Cảnh báo!!!!!!!!!nuôi lươn và cá chạch bùn

• Thread starter muonlamgiau1
  • Ngày gửi
Chào tất cả ace trên diễn đàn
Mình là Lâm,mình thấy chuyên mục Thủy hải hản có con lươn và con cá chạch bùn được khá nhiều người quan tâm,có rất nhiều bài bình luận vè 2 đối tượng này.Trong số đó có không ít người đã nuôi chúng và đang có ý định nuôi nó,kết quả là có người thành công,người thì đang cố gắng để thành công,người thì thất bại 1 và nhiều lần nên bỏ cuộc.
Con lươn thì xuất hiện trên tivi giới thiệu mô hình nuôi lươn thành công cách đây 14 năm rồi(như mình biết)
Con cá chạch cũng đã xuất hiện cách đây gần 10 năm rồi
2 con này đều bắt đầu nuôi thành công từ con giống tự nhiên mới đến con giống nhân tạo
phải khẳng định là 2 đối tượng này rất lợi nhuận nên không ít người từ bắc vào nam đã triển khai nuôi và nhân rộng nhưng cũng có 1 thực tế là không ít người đã phá sản vì 2 đối tượng này
ai nuôi cũng muốn thành công thế TẠI SAO vẫn còn xuất hiện rất nhiều người thất bại?????
bản thân tôi nghĩ là phần lớn do KĨ THUẬT chúng ta chưa tốt,mặc dù đã xuất hiện rất nhiều bài viết chia sẻ về cách để nuôi thành công( kĩ thuật)thẳng thắn mà nói không dễ để 1 ai chia sẻ những kinh nghiệm SƯƠNG MÁU của mình vậy nên những ai đã thất bại hoặc đang có ý định tiếp tục với 2 đối tượng này thì hãy đọc nhiều tài liệu 1 chút,đi tham quan càng tốt,nuôi thử nghiệm nhưng phải luôn suy nghĩ là nuôi thật bởi vì nếu cứ mang suy nghĩ thử nghiệm thì mọi người rất hay bỏ bê,thành công được thì có rất nhiều yếu tố nhưng suy nghĩ thử nghiệm đa phần quan tâm tới 1 vài yếu tố chính,coi thường ý nhỏ dẫn đến khi làm lớn thì bối rối với những ý nhỏ rồi lại thất bại,tự coi mình là 1 nhà nghiên cứu để có thể có phong cách làm việc tốt nhất,tinh thần học hỏi trên phương châm tích cực.
p/s :kinh nghiệm Sương máu có thể mua được bằng tiền.hi.đó cũng là cách đi đến thành công nhanh nhất
bản thân mình không nuôi 2 đối tượng này nhưng mình đang thành công trong nuôi tôm hùm,mình cũng đã mất khá nhiều thời gian,tiền bạc,công sức,tình cảm.ai quan tâm thì mình có thể chia sẻ email tranxuanha44@yahoo.com
(rất nhiều người tích lũy đủ kinh nghiệm để thành công thì họ lại họ lại phải dừng bước vì hết vốn,để cho những người đi sau không mất nhiều mà lại thành công sớm)
Đây là những chia sẻ nhỏ của mình,không hay thì mọi người góp ý nhẹ nha
CHÚC MỌI NGƯỜI THÀNH CÔNG!

tranh xa voi kyy su dom nay trai SONCA-

Xin canh bao moi nguoi: dung tin ke mang Danh la Giang Vien va duoc VTV lam phong su "Sinh ra tu làng". Thực chất chỉ là Con Buôn. Tôi và 1 số người nuôi đã bị mắc lừa do viễn cảnh họ vẽ ra lời 1 gấp đôi mà tin, đâu có ai hướng dẫn kỹ thuật nuôi trong vòng 5 phút rồi bỏ mặc họ. Mua lươn với giá 370 ngàn/1kg, nhưng bán ra bị áp giá chi được 110 ngàn/1kg( khi mình mua họ nói không cần phải mua lươn giống vàng, đến khi thu mua lại thì đòi hỏi phải vàng đẹp không thi ep gia xuống 18-20 ngàn/kg, thử hỏi ra chợ mua có ai mua được lươn vàng đẹp). Đặc biệt khi mua lươn giông kích thước rất không đồng đều, lươn về ko chịu ăn

tranh xa DKS ra

Cụ thể hơn được nữa không.....chung chung như vậy ai biết mà cảnh mới giác bạn
Cụ thể.
Tên xưng danh .
Tên cơ sở giao dịch.
danh mục cần cảnh báo.
Dẫn chứng thuyết phục.
..........

Cụ thể.
Tên xưng danh .
Tên cơ sở giao dịch.
danh mục cần cảnh báo.
Dẫn chứng thuyết phục.
..........
diễn đàn vừa thêm 1 người hỏi kĩ thuật về thuần lươn tự nhiên làm giống kìa,anh có thấy vấn đề lươn với chạch giống nhau không,loanh quanh chuyện con giống nhân tạo rồi tự nhiên,ông mua giống nhân tạo thì cũng phản ánh kinh khủng quá,xem chừng bác MUONLAMGIAU1 nói chả sai,KĨ THUẬT của tôi và anh CHƯA ĐỦ TẦM

Cụ thể.
Tên xưng danh .
Tên cơ sở giao dịch.
danh mục cần cảnh báo.
Dẫn chứng thuyết phục.
..........
vào mục ý kiến nguời nông dân mà xem nhé: xem coi lua dao luon giong,ky da giong,noi ko nghe chet rang chiu nhe

Back