Cây lộc vừng bị vàng lá, không ra đọt non

• Thread starter Thạch Tuấn
  • Ngày gửi
Các bác giúp em với: Cây lộc vừng của em trồng từ trước Tết, ra lá xanh tốt, tự nhiên thời gian gần đây có nhiều vàng mép, rồi khô, rụng. Em vẫn tưới nước đầy đủ.

Em đã trồng được khoảng 6 tháng, trước em có bón xơ dừa dưới gốc. Kiểm tra dưới gốc thì có nhiều rễ trắng, không khô.

Em đã trồng được khoảng 6 tháng, trước em có bón xơ dừa dưới gốc. Kiểm tra dưới gốc thì có nhiều rễ trắng, không khô.
Nếu gốc rễ không sâu bệnh gì, bạn mới trồng được 6 tháng và cây đang ra rễ non trắng chứng tỏ bây giờ cây mới bén rễ, mùa này là mùa khô bạn chú ý tưởi đủ ẩm cây sẽ sớm ra lộc mới

còn hiện tượng vàng lá như vậy có sao ko bác, sáng mai em chụp hình rễ cho bác xem giúp em. em thấy lá như vậy cũng lo quá :(

còn hiện tượng vàng lá như vậy có sao ko bác, sáng mai em chụp hình rễ cho bác xem giúp em. em thấy lá như vậy cũng lo quá :(
Cây mới đánh chuyển mà đã phải nuôi bộ lá dày như vậy nên nó sẽ phải trút bớt lá già mới có thể ra lộc mới được. Bạn không cần chụp rễ nữa, cây đang ra rễ non là được rồi, lộc vừng dễ sống mà

Tks bác :)
Cây mới đánh chuyển mà đã phải nuôi bộ lá dày như vậy nên nó sẽ phải trút bớt lá già mới có thể ra lộc mới được. Bạn không cần chụp rễ nữa, cây đang ra rễ non là được rồi, lộc vừng dễ sống mà
tks bác, đúng là cây rụng lá, giờ ra lộc non nhiều :)

Back