Hỏi đáp Cây Bồ Kết

• Thread starter Hồ Thành
  • Ngày gửi
Tình hình là nhà vườn e hay bị mất trộm. Được biết cây Bồ kết trồng làm hàng rào rất tốt, nhưng ko biết mua gióng ở đâu, Anh Chị nào biết ở đâu bán cây giống này chỉ giúp e "ở TpHCm, Bình Dương" càng tốt. Hay làm sao để trồng được cây này thì tư vấn giup e. Xin cám ơn Anh Chị nhiều.

cây bồ kết thì có nhiều gai ..cơ mà trồng làm hàng rào thì mình chưa thấy ai làm bao giờ cả ..ở topic khác thấy các bác bàn về cây tô mộc ..bác tìm thử xem sao ?

đơn giản, bạn chỉ cần ra chợ mua quả bồ kết về gội đầu rồi lấy hạt đem ươm cần gì phải đi đâu kiếm cho xa xôi
quả này ở các chợ , đa số chợ nào cũng bán quả bồ kết để gội đầu
ở chỗ mình bỏ 10 nghìn ra mua quả bồ kết gội đầu có mà đầy , 1 quả bồ kết nhiều hạt lắm :D

Cám ơn bạn nhiều! Nhà có nuôi gà nên mình tính trồng cây này để thu lấy trái luôn.;
Mình đã thử trồng bằng hạt nhưng ko thấy lên cây nào hết, bạn biết chỉ mình với. Vì nhà hay mua mấy kg để song cho đàn ga vào chiều tối. Thanks Bạn

a0262c910d3efd2

Cây này trồng sen với cây xấu hổ thì chộm thằng nào dám bén bảng:D

ươm không lên cũng có thể do mua bồ kết ở chợ dành cho gội đầu chắc quả chưa già, hoặc hạt để lâu nen không nảy mầm
ra chợ mua hạt bồ kết nên chọn quả nào còn mới nhìn vỏ quả đen sáng rồi về ươm thử
Không được nữa kiếm nhà nào có cây bồ kết xin hạt giống la oke:D

Khu vực quanh mình ở ko ai trồng cây này mới đau:(, Anh Chị nào biết chỗ cây gióng nào bán chỉ giúp Em. Xin cảm ơn nhiều.

Cây này ko nên trồng. Gai như vậy trộm thì ít bị mà ng nhà lại bị nhìu hơn thôi thì tôi can bạn ko nên trồng. Sao ko trồng cây bê tông và b40 nhỉ nuôi gà nuôi heo rừng nuôi j cũng ổn.

Cám ơn Bạn đã chia sẻ! Trên mình dung lưới B40 rồi nhưng cũng bị cắt@@ nên mình mới tìm loại này trồng.
Có Bác nào ở khu vực miền nam biêts đâu có giống cây này ko??? Xin chỉ giúp với

Cám ơn Bạn đã chia sẻ! Trên mình dung lưới B40 rồi nhưng cũng bị cắt@@ nên mình mới tìm loại này trồng.
--- @ 4/11/15, Original Post Date: 14/9/15 --- Có Bác nào ở khu vực miền nam biêts đâu có giống cây này ko??? Xin chỉ giúp với
Mình có rất nhiều, bạn có hạt trao đổi không. Mà tốt nhất không nên trồng, nguy hiểm cho người nhà lắm

Tình hình là nhà vườn e hay bị mất trộm. Được biết cây Bồ kết trồng làm hàng rào rất tốt, nhưng ko biết mua gióng ở đâu, Anh Chị nào biết ở đâu bán cây giống này chỉ giúp e "ở TpHCm, Bình Dương" càng tốt. Hay làm sao để trồng được cây này thì tư vấn giup e. Xin cám ơn Anh Chị nhiều.
Bạn mua đc giống cây bồ kết chưa ?
IMG_1539530145304_1539530182033.jpgIMG_1538106350142_1538118694684.jpg
Trồng cây này k đơn thuần làm hàng rào rất tốt, phải chặt ngọn đi cho nó phân cành ... mà còn lấy quả bán là nguồn thu nhập khá đây. Bạn cần mua giống thì gọi tôi nhé. 0986861739

Back