Cây không rễ - xin chỉ giúp

• Thread starter lecongtuananh
  • Ngày gửi
Em ở thành phố - đất hẹp người đông - gần như ko có đất - nhưng lại yêu thích nông nghiệp
Em muốn trồng cây gì không có rễ ( vì thành phố ko có đất âý mà )- mong các ae cụ về nông nghiệp thực tế cho em biết cây gì không rễ để em trồng.

Em ko có đùa đâu - đừng nói là ko có nhe - em chỉ tìm thêm thôi - chứ ko phải là không có
Vậy mong các bạn nông dân thực tế chỉ giúp thêm em những loại cây ko có rễ nhé !

Chờ mong tin của các bạn !

Thân chào !

Last edited by a moderator:
Cây không khí nhiều lắm, nghĩa là có rễ mà không cần đất, trồng cho dzui cũng được , tuy không đẹp lắm.

Muốn cây không rễ ? Vậy chọn cây TẦM GỬI (Chùm gửi - Danh pháp khoa học: Loranthaceae) đi.
Muốn cây không rễ ? chọn loài kí sinh ?
Muốn cây không rễ ? chọn loài cộng sinh ?
Muốn cây không rễ ? chọn loài rễ giả, chưa có rễ thật ?
:5^: B)

bao nhiêu người hiến kế cho bác mà vẫn chưa làm bác hài lòng nhỉ? :))), bác trồng những cây có củ ấy, cắt ngang củ, ngâm nửa trên vào nước sạch hoặc dung dịch thủy canh, chúng vẫn ra lá ầm ầm khi ko có rễ. chúc bác thành công :D

Em ở thành phố - đất hẹp người đông - gần như ko có đất - nhưng lại yêu thích nông nghiệp
Em muốn trồng cây gì không có rễ ( vì thành phố ko có đất âý mà )- mong các ae cụ về nông nghiệp thực tế cho em biết cây gì không rễ để em trồng.

Em ko có đùa đâu - đừng nói là ko có nhe - em chỉ tìm thêm thôi - chứ ko phải là không có
Vậy mong các bạn nông dân thực tế chỉ giúp thêm em những loại cây ko có rễ nhé !

Chờ mong tin của các bạn !

Thân chào !
Mình cũng đang trồng mấy loại,nhưng ko biết có đúng loại bạn cần ko.

Nấm là loài có Rễ thật lớn. Gọi là rễ vì nó hình dạng như Rễ,
và ăn sâu bên trong nền trồng, chỉ có mũ nấm là thân cành mọc
thò ra thôi. Nói theo tiếng nhà nghề, thì cái "rễ" đó thực là
thân ngầm của Nấm, mà cái mũ, cái thân mọc thò ra lại là cuống
và trái Nấm.

Bỏ qua chuyện Rễ Nấm đi, thì cây rau không rễ là cây Đỗ Giá.
Nó có ra rễ, nhưng mới nhú rễ, thì ta đã ăn hết cả cây rồi.
*

Bỏ qua chuyện Rễ Nấm đi, thì cây rau không rễ là cây Đỗ Giá.
Nó có ra rễ, nhưng mới nhú rễ, thì ta đã ăn hết cả cây rồi.
*
Tại người ta cho thuốc nên mới không có rễ. Nếu trồng bình thường, em thấy giá cũng rất nhiều rễ.

Back