chăn nuôi gì với số vốn 20 triệu với diện tích 15m2

Em chào anh chị trong diễn đàn , em có số vốn 20 triệu và mảnh đất 15m2 , cho em hỏi em có thể chăn nuôi hay trồng trọt gì để kiếm sống với số vốn ít ỏi và diện tích nhỏ bé này ah , em xin cám ơn cả nhà nhiều !

Em chào anh chị trong diễn đàn , em có số vốn 20 triệu và mảnh đất 15m2 , cho em hỏi em có thể chăn nuôi hay trồng trọt gì để kiếm sống với số vốn ít ỏi và diện tích nhỏ bé này ah , em xin cám ơn cả nhà nhiều !
Câu trả lời như câu hỏi cuối vòng chung kết vậy. Khó quá. Tiền ít, đất ít. Làm ăn chân chính thì quả thật không có giải pháp.

Với số vốn này và dt 15m2 thì đừng làm người sản xuất, làm dân buôn đi. Ví dụ buôn bán gà, vịt... Còn tùy miếng đất như thế nào: nếu ở mặt tiền và có địa thế tốt thì sẽ có nhiều đường binh khác

em nghèo nên kg có đất lớn và kg có số tiền lớn , đất này trong hẻm nhỏ ở ngoại ô thành phố , kg phải mặt tiền ah !

anh KsPTN : anh có ý tửơng gì về nghề buôn kg chỉ cho em với cám ơn anh

em nghèo nên kg có đất lớn và kg có số tiền lớn , đất này trong hẻm nhỏ ở ngoại ô thành phố , kg phải mặt tiền ah !

anh KsPTN : anh có ý tửơng gì về nghề buôn kg chỉ cho em với cám ơn anh
Muốn làm gì thì trước tiên là phải có ý tưởng, kế đến là kỹ năng.
Kể chuyện bên lề chút nhé. Tôi có biết 1 hộ ở nội ô thành phố Sóc Trăng chuyên bán món gà ác hầm thuốc bắc. Có điều lạ là chẳng thấy cái bàn ăn nào cả. Vậy mà vẫn có khách hàng tìm đến mua đều đều. Họ bán nguyên bộ nấu sẵn cho khách đem về. Khách còn phải đợi 15 phút để chờ họ chế biến xong đem ra nữa chứ. Tôi nhìn cái nhà ông này ko có được 15m2 đất trống như bạn (ở nội ô mà), cũng trong hẻm mà người ta vẫn kinh doanh được.
Nếu tôi cho bạn ý tưởng buôn bán gà nòi rặc ngay tại nơi đất hẹp người đông thì bạn có kỹ năng để thực hiện ko? Kỹ năng gồm có: coi gà, cân gà, chở gà, mần gà, nấu ăn,...nếu có thì tôi sẽ cho bạn ý tưởng chi tiết.

anh KsPTN : em nghe anh nói thì thích quá , anh inbox nói chi tiết hơn cho em nha , khâu coi , cân ,chở gà thì cũng đơn giản , còn khâu mần gà , nấu , anh chỉ dạy em nha , cám ơn anh !

Ko biết mần và nấu cũng ko sao, từ từ học. Tôi cũng có biết nấu đâu mà chỉ. Vậy thì chỉ dừng lại ở mua gom và bán lại thôi. Nếu biết chế biến nấu ăn thì sẽ kiếm thêm 1 khoản lợi nhuận.
Bạn sống ở đâu?

Last edited by a moderator:
dạ trước tiên thì anh chỉ em cách thu mua buôn bán trứớc đi ah , sau đó nếu thấy phát triển em sẽ học thêm nấu ăn , em ở gò vấp , sài gòn anh ah , cám ơn anh

Back