Cần Sự Tư Vấn Mảnh Đất hơn 1mẫu

• Thread starter Luu_Lanh_Lung
  • Ngày gửi
Nhà em co nhieu dat nhung chung ko o gan nhau,chỉ có mảnh gan nhà la hon 1mẫu,em o vùng núi nen manh dat day có đá,moi nam nhà em thuong trong cay ngo nhung nang suat ko duoc cao muon doi loai cay tham canh khac.voi manh dat ấy co the trong cay gì?nuoi con gì? se hieu qua kinh te hon.mong các bác,cô,chú,anh,chị,em..trong dien dan tu van cho em ạ

Dự là có rất nhiều ý kiến sẽ khuyên trồng cỏ nuôi bò. :). E ngồi hóng vậy vì chả biết khuyên bác nên trồng cây gì nuôi con gì năng suất cả. Qtrong tình yêu bác dành cho con gì cây gì thôi :p

Dự là có rất nhiều ý kiến sẽ khuyên trồng cỏ nuôi bò. :). E ngồi hóng vậy vì chả biết khuyên bác nên trồng cây gì nuôi con gì năng suất cả. Qtrong tình yêu bác dành cho con gì cây gì thôi :p

hj bac cho e ý kien di vi e moi la thanh nien moi lon nen chua co kien thuc ve nong nghiep mong bac giup e ạ

Mình thì thích con dê hơn. Đâu bạn thử tìm hiểu mấy bài nuôi dê núi thử xem.

Con dê cũng rất hay. Bài viết về con dê cũng rất chi tiết bạn xem xem.

thanks! ban.minh cung dang quan tam về con dê.ko bjet thi truong dê co on dinh ko ban. Minh online =dt nen ko viet duoc tieng vjet co dau mn thong cam nhe'hj

thanks! ban.minh cung dang quan tam về con dê.ko bjet thi truong dê co on dinh ko ban. Minh online =dt nen ko viet duoc tieng vjet co dau mn thong cam nhe'hj

Ko biết ổn định ko mà có bao nhiêu alo cái ngừơi ta tới cân liền, giá thì tăng liên tục

Ko biết ổn định ko mà có bao nhiêu alo cái ngừơi ta tới cân liền, giá thì tăng liên tục

the thi cung kha'on dinh bac nhi.hì.bac dang nuoi de ak em cung dang có ý dinh nuoi de ma chua biet bat dau tu dau (L)aYeNl..M2lNt(T)

Nhà em co nhieu dat nhung chung ko o gan nhau,chỉ có mảnh gan nhà la hon 1mẫu,em o vùng núi nen manh dat day có đá,moi nam nhà em thuong trong cay ngo nhung nang suat ko duoc cao muon doi loai cay tham canh khac.voi manh dat ấy co the trong cay gì?nuoi con gì? se hieu qua kinh te hon.mong các bác,cô,chú,anh,chị,em..trong dien dan tu van cho em ạ
dê thì thả chạy rồi , sao ko thả cả đất ngàn hecta xung quanh bạn, họ đâu nói j. Còn đất 1 ha của bạn thì nên tận dụng hết công xuất, xung quanh trồng cây lâm nghiệp, tạo độ âm cho đất và mát cho dê. Giửa trồng cỏ cho dê, đất núi sỏi đá chắc khó khăn ban đầu, ắc chí sẻ thành công,
học ít kỷ thuật chăn nuôi . Như con thỏ, và gà thả vườn, rồi thử nghiệm luôn. Nhưng phải trồng cây trước nhé. Tạo độ phủ càng lớn càng tốt cho bạn sau này nuôi nhiều thú vật.

Bạn có thê trông bươi diễn. 1 bác trên VTC 16 đã trồng thành công giông bưởi này và bác trông bưởi tren đất đồi với 1ha đất 1 năm bác thu 200tr - 300tr tân dụng bác nuôi thêm ít gà.

Back