Cây Thủy đo độ máy ấp trứng được ko ?

Máy ấp trứng gà của mình nhiệt độ hình như ko chính xác.nên mình vừa mua cây thủy đo nhiệt độ dùng đo cho người,để đo thử rổ trứng,nhưng sao rổ nào nó cũng nhảy lên mút kim.có ae nào xài thủy đo nhiệt đồ cho máy ấp ko?chỉ mình cách đo nha.thank

Nhiệt kế đo người nó thiết kế nó 1 nút thắt nhằm giúp quá trình đọc thông số thuận tiện (kg bị tuột xuống khi lấy ra khỏi người)
Do đó trước khi đo nên vẫy thật mạnh nhiệt kế để mức thủy ngân bên trong trở về vị trí thực của nó.
Nhiệt kế thủy ngân khó sai lắm, có thể do cách đo kg đúng bác thử lại như thế này thử nhé

Nhiệt kế đo người nó thiết kế nó 1 nút thắt nhằm giúp quá trình đọc thông số thuận tiện (kg bị tuột xuống khi lấy ra khỏi người)
Do đó trước khi đo nên vẫy thật mạnh nhiệt kế để mức thủy ngân bên trong trở về vị trí thực của nó.
Nhiệt kế thủy ngân khó sai lắm, có thể do cách đo kg đúng bác thử lại như thế này thử nhé
trở về tời đâu là đúng vậy.mình cũng lắc mạnh lắm,thậm chí còn ngâm vô nước đá cho lạnh để nó trở về nữa ah.vẫn ko dc

anh lamtung không biết sử dụng nhiệt kế đo người hả? bớt giỡn nghe, trước khi đo phải rẩy cho cái thuỷ ngân trong đó dồn cục lại tí ti, anh mà không biết cái đó thì hỏi mấy bà bán thuốc tây người ta chỉ cho

anh lamtung không biết sử dụng nhiệt kế đo người hả? bớt giỡn nghe, trước khi đo phải rẩy cho cái thuỷ ngân trong đó dồn cục lại tí ti, anh mà không biết cái đó thì hỏi mấy bà bán thuốc tây người ta chỉ cho
uhm mình rẩy mạnh lắm dồn xuống còn tý ah.nhưng vẫn vậy.đưa vô rỗ ít nóng nhất mà nó cũng lên mút kim.ko biết cây thủy nhân này có hư ko nữa đây.hix hix

Để biết nhiệt độ có chính xác hay không , LT kẹp vào nách mình , thường người không sốt nhiệt độ thấp hơn 37 độ 1 chút .

uhm mình rẩy mạnh lắm dồn xuống còn tý ah.nhưng vẫn vậy.đưa vô rỗ ít nóng nhất mà nó cũng lên mút kim.ko biết cây thủy nhân này có hư ko nữa đây.hix hix
Bác nói vậy thì e cũng bó tay rồi, mình chưa bao giờ thấy và cũng kg nghĩ ra làm sao nó sai dc, trì khi nó bị bể.

Máy ấp trứng gà của mình nhiệt độ hình như ko chính xác.nên mình vừa mua cây thủy đo nhiệt độ dùng đo cho người,để đo thử rổ trứng,nhưng sao rổ nào nó cũng nhảy lên mút kim.có ae nào xài thủy đo nhiệt đồ cho máy ấp ko?chỉ mình cách đo nha.thank
dùng cặp nhiệt đặt lên khay trứng là việc nên làm.(đưa đầu nhọn của cặp nhiệt lên. hoặc đặt nằn ngan trên trứng).cặp nhiệt y tế là cặp nhiệt thuỷ ngân. gần bầu thuỷ ngân có 1 cái eo nhỏ nhìn kỉ mới thấy.cái eo này công dụng làm cho thuỷ ngân khi nở ra không tụt về được. giúp cho nhân viên ytế có thời gian xem chỉ số.muốn nó trở về phải tác động bằng cách vẩy mạnh.bạn có ngâm vô đá nó củng chả về đâu. bạn mua cây khác đặt theo cách của mình xem .nếu vẩn vậy trứng của bạn chắc xong rồi...

trời bỏ vô chổ ít nóng nhất mà lên lút kim là nhiệt kế hỏng rồi anh, anh mua cái khác đi có 15k/cái, em thì hay mua 4 cái đặt 4 góc máy ấp để kiểm tra, làm giống anh kia chỉ kẹp vô náck mình xem xem 37 độ là ok, làm gì có chuyện lút kim ở đây, có mà bỏ vào nồi nước sôi nó mới bị vậy

cái fox1004 đấy mua về cũng phải dùng nhiệt kế thuỷ ngân canh chỉnh lại, tin vào nó có mà đem trứng luộc hết

Chi mà khổ vậy anh LAMTUNG , mua cái Fox1004 lắp vào là xong rồi. Có gì alo em.
Cảm ơn Hoang khang nhiều lắm.Tại vì anh mua Relay tự chế của ông bạn cùng học chung nghề điện tử lúc còn trẻ và cũng đã làm rồi máy ấp.nhưng hix hix thất bại liên tục mấy ổ trứng rồi.bây giờ đang tìm cách sửa lại.chứ bỏ thì tiếc quá.
- Tức thiệt ko hiểu nỗi lý do tại sao cấy thủy mơi mua.mà đem vô cái rổ mát nhất 36 độ c thì ok.nhưng khi đưa lên cái rổ 37.5 độ c thì nó nhảy mút kim.ko hiểu luôn.pó tay

Last edited:
Gà Peru, gà Mỹ, Gà lai, Gà nòi Việt, giá trị lớn biết bao nhiêu mà hư mất mấy ổ trứng. Trong khi cái Fox không bằng một con gà con của anh bán ra, vậy thì tiếc làm gì cho thiệt hại lớn vậy anh??!

gà mỹ lai

xin hỏi bác LAMTUN dang nôi gà lai hà, mình cũng đam mê môn này lắm nhưng chỉ thích coi đá hoặc ké vài xị thôi chứ k gam đá mạnh tay nếu bác có nuôi gà mỹ lai thì khi nào mình về we ghé bác chơi nha.

xin hỏi bác LAMTUN dang nôi gà lai hà, mình cũng đam mê môn này lắm nhưng chỉ thích coi đá hoặc ké vài xị thôi chứ k gam đá mạnh tay nếu bác có nuôi gà mỹ lai thì khi nào mình về we ghé bác chơi nha.
hiện giờ chỉ có gà con thôi.còn gà đá thì hẹn lại năm sau

nhiệt kế

ối trời ơi! nhiệt kế của bác bị hỏng rồi, đi mua cái khac di nha

mọi người có thể tham khảo ở công ty này chuyên cung máy ấp tự động và phụ kiện ấp trứng
CÔNG TY MÁY ẤP TRỨNG SỰ SỐNG
Địa chỉ: quốc lộ 56,xã xà bang,huyện châu đức,tỉnh bà rịa-vũng tàu
Hotline: 0907 018 166
email: hoangtan9987@gmail.com
KÍNH GỞI: quý khách hàng và tổ hợp trang trại gia cầm.
chúng tôi xin giới thiệu đến quý khách hàng một sản phẩm mới: máy ấp trứng hoàn toàn tự động.máy ấp trứng công nghệ 3DLin được sử dụng hệ thống điều áp nhiệt độ đa chiều.với hệ thống hiển thị nhiệt độ,độ ẩm,thời gian đảo trứng,hệ thống được tối ưu năng lượng tiêu hao điện năng .

Back