chăn nuôi bò sữa

• Thread starter đỗ văn tiến
  • Ngày gửi
xin chào các anh chị.............bây giờ e muốn đi học chăn bò sữa thì nên học ở đâu ạ.........e ở thạch thất hà nội...........e muốn mua một số giống cỏ alfafa, cỏ molato 2 thì nên mua ở đâu ạ

Giờ nuôi bò sữa không còn có ăn nữa đâu bạn ơi. Cả bò thịt luôn. Vì việt nam mình nhập bò úc về nhiều lắm.

nuoi bo sua cung ko kho dau ban , nhung van de phai co dau ra , phai co cty thu mua sua do ban.

Mình ở ngay Quốc Oai này. Nhà bên cạnh có nuôi 12 con. Và khu này nuôi cũng nhiều nhưng nhỏ lẻ. Nếu bạn mún đi học hỏi thì xuống Phú Xuyên. Có nhà có gần 100 con. Cũng trên diễn đàn này nè. Mình cũng đang định đi xuống đó thăm quan :p

Mình ở ngay Quốc Oai này. Nhà bên cạnh có nuôi 12 con. Và khu này nuôi cũng nhiều nhưng nhỏ lẻ. Nếu bạn mún đi học hỏi thì xuống Phú Xuyên. Có nhà có gần 100 con. Cũng trên diễn đàn này nè. Mình cũng đang định đi xuống đó thăm quan :p
rất cảm ơn bạn....mk cũng dg học ở quốc oai nè...nhà bạn ở chỗ nào vậy.........mk dg học ở xã phượng cách sdt mk ne 01639706839

Chao ban! Ban co the cho minh xin dia chi , so dien thoai cua trang trai nuoi bo sua o Phu xuyen duoc khong? Cam on ban!

Chao ban! Ban lam on cho minh xin dia chi va so dien thoai cua trang trai o Phu xuyen duoc khong? Minh cung dang quan tam den chan nuoi bo sua. Cam on ban nhieu!

nuoi bo sua cung ko kho dau ban , nhung van de phai co dau ra , phai co cty thu mua sua do ban.
Bác ơi đâu ra thì k khó đâu bác à hãy ra dại lý ở gióng ở dó còn k có sữa mà bán kìa và gía 1 lít sữa 13 ngàn đồng 1 ngày khai thác 25 lít sưa / 1 bò ' và 1 bò trưởng thành ăn 40kg cỏ nếu bác nuôi 15 bò
Em đảm bảo vơi bác rằng sau 1 năm bác có nhà gác
Em nói cụ thê hơn 1 chút. 1 con bò sưa 3 tháng tuôi giá khoảng 25tr và bò 1 trưởng thành giá khoảng 80tr và 2 năm bò sinh sản 1 lân và chúng ta có thể khai 1 bò 10 năm

Giờ nuôi bò sữa không còn có ăn nữa đâu bạn ơi. Cả bò thịt luôn. Vì việt nam mình nhập bò úc về nhiều lắm.
Nhập con bò úc về rồi chế my tôm cho nó ăn hay sao mà k phải nuôi!?
Cứ nghe mấy cái tin đồn nhãm về vụ bò thị, sào thành bò sữa liền, lẹ thiệt chớ!
Hiện tại đàn bò trong nước chỉ đáp ứng 1/3 thị phần thôi bác ơi, cứ yên tâm mà nuôi chục năm nữa đi

m
xin chào các anh chị.............bây giờ e muốn đi học chăn bò sữa thì nên học ở đâu ạ.........e ở thạch thất hà nội...........e muốn mua một số giống cỏ alfafa, cỏ molato 2 thì nên mua ở đâu ạ
nên trồng cỏ guatemala, rất mềm và năng suất...

Bác ơi đâu ra thì k khó đâu bác à hãy ra dại lý ở gióng ở dó còn k có sữa mà bán kìa và gía 1 lít sữa 13 ngàn đồng 1 ngày khai thác 25 lít sưa / 1 bò ' và 1 bò trưởng thành ăn 40kg cỏ nếu bác nuôi 15 bò
Em đảm bảo vơi bác rằng sau 1 năm bác có nhà gác
Em nói cụ thê hơn 1 chút. 1 con bò sưa 3 tháng tuôi giá khoảng 25tr và bò 1 trưởng thành giá khoảng 80tr và 2 năm bò sinh sản 1 lân và chúng ta có thể khai 1 bò 10 năm
bác cho e hỏi là: sữa từ lúc mình vắt rồi vận chuyển đến trạm thu mua khoảng 4-5 tiếng thì có ảnh hưởng gì không a?
chuyện là: hiện e đang nuôi bò thịt sinh sản, e đang có ý định chuyển sang nuôi bò sữa. Nhưng nhà e cách trạm thu mua sữa khoảng 50km...
Bác có cách nào giúp e thực hiện ước mơ nuôi bò sữa của e được ko a?

Quan trọng là phải có hợp đồng với công ty thu mua sữa, tự phát là tự sát đó.

Back