cây dừa xiêm trồng ở miền bắc có chịu được thời tiết giá rét không

• Thread starter bkss
  • Ngày gửi
chào gia đình agriviet e đang có dự định làm mô hình trang trại vac tại thanh hóa, muốm trồng dừa xiêm quanh bờ ao mà không biết thời tiết mùa đông ảnh hưởng tới sinh trưởng và phát triển của nó như thế nào và năng suất của nó có bị ảnh hưởng nhiều không. ai có kinh nghiệm hay có thông tin gì thì sin chỉ giúp e với. em sin chân thành cảm ơn !.

Dừa nhà mình chưa có quả mà bị bọ cánh cứng ăn lá non xơ xác hết, chán lắm. Mình có phun thuốc nhưng không ăn thua, cây mới trồng cạnh cây lâu năm nên loài bọ này chúng lan từ cây to xuống cây nhỏ nên khó diệt lắm
Anh ơi, cây nhà anh trồng có quả chưa vậy

Khoảng 1 năm nay mình cũng chăm bón và cây cũng phát triển mạnh hơn nhưng chưa thấy có quả, cây của mình gần được 4 năm rồi, chưa biết giống dừa này có phù hợp ở miền bắc không
Anh có thể chụp một vài bức ảnh cây dừa cho e xem đươc không ak. Em đang có dự định trồng nên cần tham khảo. Cây phát triển tốt thì được rồi, kiểu gì cũng co quả thôi,. Có lẽ miền Bắc lạnh nên trễ hơn 1 2 năm so với miền Nam thôi

Anh có thể chụp một vài bức ảnh cây dừa cho e xem đươc không ak. Em đang có dự định trồng nên cần tham khảo. Cây phát triển tốt thì được rồi, kiểu gì cũng co quả thôi,. Có lẽ miền Bắc lạnh nên trễ hơn 1 2 năm so với miền Nam thôi
Cây nhà mình đây

File đính kèm

321.1 KB · Lượt xem: 127
    284.2 KB · Lượt xem: 126

Back