cbj diện tích 5000m2. và 3 nhân lực cùng hệ thống máy móc và giàn tưới đầy đủ. trong khi đó bạn lại chưa có kỹ thuật trồng rau là mất thêm ít nhát 3 tháng để rút kinh nghiệm. Bạn lưu ý có một số loại chịu đc thời tiết nắng nóng, có 1 số loại phải trồng ở xứ lạnh hoặc mùa đông. một số loại cần nhu cầu nhiều nước hoặc có nước ngâm chân... thông thường để cung cấp rau củ quả cho 1 cty thì k có nhà vường nào làm đc. bạn nên móc nối với các nhà vườn ở các vùng khác nhau đặt họ trồng theo yêu cầu rồi bạn gom lại cung cấp cho cty thì đc

Cho mình tham gia với .minhf đang có dự án trồng rau nhưng chưa có đầu
ra

Bạn tham khảo các bài Kỹ thuật trồng của từng loại Rau củ quả sẽ thấy được Thời gian sinh trưởng,lượng phân bón ...ghi chép lại rồi tính toán. Chứ rau màu củ quả nhiều loại ko ai thống kê chi tiết cho bạn hết được.
Thân !
Cám ơn bạn rất nhiều. mình chắc sẽ phải làm như vậy rồi, nhưng đang muốn tìm kiếm hình thức nào đó hoàn chỉnh hơn, an toàn hơn cho d.an thôi vì toàn bộ chi phí chắc chênh lệch giữa lý thuyết và thực tế nhiều lắm.
Đơn giản nhất cho bạn là như này.
Hỏi công ty đó cần rau gì loại nào số lượng loại đó cần 1 ngày bn kg và loại khác bn kg. Ghi hết vào giấy sau đó đi tìm những nông dân trồng rau hỏi họ. Như vậy bạn vừa đc học hỏi kinh nghiệm và tìm đc câu trả lời. Còn gối đầu thì đơn giản một lần suống giống thì ướm cung 4 ngày vậy thì cứ 4 ngày ta lại trồng một đợt thế là có đáp án.
Chúc bạn thành công
Mình cũng đã tinh tới chuyện đó rồi bạn à, nhưng họ cũng k xác định cụ thể ngày mai ăn gì, ngày kia sẽ ăn gì.. vì trong 1 bữa ăn bao gồm tổng thể các món xào, luộc, rau gia vị.... họ chỉ tổng quát khoảng 10 loại sản phẩm tiêu thụ thường xuyên mà thôi.
đi buôn cho nhanh
Như vậy nếu có xảy ra vấn đề về chất lượng thì mình sẽ gặp rắc rối rất lớn bạn à. :))
Nếu trồng ngoài ruộng ko có mái tre thì lý thuyết là một chuyện còn thực tế muốn làm gối đầu dc thì bạn có làm theo hướng thuỷ canh hoặc làm nhà kính. Vì làm ngoài trơi phụ thuộc thời tiết nhiều.
ok. cám ơn bạn. mình chắc phải kết hợp cả 2 thôi. vì mục tiêu cuối cùng vấn là phải đảm bảo lượng sp cung cấp hàng ngày.
Nhưng chi phí nhà kính, nhà lưới nhiều mức nào bạn biết chỉ giùm mình với.?
mỡ đấy mà húp kkkk. để cung cấp 200kg rau các loại mỗi ngày bạn cbj diện tích 5000m2. và 3 nhân lực cùng hệ thống máy móc và giàn tưới đầy đủ. trong khi đó bạn lại chưa có kỹ thuật trồng rau là mất thêm ít nhát 3 tháng để rút kinh nghiệm. Bạn lưu ý có một số loại chịu đc thời tiết nắng nóng, có 1 số loại phải trồng ở xứ lạnh hoặc mùa đông. một số loại cần nhu cầu nhiều nước hoặc có nước ngâm chân... thông thường để cung cấp rau củ quả cho 1 cty thì k có nhà vường nào làm đc. bạn nên móc nối với các nhà vườn ở các vùng khác nhau đặt họ trồng theo yêu cầu rồi bạn gom lại cung cấp cho cty thì đc
Đó cũng là một ý tưởng, cám ơn bạn. Tuy nhiên chỉ với mức 200kg rau sạch các loại 1 ngày thì k fai là chuyện quá khó bạn à. cty ăn loại rau gì, sp gì phụ thuộc vào người bán, với lại người nông dân đa phần cũng chỉ trồng rau theo mùa vụ thôi mà, mùa nào thức đấy.
Cho mình tham gia với .minhf đang có dự án trồng rau nhưng chưa có đầu
ra
hehe.. ok, luôn luôn đón trào. Bạn ở đâu và dự án của bạn mô hình ntn chia sẻ cho mình biết đi. nhỡ đâu có thể lại hợp tác được .. :)

đơn giản quá đê. mình đang trồng rau nè. với mức 200kg rau mỗi ngày k phải là chuyện đơn giản với 1 ng đâu nhé!

ban lien hệ theo sdt 0934 1234 37 găp Phước
cái mà các bạn cần đều dc giải quyết nhanh chóng. nhưng thù lao thì chưa biết nhé.

CHO THUÊ ĐẤT TRỒNG RAU SẠCH, CHĂN NUÔI LỢN, GÀ...HỮU CƠ TRỌN GÓI.
Vườn rau baby kính chào quý khách!

Chỉ với 660 k bạn sở hữu ngay 1 vườn rau sạch diện tích 36m2. Chi phí trên đã bao gồm tiền phân bón (phân trùn quế), chăm sóc, thu hoạch, bảo vệ an toàn tuyệt đối vườn rau của bạn...
Bạn chọn Vườn rau baby vì sao?
Vườn rau baby nằm ở bãi giữa sông Hồng, cách cầu Long Biên 360m, là vựa rau lớn của thủ đô, phù sa màu mỡ, khí hậu trong lành, bạn sẽ cảm nhận cuộc sống dân dã thôn quê tại nơi chỉ cách trung tâm thành phố vài phút bộ hành.
Rau trồng tại Vườn rau baby theo phương pháp hữu cơ, sử dụng phân trùn quế là chủ yếu, nguồn nước giếng khoan đã qua xử lý để tưới, phòng sâu bệnh bằng dung dịch thiên nhiên tự chế từ gia vị hàng ngày như tỏi, ớt...
Bạn là người quyết định trồng loại rau gì trên khu vườn của mình, tự tay chăm sóc và thu hoạch rau bạn trồng kết hợp dã ngoại nơi bãi giữa cùng gia đình là 1 trải nghiệm đầy thú vị.
Vườn rau baby có đội ngũ các cô, các bác có nhiều năm kinh nghiệm trồng rau trên bãi sẽ tư vấn cho bạn loại rau, phương pháp canh tác để có sản phẩm tốt nhất.
Chúng tôi đưa ra diện tích 36m2 dựa trên sản lượng rau thực tế thu được khi trồng thử nghiệm, đảm bảo cung cấp đủ nhu cầu rau cho gia đình từ 4 đến 6 người, tránh lãng phí tiền bạc, công sức của bạn.
Bạn bận công việc, bạn không thể chăm sóc, thu hái rau mình trồng, chúng tôi sẽ thay bạn làm những công việc đó và đưa sản phẩm đến tận bếp nhà ban.
Với 22k/ngày bạn sẽ có những loại rau nào khi ra chợ cho bữa cơm gia đình? Đến với Vườn rau baby chỉ với 22k bạn sẽ có bất kỳ loại rau ưa thích trên mâm cơm dành cho gia đình thân yêu
Hơn là 1 dịch vụ, chúng tôi trồng trọt, chăn nuôi vì sự đam mê, mục đích để cung cấp thực phẩm hoàn toàn sạch cho gia đình bạn, Vườn rau baby là nơi bạn trải nghiệm thực tế các phương pháp canh tác, hòa mình vào thiên nhiên, tận hưởng bầu không khí thôn quê ngay gữa thủ đô hoa lệ.
Chào mừng bạn đến với Vườn rau baby, còn chờ gì nữa, hãy nhấc máy và gọi cho chúng tôi để sở hữu 1 vườn rau xanh tươi nhất, sạch nhất, để chúng tôi cùng bạn chăm sóc bữa cơm hàng ngày trong gia đình bạn.
Vuonrauaby: Bãi giữa sông Hồng, Long Biên, Hà Nội 0981.37.1286
Mình có quỹ đất rộng nhiều hecta bãi sông Hồng, gần cầu Long Biên, Hà Nội, đi ngõ 76 An Dương, Tây Hồ qua được, hiện đang triển khai khu vườn rộng , chia ô nhỏ cho thuê trồng rau sạch, bạn nào có nhu cầu tự trồng rau hay thuê lại bên mình trồng theo yêu cầu hoặc có phương án kinh doanh thì alo nhé, giá rẻ bất ngờ. Nhận đơn hàng cung cấp rau sạch cho cá nhân, công ty, doanh nghiệp, đảm bảo chất lượng.
Vuonraubaby: 0981371286

Cái này thì tùy theo nhu cầu khách hàng thôi, chứ rau mình thích chưa chắc khách đã thích.

Back