Hỏi đáp cần tư vấn nuôi gà

• Thread starter caodinhvuong
  • Ngày gửi
Chào các bác em có diện tích dất khoảng 700m2 có chuồng rồi thì nuôi dược khoảng bao nhiêu gà ạ với lại số vốn hơn hai chuc thì có dược không ạ?

Với điều kiện đó thì bn có thể nuôi cả ngàn con .
Nhưng theo mình bn nên nuôi 500 con đã

Vâng cảm ơn bạn mình tính nuoi thêm trùn quế làm thức ăn cho gà thì có khả thi không?
Vói lại mình dang kêt em gà lai chọi thì nuôi có phù hơp vơi khí hậu miền trung không ạ?

Lai chọi lông đen bsns cũng dc giá đó.
Con giun mùa nắng này bn nuôi ko dc đâu ko nên nuooigiun quế

500 gà khoãng 7tr triệu tiền giông.(14.000/con)+khoảng 30 tr tiền tă ạh.

20tr đó cho phí bn mua giống 8tr tiền thuốc vacxin 2tr ,tiền sữa chữa chuồng trại mua lưới ,máng ăn uống 3 tr còn 7 tr dự phòng xăng xe đt, tiền cám nhất thiết là phải nợ nha ok
7tr dự phòng này ý mình là kgi bạn cho ăn thức ăn trộn hay tận dụng sau này thì bn mua ngoài

Sao lại không nuôi được giun?

Nắng thì đã có mái che. Nhiệt độ
trong bóng râm ở miền Nam là 30 độ,
còn mát mẻ hơn miền Bắc nhiều. Ngoài
bắc cho dù mùa đôngg rét, mùa bức
nóng hơn miền nam, vẫn nuôi được giun.

Vấn đề ở chỗ người nông dân phải biết
ứng phó với mọi chuyện xấu xảy đến.

Cái cháu nói là thực tế đúc rút từ bản thân chứ không phải suy luận rồi tư vấn cho người.
Thanh hóa thì cháu biết.
Chú thử nghĩ nếu nuôi con giun giá trị bao nhiêu mà ta hải đầu tư ra chống nóng cho nó , rồi thức ăn chuồng trại . ..
Ra dc bao nhiêu giun mà phải đầu tư nhiều vốn bài toán chỉ có lỗ.
Giá trị của giun cần phải suy nghĩ nếu nói cho gà ăn với giá 1kg giun 40k thì ai mang cho gà ăn giun lấy 1kg 40k đó mua được bao nhiu cá vụn hay cám bột.
Muôi con gà đã mệt còn nuôi thêm con giun. Thay bằng tập trung vào một con
Sao lại không nuôi được giun?

Nắng thì đã có mái che. Nhiệt độ
trong bóng râm ở miền Nam là 30 độ,
còn mát mẻ hơn miền Bắc nhiều. Ngoài
bắc cho dù mùa đôngg rét, mùa bức
nóng hơn miền nam, vẫn nuôi được giun.

Vấn đề ở chỗ người nông dân phải biết
ứng phó với mọi chuyện xấu xảy đến.

Cảm ơn mọi người dã tư vấn cho em nếu em nuôi ba trăm con thì có ổn không? Với lại nuôi gà lai choi lông den hay lông tía hơn hả các bác?
Còn về con giun theo em nghĩ mình tranh thủ nuôi cho gà ăn dôn thôi rồi mình có thể bổ sung nguồn dạm khác

Chọi lông đen mới đúng là chọi.
Có 2 loại nhưng con lông đen bên trại hạt thóc vàng thì chân chì bán dc giá hơn. Còn lai chọi mà chân vàng thì xấu hơn như của minh dư

Cảm ơn bạn nhiều vì mình nuôi lần đầu nên không hiểu loại nào dược giá nên mơi băn khoăn vậy mình cũng tìm hiểu các con giống như jdabaco hay minh dư nhưng mình thấy em lai chọi của hạt thóc vàng mình kêt lắm mong là chọn dúng

Con dabaco ở huế giờ ko thấy ai nuôi nữa cũng như lai đá minh dư vì ngoại hình khác con gà kiến nên khó bán

Bạn cho mình hỏi vạy bạn dang nuôi giống gà ghì ạ có thể tư vấn thêm cho mình về con giống bạn dang buôi không ?

Back