Chăn Nuôi Gà Hiệu Quả

• Thread starter duongtho
  • Ngày gửi
Theo các bác chăn nuôi gà hiệu quả kinh tế hơn chăn nuôi lợn không?
Và giống gà gì thì cho hiệu quả cao nhất!
Đầu ra cho gà hiện nay có tôt không các Bác?

Last edited by a moderator:
Chỉ nghe ông bà nói là muốn giàu nuôi cá, muốn khá nuôi heo, muốn nghèo nuôi vịt thôi chứ không thấy đề cập gì đến con gà. hehehe. Bà con cô bác hỗ trợ giải đáp cho bạn duongtho đi.

theo tình hình hiện nay thì nuôi gà hiệu quả kinh tế hơn. Vì ra giêng thời tiết ko có mưa, ko có lạnh nên nuôi gà rất dễ. Vấn đề hiệu quả kinh tế thì mỗi vật nuôi đều có cả. Quan trọng là mình tìm đầu ra ổn định. Riêng đối với con gà thì nuôi gà ta vẫn có ưu thế hơn. Giá cả ổn định, thức ăn chế biến rẻ, không tốn nhiều nhân công. Chúc bác thành công trên con gà nhé:eek::eek::eek:

muốn nghèo nuôi vịt thôi chứ

Thời thế thay đổi rồi bạn . Mình đi nhiều vùng quê . Thấy nhà nào nuôi VỊt cũng khá cả . Vì vịt toàn ăn thức ăn tạp nham mà hiện tại giá thức ăn lại là vấn đề quan trọng nhất . Có nhà bà cô bên Vợ mình tận trên Tuyên Quang . Nuôi có vài trăm con bán lấy trứng mà hiệu quả kinh tế cao lắm .

Gà thả vườn nuôi hoàn toàn bắng cám gạo có lơn nhanh không vậy các anh?

http://agriviet.com/home/threads/44738-TRAI-GA-LON-NHAT-BINH-DINH
trại gà của bạn nhất bình định và nghe tên TRAI GÀ NHẤT HỘI thì ko ai dám nói là nuôi gà ko có kinh tế cả.
với lại mình mong chờ học hỏi trại gà nhất hội có kế hoạch gì chỉ cần 1 năm mà nghe tên là biết của bạn tho.để mọi người biết mà học hỏi nửa.

chào anh. Cũng khó nói 1 cách chính xác là có hiệu quả hay không.Nuôi gà hiện nay phát triển mạnh do bộ có chủ trương phát triển lại đàn gia cầm, nhưng không phát triển số lượng mà phát triển chất lượng đàn giống. Con gà ta hiện nay được nuôi nhiều hiệu quả tương đối cao, do nó thuộc loại thức ăn dể mua, được người dùng thích. Trước khi nuôi con gì bạn cần tìm hiểu đầu ra tại ngay chổ bạn nuôi, không chạy theo phong trào, như vậy dể bán nhà chồng tiền cho ngân hàng,hj, có chiến lược chăn nuôi tốt, quản lý đàn, vệ sinh chăn nuôi ok thì cơ hội thắng lọi mới được đảm báo

Trước khi nuôi con gì bạn cần tìm hiểu đầu ra tại ngay chổ bạn nuôi
Vì thế, không thể hỏi người ở nơi khác được .
Ví dụ, ở Mỹ thì nuôi Gà, nuôi Heo, nuôi Bò, đều lời ngang nhau cả.
*

Back