cấp cứu đàn gà em với

• Thread starter truonggjang
  • Ngày gửi
gà em bi nỏi trai màu đen tren mieng va mắt em dã cho ăn cơm ngụôi mà vẫn ko hết sinh gjup em.

Bạn này nói chuyện "dễ thương" ghê á,:69: có bệnh gì mà điều trị được bằng "cơm nguội" sao ta?:82:
Gà bạn bị bệnh đậu khô rồi đó. Không có thuốc điều trị đặc hiệu đâu. Bạn nên xức thuốc sát trùng lên những nốt đậu đó. Tăng cường sức khỏe cho gà bằng VTM tránh bội nhiễm. Một thời gian sau sẽ khỏi thôi. Nếu nuôi quy mô lớn, nên chủng đậu vào ngày thứ 15 bạn nhé!

Bạn này nói chuyện "dễ thương" ghê á,:69: có bệnh gì mà điều trị được bằng "cơm nguội" sao ta?:82:
Gà bạn bị bệnh đậu khô rồi đó. Không có thuốc điều trị đặc hiệu đâu. Bạn nên xức thuốc sát trùng lên những nốt đậu đó. Tăng cường sức khỏe cho gà bằng VTM tránh bội nhiễm. Một thời gian sau sẽ khỏi thôi. Nếu nuôi quy mô lớn, nên chủng đậu vào ngày thứ 15 bạn nhé!
Chào tigon, luc này em đang làm gì, có còn cung cấp gà giống nữa k em, tính khi nào xuất chiêu nuôi gà nữa vậy, hihi

hi. ai bảo cơm nguội tri không được ? nhưng có đều còn thiếu một vị thuốc để trộn với cơm nguội cho gà ăn thôi.

Back