Cần tư vấn xây chuồng heo hở 120m2

• Thread starter lytricong
  • Ngày gửi
Chào cả nhà,em đang có dự định xây 1 chuồng heo dài 12m x rộng 10m,dùng để nuôi heo thịt và heo nái nuôi lồng ép
1.dự tính khoảng 7 nái,nái đẻ con ra sẽ nuôi bán thịt,nhờ mọi người giúp đỡ em xem bố trí chuồng kiểu gì cho hợp lý nhất với ạ,ai có cho em xin bản vẽ thì càng tốt bản vẽ tay cũng được ạ
2.nhờ mọi người giúp em xem nguyên vật liệu cần những gì và bao nhiêu là đủ ạ,em muốn làm chuồng đơn giản nhất có thể ạ,chi phí dự tính khoảng bao nhiêu là đủ
EM xin cảm ơn ạ

Ban nen xac dinh quy mo minh nuoi.huong sau nay.tranh dau tu lang phi.

Nen xay luon 10-15 nai.nhu minh ne! Gio muon len them nai,them thit cung kho.nen suy nghi ky roi quy hoanh ngay tu dau.tranh lang phi ve sau
Mình đang xây dựng để nuôi riêng nái, dài 15mét, rộng 7,5m. Tính chắc cũng được 15,20 con. Nhưng gây dần bạn a

Mình đang xây dựng để nuôi riêng nái, dài 15mét, rộng 7,5m. Tính chắc cũng được 15,20 con. Nhưng gây dần bạn a
chuồng rọng thế nuôi trên 25 con thoải mái,ko biết tương lai của con heo thế nào nhỉ các bác

Chào cả nhà,em đang có dự định xây 1 chuồng heo dài 12m x rộng 10m,dùng để nuôi heo thịt và heo nái nuôi lồng ép
1.dự tính khoảng 7 nái,nái đẻ con ra sẽ nuôi bán thịt,nhờ mọi người giúp đỡ em xem bố trí chuồng kiểu gì cho hợp lý nhất với ạ,ai có cho em xin bản vẽ thì càng tốt bản vẽ tay cũng được ạ
2.nhờ mọi người giúp em xem nguyên vật liệu cần những gì và bao nhiêu là đủ ạ,em muốn làm chuồng đơn giản nhất có thể ạ,chi phí dự tính khoảng bao nhiêu là đủ
EM xin cảm ơn ạ
minh nghi voi dien tich do ma ban vua nuoi ai vua nuoi thit thi hoi nho ban ah, vi minh hien tai cung nuoi 7 nai theo hinh thuc cong nghiep va nai de ra la minh nuoi thit lun, dien tich chuong cua minh la 13m x 30m ma minh con cam that chat choi nua day ban.
vi nuoi heo thao kieu moi nay minh phai phan ra nhieu khu lam ban: khu nai chua, khu nai nuoi con, khu heo con tach me, khu heo thit va trong khu heo thit minh con pha phan ra nhieu ngan VD: ngan heo khoe, ngan heo yeu ( nho hon so voi ca dan) va ngan heo benh.Ngoai ra con phai co mot hanh lang co the vua van chuyen thuc an de do cam cho an va xuat chuog heo thit nua, rui them kho cam nua...
Con ve van de chi phi thi con tuy ban ah: mat bang+kho cam+ chuong+ cau xuat heo thit+bioga+trang thiet bi
no tuy thuoc vao ban du dinh lam day du bo phan hay ko, mua sam trang thiet bi tot hay ko,....
bác tiền lồng sắt rẻ vậy ah.mình làm 1 lồng đẻ hơn 5tr và 3 lồng nái gần 4tr.
đây là ý tưởng xây chuồng heo của em mong các bác góp ý ạ.sàn đẻ.chửa và tách sữa làm trên sàn cao 50cm so với nền
cho minh hoi nhe: heo hinh ve cua ban thiban lam mat bang chuong het dien tich dat mat rui vay con nhung cai khac ban lam o dau? VD kho cam, be nuoc, cau xuat heo, rui may o ban nuoi heo thit do co nho qua ko ban? vi min nghi 7 con nai thi trong chuong thit ban quan binh luon co khoang 70-80 con thit va moi con heo thit doi hoi dien tich nuoi la 1m vuong?

minh nghi voi dien tich do ma ban vua nuoi ai vua nuoi thit thi hoi nho ban ah, vi minh hien tai cung nuoi 7 nai theo hinh thuc cong nghiep va nai de ra la minh nuoi thit lun, dien tich chuong cua minh la 13m x 30m ma minh con cam that chat choi nua day ban.
vi nuoi heo thao kieu moi nay minh phai phan ra nhieu khu lam ban: khu nai chua, khu nai nuoi con, khu heo con tach me, khu heo thit va trong khu heo thit minh con pha phan ra nhieu ngan VD: ngan heo khoe, ngan heo yeu ( nho hon so voi ca dan) va ngan heo benh.Ngoai ra con phai co mot hanh lang co the vua van chuyen thuc an de do cam cho an va xuat chuog heo thit nua, rui them kho cam nua...
Con ve van de chi phi thi con tuy ban ah: mat bang+kho cam+ chuong+ cau xuat heo thit+bioga+trang thiet bi
no tuy thuoc vao ban du dinh lam day du bo phan hay ko, mua sam trang thiet bi tot hay ko,....

cho minh hoi nhe: heo hinh ve cua ban thiban lam mat bang chuong het dien tich dat mat rui vay con nhung cai khac ban lam o dau? VD kho cam, be nuoc, cau xuat heo, rui may o ban nuoi heo thit do co nho qua ko ban? vi min nghi 7 con nai thi trong chuong thit ban quan binh luon co khoang 70-80 con thit va moi con heo thit doi hoi dien tich nuoi la 1m vuong?
Bạn nói chuẩn đó, với diện tích như vậy nuôi tối đa 4-5 con nái, chưa tính thêm mấy ô heo bệnh nữa. Trước khi làm phải suy nghĩ cho kỹ một chút để giảm bớt vấn đề khó khăn khi bắt tay vào làm

Bạn lấy cám viên cho heo ăn, giá bên mình đưa ra là 8.000đ/kg 200.000đ bao. Bạn có thể sử dụng thử để biết kết quả. thanks

Bạn lấy cám viên cho heo ăn, giá bên mình đưa ra là 8.000đ/kg 200.000đ bao. Bạn có thể sử dụng thử để biết kết quả. thanks
minh van cho an cam vien ma.nhung cám bên bạn là cám gì ở chỗ mình ko có thì phải

Bên mình chạy cám viên cho trại heo của cty mình ăn, và song song đó, chạy gia công cám viên cho các trang trại có nhu cầu
Vì mình đưa ra giá có 8.000đ/kg thôi, nên đi trực tiếp từ nhà máy sản xuất tới trang trại, chứ ko qua kênh phân phối là đại lý, thì mới có giá đó đc. Tiết kiệm tối đa các chi phí ko cần thiết để giảm được giá thành sản phẩm tới người chăn nuôi.
Về tính kinh tế, Khi con heo con đạt trọng lượng 12-15kg thì coi như là đã cứng cáp, nó sẽ ăn cám của mình với giá 200.000đ/bao x 10 bao (tối đa) = 2 triệu đồng. xuất bán 1 con heo giá 4tr thì người chăn nuôi lợi nhuận được 2 triệu

Còn về chất lượng sản phẩm và uy tín công ty thì mình ko bàn luận, bạn cứ thử rồi bạn sẽ biết và hiểu cách cty mình đang làm đang mang lại giá trị phúc lợi xã hội như thế nào.

thanks. cần gì cứ gọi mình 01234334420

Bên mình chạy cám viên cho trại heo của cty mình ăn, và song song đó, chạy gia công cám viên cho các trang trại có nhu cầu
Vì mình đưa ra giá có 8.000đ/kg thôi, nên đi trực tiếp từ nhà máy sản xuất tới trang trại, chứ ko qua kênh phân phối là đại lý, thì mới có giá đó đc. Tiết kiệm tối đa các chi phí ko cần thiết để giảm được giá thành sản phẩm tới người chăn nuôi.
Về tính kinh tế, Khi con heo con đạt trọng lượng 12-15kg thì coi như là đã cứng cáp, nó sẽ ăn cám của mình với giá 200.000đ/bao x 10 bao (tối đa) = 2 triệu đồng. xuất bán 1 con heo giá 4tr thì người chăn nuôi lợi nhuận được 2 triệu

Còn về chất lượng sản phẩm và uy tín công ty thì mình ko bàn luận, bạn cứ thử rồi bạn sẽ biết và hiểu cách cty mình đang làm đang mang lại giá trị phúc lợi xã hội như thế nào.

bạn ở đâu ? biết đâu sau này mình có thể cùng hợp tác nhưng hiện nay mình vốn nhỏ nên vẫn lấy cám chịu tiền của đại lý gần nhà thôi

Mình ở TPHCM, còn kho sản xuất cám ở Hóc Môn, thanks !
Mình ở TPHCM, còn kho sản xuất cám ở Hóc Môn, thanks !
woa mình ở Vĩnh Phúc.hai đầu tổ quốc hjhj bạn lam trang trại có rộng ko.có thể chụp vài kiểu ảnh cho mình tham quan với dc ko biết đâu có thể học hỏi được gì đó từ mô hình của bạn

Giúp mình với mình muốn xây dựng một chuồng nuôi lợn thịt chi phí mất bao nhiêu(chuồng lạnh) 200m2
Giúp mình với mình muốn xây dựng một chuồng nuôi lợn thịt chi phí mất bao nhiêu(chuồng lạnh) 200m2
Tư vấn mình với. Giá dàn lạnh , quạt hút, bạt....

Last edited by a moderator:
cho mình hỏi tý .. kích thước lòng nái hậu bị .. chiều cao.rộng dài.. như nào là hợp lý nhất ấy

Last edited by a moderator:
cho em hỏi nếu nuôi ít thì chuồng (chuồng lồng) heo nái chửa và nái đẻ chung 1 được không? ý em là khi tách heo con để luôn heo mẹ ở chuồng đẻ đc không?

Bạn nói chuẩn đó, với diện tích như vậy nuôi tối đa 4-5 con nái, chưa tính thêm mấy ô heo bệnh nữa. Trước khi làm phải suy nghĩ cho kỹ một chút để giảm bớt vấn đề khó khăn khi bắt tay vào làm
Heo bệnh mà chích k hết là loại luôn k cần tách để loại trừ bài thải mầm bệnh ra ngoài. Nếu heo còn nhỏ nhắm k được cũng loại vì nuôi tốn cám. Heo nái cũng loại nếu bệnh phổi ^_^. Cuối cùng với chi phí hạn hẹp thì k nên suy nghĩ đến chuồn bệnh mà nên tập trung vào chuồn nái và chuồn đẻ
cho em hỏi nếu nuôi ít thì chuồng (chuồng lồng) heo nái chửa và nái đẻ chung 1 được không? ý em là khi tách heo con để luôn heo mẹ ở chuồng đẻ đc không?
Được nhưng heo con dễ stress vì vừa mất mẹ vừa bị thay đổi môi trường sống lẫn thức ăn từ sữa mẹ sang cám hoàn toàn. Nhiều thay đổi cùng lúc nếu kĩ thuật k có và chuồn trại k đạt yêu cầu thì sẽ dễ bệnh khó kiểm soát. Vấn đề nữa là chuồn đẻ thì phải xài luân phiên thì mới tiết kiệm tiền và diện tích

Tư vấn mình với. Giá dàn lạnh , quạt hút, bạt....
Bạn lên youtube sệch daogia có số điện thoại gọi sẽ có tư vấn. Chuồn trại kiểu mới, muốn làm chuồn 100% inox cũng có
EM xin cảm ơn ạ
Làm 7 nái làm gì, 10 nái luôn cũng k hơn bao nhiêu đâu bạn. Nếu xài máng lật thì chuồn bầu dài 2m ngang 0,6 ( nái tơ ), 0,65 ( nái rạ ) và 0,7 ( nái già ). Còn xài máng cố định thì dài 2m+ mỏ vịt 0,4m. Lối lùa nái 1,3-1,5m, lối cho ăn 1m. Làm 1 mương nhỏ sau chuồn để lùa phân heo. Chuồn đẻ hay chuồn bầu đều có quy cách sẳn hết cứ dựa theo mà làm ( chỉ cần đặt hàng về ráp ). Chuồn thịt thì nếu k có tiền thì xây ít, tập trung bán heo con, sau này phát triển thì xây tiếp. Chuồn cai thì làm lớn hay nhỏ thì tuỳ khả năng, có kích cỡ tấm nhựa dựa vào đó mà tính. Trung bình chuồn cai phải từ 2,4-2,8m nuôi được tối đa 15c, nếu dồn 20-22c cũng được nhưng phải đem xuống sớm tất nhiên heo sẽ chậm lớn hơn so với nuôi rộng. Khuyên bạn là nếu gom góp được thì làm luôn 15-20 nái nhưng nuôi trước 7 hay 10 nái cũng được rồi gầy ra thêm. Tức là làm nền trước và ráp 20 nái, chuồn đẻ nếu chưa có tiền thì ráp 2-3 cái vì chuồn đẻ k cần đục nền. Chi phí nếu tính thì k tăng bao nhiêu vì diện tích nái chiếm rất ít, còn làm ít sau này làm tiếp thì sẽ tăng rất nhiều

mình đang tập tành nuôi heo.hiện tại đang lấy cám của đại lý ,xuất heo mới thanh toán tiền.bạn làm cám vậy có cho gối đầu ko?

Em cũng đang dự tính mở trại tương tự anh. Nhưng kiến thức về chăn nuôi em còn mù mờ quá . Hiện tại em đang muốn tìm một khóa học về chăn nuôi lợn để theo học và tìm hiểu thêm. Ai biết xin tư vấn cho em vs em cảm ơn.

mình đang tập tành nuôi heo.hiện tại đang lấy cám của đại lý ,xuất heo mới thanh toán tiền.bạn làm cám vậy có cho gối đầu ko?
nhưng mà bên bạn có đầu tư cám cho trang trại tới sau khi xuất bán heo thịt mới thanh toán tiền cám ko.? hãng cám của bạn là hãng cám gì vậy

Back