cập nhật giá dừa trên toàn quốc

• Thread starter baxu
  • Ngày gửi
B

baxu

Guest
chào các bác
tình hình là anh em thương lái ép giá quá cỡ :wacko:
nên baxu mạo muội lập topic này xin mời quý anh em ở các địa phương đóng góp ý kiến :welcome:
cập nhật giá dừa ở Châu Thành Long An 85.000đ/ chục dừa

tấn thành xin ủng hộ góp ý của bạn ( hi hi lúc học phổ thông mình có thời giang đi mua dừa kiếm sống )

à mà giá 85 nghìn là 1 chục 12 trái hả bạn baxu ?

Hi Tấn Thành! đúng là bạn baxu bị ép giá rồi, ở chổ tui Huyện Giồng Trôm họ mua tại nhà mình giá là :115.000đ/1chục (12 trái) . lúc này dừa bị treo, giá cao nhưng không có dừa bán hehe.

Hi Tấn Thành! đúng là bạn baxu bị ép giá rồi, ở chổ tui Huyện Giồng Trôm họ mua tại nhà mình giá là :115.000đ/1chục (12 trái) . lúc này dừa bị treo, giá cao nhưng không có dừa bán hehe.
DatPhuSa ơi, giá đó là họ vô vườn tự hái lun phải không?
hôm rồi dừa thất quá trời :1^:
chổ mình có mỗi vườn mình trồng nhìu và bán cho mối quen nên nó ép giá mình quá trời :anggry::anggry::anggry: :angry:
mong anh em ủng hộ topic này nhá :9^:
admin ơi, cho topic này nằm đầu luôn nha

Last edited by a moderator:
giá vậy là cao rồi....ở chổ em họ đến tận vườn hái giá có 45k/chục 12 trái đây nè....hichic...

giá đó là mình hái gom lại họ tới đếm thôi bạn ạ, hôm nay giá còn 115ng /1chục (dừa khô)

hu hu mẹ của mình vừa mới mua 1 trái dừa khô(về nhà tự nạo ) nấu chè cúng rầm

giá là 17.000d một trái mà phải đi 3 chổ mới mua được

hu hu hu ..........................................chuyến này không bán dừa tươi nửa để dừa khô thôi

e mới bán được 100k/ chục ^_^
không biết có bị hớ không??? :unsure:

giá cây dừa

e mới bán được 100k/ chục ^_^
không biết có bị hớ không??? :unsure:
hớ hay không còn tùy bạn ơi. Tùy vào loại dừa bạn trồng, ví dụ dừa xáp có giá cao nhất, dừa dứa cũng giá cao, dừa xiêm thì giá thấp hơn. Và còn tùy thuộc vào vị trí địa lý của bạn nữa, ví dụ: bạn ở bến tre thì giá dừa sẽ thấp hơn ở những chố khác do người ta trồng rất nhiều , mà cái gì càng ít thì càng quý ^_^<_<

tháng nì em bán được 115k
:huh:
hình như các bác trên đây không có trồng dừa à???:blink:

Back