Chăn nuôi chó thịt

• Thread starter thaovinh
  • Ngày gửi
Chào mọi người!!!!hiện tại có ai đang có trang trại nuôi chó thì cho mình học hỏi kinh nghiệm với!!!Mình muốn muốn nuôi chó thịt mà không có kinh nghiện hay j hết.Mong mọi ngừoi giúp đỡ,
Mình ở Bắc Giang.sđt 01665181588
Facebook:ngancon ngancon
Cảm ơn mọi người nhiều!!!!

thaoviảnh post: 681326 đã viết:
Chào mọi người!!!!hiện tại có ai đang có trang trại nuôi chó thì cho mình học hỏi kinh nghiệm với!!!Mình muốn muốn nuôi chó thịt mà không có kinh nghiện hay j hết.Mong mọi ngừoi giúp đỡ,
Mình ở Bắc Giang.sđt 01665181588
Facebook:ngancon ngancon
Cảm ơn mọi người nhiều!!!!
Nuôi bán chó cảnh nhỏ thì được chứ nuôi chó thịt thì mình thấy trong diển đàn ae k ủng hộ
Mình củng thế.nó tuy là loài vật gióng các loài khác nhưng nó có trái tim nhân ái với con người.

Cứ nuôi bình thường đi bạn.mình nghĩ là chưa có trại chó thịt đâu .

có rồi nhưng cầm chắc lỗ 100%, mặc dù thức ăn là thức ăn thừa của những quán cơm (150k/th), tỷ lệ sống 100% (tiêm phòng đầy đủ). con chó có quá nhiều phát sinh đặc biệt là yếu tố chuồng trại.

có rồi nhưng cầm chắc lỗ 100%, mặc dù thức ăn là thức ăn thừa của những quán cơm (150k/th), tỷ lệ sống 100% (tiêm phòng đầy đủ). con chó có quá nhiều phát sinh đặc biệt là yếu tố chuồng trại.
Vậy trại chó thịt đó ở đâu bạn ?

tôi một trại, thằng bạn tôi 1 trại, trong cùng một xã. chắc chắn còn rất nhiều trại nhỏ lẻ rãi rác nữa. nuôi gia đình 10 con trở xuống thì nhiều. ở Phú Yên bạn ơi.

tôi một trại, thằng bạn tôi 1 trại, trong cùng một xã. chắc chắn còn rất nhiều trại nhỏ lẻ rãi rác nữa. nuôi gia đình 10 con trở xuống thì nhiều. ở Phú Yên bạn ơi.
Ông Anh dấu nghề rồi. Mình khuyên ad cứ nuôi, thử mới biết dc. Mình có trại 1000 con và cho thu nhập rất tốt

đủ nhẫn tâm chọc mù mắt,màng nhĩ lúc chó còn nhỏ thì nuôi được.
em là em không ủng hộ nuôi như thế.nuôi tầm chục em nhốt cũi trông nhà,bán dần cũng được

Ông Anh dấu nghề rồi. Mình khuyên ad cứ nuôi, thử mới biết dc. Mình có trại 1000 con và cho thu nhập rất tốt
bạn có thể chia sẽ rõ hơn về chuồng trại và khẩu phần thức ăn được ko bạn? mình nuôi nhiều rồi và cũng lỗ hoài.
mong bạn chia sẻ.

Choc thung mang nhi chi ap dung cho nhung dia diem dong dan cu thoi ban ak nhu mih xnghj cho la loai re nuoi va cung kho nuoi cach cho abiun sang chua chieu toi thuc an thi di mua cac tiem an va ban cung phai cho them cam tang toc con co. Nua cho an ngay mot tang len nhu. Mjh nuoi 20 con voi cach nhu cay dat khoang 95% song xot dat 70 % thu loi

Chuong chai cung kg can cau kj lang phi ban co the. Lam vach ngan bang luoi b40 cung dc nhung phai chu ý con to kg dc de cung con be chanh. Tinh chang chanh nhau an... Chuc ban thanh cong

Em cũng đang nuôi thử nghiệm, nhưng mua giống chó đắt quá mỗi con giống cũng tầm 320-400k/con,mà mình phải nuôi thêm tầm 4 tháng đạt khoảng 10-15kg/con với giá 70k/kg thì bán cũng chỉ được 700-1000k/con. nếu tính bình quân con giống giá 350k và giá bán ra là 850k tức là sau 120 ngày ta sẽ có 500k , nhưng 500k này là cả tiền thực phẩm và lãi ==> mỗi ngày một con sẽ cho ra 500/120=4,17k ==> mỗi ngày phải cho ăn với giá nhỏ hơn 4k và giữ được số con không bị chết thì mới có lãi.Nếu có được nguồn thức ăn dư thừa thì nuôi chó nhàn hơn nuôi các con vật khác.
Em cũng đang nuôi thử nghiệm, nhưng mua giống chó đắt quá mỗi con giống cũng tầm 320-400k/con,mà mình phải nuôi thêm tầm 4 tháng đạt khoảng 10-15kg/con với giá 70k/kg thì bán cũng chỉ được 700-1000k/con. nếu tính bình quân con giống giá 350k và giá bán ra là 850k tức là sau 120 ngày ta sẽ có 500k , nhưng 500k này là cả tiền thực phẩm và lãi ==> mỗi ngày một con sẽ cho ra 500/120=4,17k ==> mỗi ngày phải cho ăn với giá nhỏ hơn 4k và giữ được số con không bị chết thì mới có lãi.Nếu có được nguồn thức ăn dư thừa thì nuôi chó nhàn hơn nuôi các con vật khác.

a ko giấy nghề thì a có thể cho e biết rõ hơn về giống , giá , cách chăn luôi , hiệu wả trong từng tháng , đầu ra ntn ko ?

Cho em hoi bac lam truong kieu j vay.nuoi tap trung ha
Ch
O em hoi.anh cho cho an j vay.chi cho em kinh nghiem nuoi voi

Back