Cập nhật giá và đầu ra cho bồ câu

• Thread starter BC_hoangvanphat
  • Ngày gửi
Như tiêu đề trên,mong ACE chăn nuôi bồ câu quan tâm ủng hộ
giá bồ câu ra ràng 120k/1 cặp
bồ câu pháp nhiều màu( đang đẻ giá 600-700k/1cặp)
bồ câu thuần mimas( 1k2 trở lên giá 1t2)
đây là giá tỉnh cà mau của mình đó các bạn
( p/s trại mình bán bồ câu pháp nhiều màu thì 500/1 cặp)
không biết giá như vậy có ổn không ACE,mong ace cùng nhau cập nhật cho giá :2cat::2cat:.Để có đầu ra ổn định hơn

Ý bạn là sao bạn, chúng ta đang thảo luận về giá bồ câu mà, bạn ở đâu ? giá bồ câu chổ bạn thế nào ? chia sẽ choi mọi người biết đi.
mình đưa giá thực tế ở chỗ mình ở phía trên rôi bạn, 1 vài hình ảnh về chim của mình nè

Last edited by a moderator:
mấy bác cho em hỏi,bồ câu pháp thuần mimas 1k trở lên.mấy bác nuôi lồng quy cách thế nào? em nuôi lồng 1m( 2 đôi) có hẹp không mấy bác

lồng tiêu chuẩn thường người ta làm quy cách 1mx50x50 nuôi đc 2 đôi hoặc 45x45 cũng đc. bạn nuôi như thế là hợp lý có gì phải băn khoăn đâu. tất nhiên nếu nuôi ít có điều kiện thì làm lồng to hơn cang tôt thì chim sẽ vận động đc nhiều hơn nên đỡ bệnh tật hơn.
à bạn nói mimas 1kg trơ lên là 1 đôi hay 1 con thế. nếu là 1 con thì ko phải là mimas đâu vì dòng mimas là siêu đẻ nên chỉ 800gr/con độ lại thôi còn lớn hơn là dòng titan rồi hoặc lai với các dòng khác như bc gà... nhưng năng suất đẻ chắc chắn sẽ kém hơn dòng mimas, một vài ý kiến gửi tới bạn.

cũng lai rai thôi bạn ơi, làm nghề này chủ yếu là đam mê thôi chứ giàu có gì đâu, mình nuôi hơn 200 cặp và đang mở rộng thêm, dự kiến năm nay tăng đàn lên khoảng 3-400cặp

Nghề nào mà chẳng làm giàu đc hả bác ! quan trọng la ở chúng ta thôi :)

lồng tiêu chuẩn thường người ta làm quy cách 1mx50x50 nuôi đc 2 đôi hoặc 45x45 cũng đc. bạn nuôi như thế là hợp lý có gì phải băn khoăn đâu. tất nhiên nếu nuôi ít có điều kiện thì làm lồng to hơn cang tôt thì chim sẽ vận động đc nhiều hơn nên đỡ bệnh tật hơn.
à bạn nói mimas 1kg trơ lên là 1 đôi hay 1 con thế. nếu là 1 con thì ko phải là mimas đâu vì dòng mimas là siêu đẻ nên chỉ 800gr/con độ lại thôi còn lớn hơn là dòng titan rồi hoặc lai với các dòng khác như bc gà... nhưng năng suất đẻ chắc chắn sẽ kém hơn dòng mimas, một vài ý kiến gửi tới bạn.
cám ơn bạn đã cho ý kiến : hôm trước mình cân thì con trống thường khoảng 700-800 gam, con mái nhỏ hơn chút.vậy phải giống mimas hok bạn.

--------

ah nghe mấy bác trên đó nói, bồ câu ra ràng giá 70k /1 cặp khoảng 800g/cặp phải hok ạ.vậy tính ra 1k có 87.500đ,sao rẻ hơn gà nữa vậy ta.ở dưới mình gà 1k cũng hết một trăm mấy chục ngàn rùi. ( trong khi chất lượng thịt thì 1c bồ câu bằng 9c gà mà )

--------

ah nghe mấy bác trên đó nói, bồ câu ra ràng giá 70k /1 cặp khoảng 800g/cặp phải hok ạ.vậy tính ra 1k có 87.500đ,sao rẻ hơn gà nữa vậy ta.ở dưới mình gà 1k cũng hết một trăm mấy chục ngàn rùi. ( trong khi chất lượng thịt thì 1c bồ câu bằng 9c gà mà )[/QUOTE]

uh, còn rẻ hơn gà nữa. chổ mình mà giá được như dưới bạn chắc ai nuôi bồ câu cũng làm giàu hết,hjhj. chúc bạn thành công và mau giàu.

bác nói có quá ko khi làm ăn bjo càng ngày càng khó

Thì bác vẫn thấy đấy ! Khó nhưng vẫn nhiều người làm giàu đc đấy thôi ! nhiều người vẫn đang theo đuổi đấy thôi ! đâu phải là khó mà k làm đc ?

Như tiêu đề trên,mong ACE chăn nuôi bồ câu quan tâm ủng hộ
giá bồ câu ra ràng 120k/1 cặp
bồ câu pháp nhiều màu( đang đẻ giá 600-700k/1cặp)
bồ câu thuần mimas( 1k2 trở lên giá 1t2)
đây là giá tỉnh cà mau của mình đó các bạn
( p/s trại mình bán bồ câu pháp nhiều màu thì 500/1 cặp)
không biết giá như vậy có ổn không ACE,mong ace cùng nhau cập nhật cho giá :2cat::2cat:.Để có đầu ra ổn định hơn

chào bạn !
Giá Bồ Câu ra ràng như thế là chỗ bạn được giá đó, còn mình ở Long An giá ra ràng 400g chỉ 80-90 thôi vậy mà tìm đầu ra vất vả đây,mình nuôi gần 2 năm rồi bây giờ được 500cặp bố mẹ nhưng đầu ra khó quá không biết có nên đầu tư hay không nữa.

--------

Chào a Thức!
em nghe nói bên AThức đã có lò mổ đúng không anh? thế giá ra ràng >350 anh có thu không anh? giá cả như thế nào?em thích nuôi Bc lắm được 2 năm rồi nhưng đầu ra khó qua nên không dám đầu tư nhiều nữa hiện tại được 500 ca95p bố mẹ rồi. em đã tham quan trại của anh rồi rất đẹp, quy mô nữa nếu được a giúp cho em với nha anh. em ở bên đức hòa - long an nè.

nghe mấy bác nói vậy nuôi thiệt là khổ quá.nên em dự định sẽ thu mua bồ câu nơi khác về đây giao, vì số lượng em không đủ
thứ nhất giúp những bác có đầu ra khó khăn
thứ 2 là em có thể duy trì được lượng hàng ổn định giao khách
nhưng vấn đề đang quan tâm là vận chuyển,đường xa khó khăn quá về mấy em nó tắt thở,thì em cũng tắt thở theo luôn.hic:unsure:

vận chuyển thì có gì đâu, đóng vào hộp hoặc khay nhựa loại cao 15-20cm, gửi gầm xe khách, em nghĩ ok, người ta chuyển gà như vậy được mà

vận chuyển thì có gì đâu, đóng vào hộp hoặc khay nhựa loại cao 15-20cm, gửi gầm xe khách, em nghĩ ok, người ta chuyển gà như vậy được mà
cám ơn bác đã cho ý kiến nhưng
thứ nhất gởi xe khách chi phí cao và gầm xe khách rất nóng,sợ mấy em nó chịu hok nổi bác ah( cũng có nhiều xe khách lại k chịu nhận nữa)
thứ 2 ở chỗ em thì không sao nhưng vận chuyển xa lại sợ mấy anh kiểm dịch.
lúc trước em đi bắt giống bằng xe 7 chỗ thì thê thảm vô cùng hi,mùi hôi rùi lông chim bay đầy người hi

chào bạn !
Giá Bồ Câu ra ràng như thế là chỗ bạn được giá đó, còn mình ở Long An giá ra ràng 400g chỉ 80-90 thôi vậy mà tìm đầu ra vất vả đây,mình nuôi gần 2 năm rồi bây giờ được 500cặp bố mẹ nhưng đầu ra khó quá không biết có nên đầu tư hay không nữa.

--------

Chào a Thức!
em nghe nói bên AThức đã có lò mổ đúng không anh? thế giá ra ràng >350 anh có thu không anh? giá cả như thế nào?em thích nuôi Bc lắm được 2 năm rồi nhưng đầu ra khó qua nên không dám đầu tư nhiều nữa hiện tại được 500 ca95p bố mẹ rồi. em đã tham quan trại của anh rồi rất đẹp, quy mô nữa nếu được a giúp cho em với nha anh. em ở bên đức hòa - long an nè.
mình ở bến lức long an nè, ra ràng 350g 70k/cặp không đủ bán bạn nè. Mình nuôi 1000 cặp. Đừng nên nuôi loại to con khó bán ra ràng hơn,nếu bán giá rẽ thì lỗ. thân chào bạn

mình đang thắc mắc một chuyện,mong anh em giải đáp giúp mình.
mình thấy một số chỗ bán bồ câu giống với giá rất rẻ ( 200k - 300k/1cặp đang đẻ).vậy cho mình hỏi giống đó là như thế nào,bởi theo mình nghĩ bồ câu nuôi từ nhỏ đến lúc sinh sản,mà bán với giá đó thì lỗ vốn là cái chắc.cám ơn ae trước ạ

mình đang thắc mắc một chuyện,mong anh em giải đáp giúp mình.
mình thấy một số chỗ bán bồ câu giống với giá rất rẻ ( 200k - 300k/1cặp đang đẻ).vậy cho mình hỏi giống đó là như thế nào,bởi theo mình nghĩ bồ câu nuôi từ nhỏ đến lúc sinh sản,mà bán với giá đó thì lỗ vốn là cái chắc.cám ơn ae trước ạ

Dạo này mình cũng thâý có khá nhiều người thanh lý trại với giá như vậy ! (mới bước vào nghề nên cũng có chút hoang mang :)) ) Nhưng theo mình nghĩ đó là Họ chán nuôi hoặc có những lý do cá nhân nên mới thanh lý thôi! Còn Nếu tính về chi phí bỏ ra để nuôi 1 đôi chim từ thời kỳ chim giống đến lúc sinh sản đâu có ít ( mỗi cặp 1 tháng tính riêng tiền thức ăn cũng hết 20-25k x 4 tháng để thành chim đẻ = 100k +10k tiền thuốc + 180k tiền chim giống, sơ qua đã mất 300k /đôi rồi. Chưa kể hao hụt (khoảng 5-7% là ít) và tiền lồng + công chăm sóc... Vị chi ít nhất cũng đến 400k/đôi. Vì vậy nếu như người nào đó thanh lý chim đẻ với giá 200-300k/đôi thì là họ đang bỏ nghề hoặc là đi lừa lọc chứ k phải họ đang chăn nuôi và bán chim. Vì vậy, Nếu là một người chăn nuôi có khát vọng và tâm huyết, mình nghĩ chúng ta nên căn cứ vào thực tế tại thị trường của mình( ít ra là tại địa phương mình đang sinh sống) xem các điều kiện thực tế có khả thi để mình thực hiện chăn nuôi hay ko?, chứ k nên và cũng k cần thiết phải lung lay vì những tin rao bán đó
Ps : mình mới bước vào nghề, có gì nói hơi bốc quá mong các đừng ném gạch nha ! :)

Ở vùng mình, chim đang đẻ chỉ 300k/cặp thôi. Giá đó mà chẳng ai muốn mua, bán cao hơn thì khỏi nói. Chim thịt (18-20 ngày) 70-75k/cặp. Có lẽ là ở vùng mình có thằng lái chim, cứ đi mua mấy trại bán sổ hết hoặc là mua chim dạt về nên giá chỉ khoảng 150/cặp đang đẻ rùi bán lại với giá 200-250k/cặp. Riết rùi muốn bán giá cao cũng ko được. Đang chán muốn bỏ nghề đây :angry:. Tháng rùi bị dịch đi toi mất 100 cặp bố mẹ và toàn bộ chim con. À, ai có bị tình trạng là chim con cứ 5-8 ngày là chết. Lúc chết diều khá cứng, có vẻ ko tiêu được nên chim bố mẹ bỏ cho chết luôn. Nếu ai đã bị tình trạng này xin chỉ giáo nhé. Thanks

vậy ta có thể kết luận rằng chim sinh sản với giá đó thì:
1 nuôi không quyết tâm với nghề,sinh ra chán nản. bán thanh lý cho nhanh
2 thu mua bồ câu dạt,chim bệnh kém sinh sản về buôn kiếm lời
còn gì nữa hok anh em
ah quên nhìu khi nói chim đẻ bán cho người mới nuôi,đem về gần 2tháng mới đẻ.hi

--------

Ở vùng mình, chim đang đẻ chỉ 300k/cặp thôi. Giá đó mà chẳng ai muốn mua, bán cao hơn thì khỏi nói. Chim thịt (18-20 ngày) 70-75k/cặp. Có lẽ là ở vùng mình có thằng lái chim, cứ đi mua mấy trại bán sổ hết hoặc là mua chim dạt về nên giá chỉ khoảng 150/cặp đang đẻ rùi bán lại với giá 200-250k/cặp. Riết rùi muốn bán giá cao cũng ko được. Đang chán muốn bỏ nghề đây :angry:. Tháng rùi bị dịch đi toi mất 100 cặp bố mẹ và toàn bộ chim con. À, ai có bị tình trạng là chim con cứ 5-8 ngày là chết. Lúc chết diều khá cứng, có vẻ ko tiêu được nên chim bố mẹ bỏ cho chết luôn. Nếu ai đã bị tình trạng này xin chỉ giáo nhé. Thanks
thường chim non của mình cũng bị vậy,diều rất to dù chim đang đói.rùi không ăn được nữa sẽ chết.bây giờ thì mình dùng mutilium M(thuốc tây) cho chim non uống nữa viên.bảo đảm qua ngày sao ok.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Bán Trại chim Bồ câu
    • Thread starter CU KHOAI
    • Ngày gửi
  • Đầu Ra Bồ Câu Pháp
    • Thread starter Cuong bo cau phap
    • Ngày gửi
  • Help: Phân biệt bồ câu trống mái
    • Thread starter Xuanthanh0973504317
    • Ngày gửi
  • Nuôi chim bồ câu