cần trợ giúp vịt

• Thread starter ngocgiabaolx
  • Ngày gửi
Vịt em đang bị bệnh phó thương hàn cho uống thuốc thấy cả đàn bớt rồi chỉ có con bị nặng lúc đầu còn đi được được giờ thì thấy 2 chân nó sưng phù đi không được nó bị gì em tra cưú hoaì không thấy giúp em với
Cam on nha
Sau không có ai giúp em hết vậy cả 1 diễn đang như k có 1 người

vịt bạn bị tụ huyết trùng rồi viêm khớp tích nước ở chân gây phù ak, giờ ban chít thuốc
+ PINI tổng hợp ( cty thuốc minh dũng)
+ D.O.C.(sone) (MD)
+ Analgin+c ( cty thuốc naphavet)
+ Geta-tylan (NP)
+ Dexamethasone (NP)
+ Pini 4t (MD)
+ Rolin ( hoạt chất tetra) (NP)
+ B-comlex supper (MD)
*1cc/1con con vịt nào nặng thì chít cho nó 2 lần nha ( thốc này khi chít vào thì con vịt nó vật văn hết mồi ra nên đùng cho ăn nhiều vói đừng sợ có con sức đề kháng yếu thì nó vật gần 1h đồng hồ mới hết vặt , có con bị trẹo lưỡi qua 1 bên luôn nhưng k có gì đâu khi hết thì ó bình thường lại à , chít thuốc này vào thì vịt ó mệt 1-->2 ngày mới hết bệh vì nó khôi phục lại chân con vịt nên hoi lâu ) chit61 rồi nhốt vịt trên bờ khõan 3 tiếng mới cho xuống nước + cho an it thoi nha 3 ngày sau mới cho an mạnh

vịt bạn bị tụ huyết trùng rồi viêm khớp tích nước ở chân gây phù ak, giờ ban chít thuốc
+ PINI tổng hợp ( cty thuốc minh dũng)
+ D.O.C.(sone) (MD)
+ Analgin+c ( cty thuốc naphavet)
+ Geta-tylan (NP)
+ Dexamethasone (NP)
+ Pini 4t (MD)
+ Rolin ( hoạt chất tetra) (NP)
+ B-comlex supper (MD)
*1cc/1con con vịt nào nặng thì chít cho nó 2 lần nha ( thốc này khi chít vào thì con vịt nó vật văn hết mồi ra nên đùng cho ăn nhiều vói đừng sợ có con sức đề kháng yếu thì nó vật gần 1h đồng hồ mới hết vặt , có con bị trẹo lưỡi qua 1 bên luôn nhưng k có gì đâu khi hết thì ó bình thường lại à , chít thuốc này vào thì vịt ó mệt 1-->2 ngày mới hết bệh vì nó khôi phục lại chân con vịt nên hoi lâu ) chit61 rồi nhốt vịt trên bờ khõan 3 tiếng mới cho xuống nước + cho an it thoi nha 3 ngày sau mới cho an mạnh
Có nghĩa là trộn tất cả các loại thuốc đó lại hả bạn, nếu trộn thì trộn theo tỷ lệ sao vậy bạn. Cám ơn bạn nhiều

Có nghĩa là trộn tất cả các loại thuốc đó lại hả bạn, nếu trộn thì trộn theo tỷ lệ sao vậy bạn. Cám ơn bạn nhiều
a cho e xin số lượng vật nuôi , tháng tuổi rồi e tính ra nước và lượng thuốc
cho a tiêm ( cho e hỏi là ở a nước có bị nhiễm phèn không nữa )

a cho e xin số lượng vật nuôi , tháng tuổi rồi e tính ra nước và lượng thuốc
cho a tiêm ( cho e hỏi là ở a nước có bị nhiễm phèn không nữa )
Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn nữa được không.

Back