Chăn nuôi gà chuồng kín tại Hòa Bình hoặc loanh quanh Hà Nội

• Thread starter barefooter_ce
  • Ngày gửi
Chào các bạn !
Mình viết post này với mục đích được các bạn, các anh, các chị, những người có kinh nghiệm vào tư vấn giúp mình hoặc kể cả những bạn chưa có kinh nghiệm nhưng có những dự định tương tự vào cùng giao lưu chia sẻ.
Mình ở Hà Nội, trước học xây dựng ra, cũng đi làm xây dựng một thời gian sau đó nhảy ra ngoài tự kinh doanh. Hiện tại mình đang có dự định chuyển sang làm nông nghiệp mà cụ thể là chăn nuôi gà ở khu vực Lương Sơn Hòa Bình hoặc loanh quanh Hà Nội. Lí do mình muốn chuyển sang làm chăn nuôi gà
1. Hiện tại công việc kinh doanh phải đi lại nhiều, cũng không ổn định lắm nên mình muốn làm việc gì ở gần nhà để tiện chăm sóc gia đình.
2. Mình có chơi thân với ông anh đang làm chăn nuôi gà đẻ trứng. Coi như là có người đỡ đầu về kỹ thuật, về đầu vào, đầu ra... tất tần tật mọi thứ. Mình nghĩ đây là một thuận lợi lớn khi làm bất cứ việc gì mới.
3. Về vốn thì mình không có nhiều nhưng hơn 1 tỷ là mình lo được.

Các anh, chị, các bạn có thể góp ý tư vấn thêm giúp mình được không ạ. Về triển vọng của ngành chăn nuôi gà, về thị trường, về kỹ thuật, về đầu ra, đầu vào sản phẩm ....
Theo mình hiểu thì cái khó nhất của chăn nuôi gà này thành công hay không là giá cả đầu ra. Nếu gặp thời được giá thì có lợi nhuận, không may mà đúng lúc thị trường xuống thì không ăn thua, thậm chí thua lỗ ...

Rất mong nhận được nhiều ý kiến chia sẻ, tư vấn, giúp đỡ của các anh, chị, các bạn. Mình cảm ơn rất nhiều.
p/s Bạn trẻ nào muốn giao lưu, kết hợp thì alo hoặc inbox zalo mình nhé. 09.09.35 sáu sáu tám tám.

Bạn cần nói rõ hướng nuôi gà của bạn là gà thịt hay gà đẻ, nuôi gia công cho công ty hay tự nuôi bán ra ngoài. Nếu nuôi cho công ty thì có CP, Japfa, dabaco..., nếu tự nuôi thì cần tìm hiểu kỹ đầu ra.

Bạn cần nói rõ hướng nuôi gà của bạn là gà thịt hay gà đẻ, nuôi gia công cho công ty hay tự nuôi bán ra ngoài. Nếu nuôi cho công ty thì có CP, Japfa, dabaco..., nếu tự nuôi thì cần tìm hiểu kỹ đầu ra.
Khả năng cao là mình sẽ nuôi theo ông anh, tức là nuôi gà đẻ trứng. Lý do là mình là dân nghiệp dư, không có kiến thức, kinh nghiệm và quan hệ về ngành này nên cứ làm theo thì sẽ dễ cho mình hơn.

vấn đề quan trọng nhất là bạn nuôi giống gà gì, nuôi để lấy trứng ăn hay lấy trung làm giống,mình hay nuôi gà lấy trứng giống gà lạc thủy

vấn đề quan trọng nhất là bạn nuôi giống gà gì, nuôi để lấy trứng ăn hay lấy trung làm giống,mình hay nuôi gà lấy trứng giống gà lạc thủy
Bạn nuôi ở đâu. Bạn nuôi nhiều không.

mình ở phú thành lạc thủy hòa bình, giờ mình vừa phá đàn đang tính sửa lại chuồng nuôi rồi mới vào lại, mỗi lần nhiều cũng 2k thôi còn bình thường là 1k

CÓ anh làm rồi nên theo bạn ah. còn ko bạn có thể nuôi cho cty cũng đc. Vốn 1 tỷ là có thể nuôi 2 chuồng cho cty rồi( hay gọi là gia công)

Mình đang làm chuồng để nuôi gà công nghiệp chuồng kín lạnh , điều khiển nhiệt độ và cho ăn tự động tại Hoà Bình, có gì giao lưu chia sẻ kinh nghiệm nhé, mình ở Hà Đông

Mình đang làm chuồng để nuôi gà công nghiệp chuồng kín lạnh , điều khiển nhiệt độ và cho ăn tự động tại Hoà Bình, có gì giao lưu chia sẻ kinh nghiệm nhé, mình ở Hà Đông
Anh chỗ nào hoà bình đấy. A nuôi gà gì? Định tháng mấy vào chuồng?

Mình đang làm trong lĩnh vực chăn nuôi gia công, theo mình bạn nuôi gia công là yên tâm nhất, ko sợ biến động thị trg, đầu ra, đầu vào ổn định. B có thể lên hệ với mình để tìm hiểu thêm. Thank

Back